Nina deni la kulipa, nilipe au nisamehe?

Nina deni la kulipa, nilipe au nisamehe?

KANYEGELO

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2019
Posts
2,304
Reaction score
5,010
Samahani wana group,

Kuna jambo, limekuwa likinisumbua sana nafikiria namna ya kulipa lakini nashindwa nawaza hawa watu niwalipe kwa namna gani?

Mimi ni kajana wa kwanza katika familia yenye watoto watatu. Wote tukiwa wa kiume watatu. Mwaka 1992 BABA YETU ALIFARIKI, akituacha mimi nikiwa na miaka 4 , mdogo wangu akiwa na miaka 3 na wa mwisho alikuwa na miezi 4

Baada ya kufariki baba yetu alikuwa ni mechanical engineer na Mama yetu pia alikuwa ni mechanical engineer

Familia yetu ilikuwa ni moja kati ya familia bora kwa kipindi hicho kiuchumi na kimaisha. Baada ya kufariki baba ,ndugu wa marehemu (wadogo zake)walizuia kila kitu cha marehemu baba ........

Yaani hata kuzikwa kidogo tu marehemu baba azikwe kwenye jamvi bila sanduku ,yaani jeneza ...ikabidi baba yake mama(babu) ajitoe peke yake kwa kuwa alikuwa meneger wa kanda wa Nyanza coperative union

Ndio mzee azikwe kama kawaida ya wakristo heshima zote zikafatwa ...

Baada ya mwezi mmoja wakapeleka pingamizi mahakama la Mama kuwa mwangalizi wa mali za marehemu hadi mpaka pale tutakapofikisha miaka 18 ili tukabiziwe

Katika pingamizi lililopelekwa Mahakamani, ndani walipinga kabisa kuwa marehemu hakuwahi kuzaa na hana watoto na kuoa ameoa alipoanza kuugua mke amemkuta marehemu baba akiwa na mali ambapo sio kweli

Yote ikiwa ni kutaka kupora haki zetu ikiwa ni pamoja na nyumba,hela za akaunti ya benki, pamoja na gari aliloacha marehemu land lover 110

Baada ya kuletwa wosia wa marehemu bado walipinga ambao mzee aliandika baada kuambiwa kuwa ana kansa akaona uwezekano mdogo wa kupona ambao ulitutaja wote watatu watoto wake na mama

Na ulionyesha mgawanyo wa mali na nakala ilihifadhiwa Mahakama ya Mwanzo

Bado walisimama Mahakamani kupinga kuonyesha Mahakamani kuwa marehemu hakuwa na watoto

Baada ya kesi kusikilizwa pande zote, upande wetu tulishinda kesi mahakamani yaani mimi na wadogo zangu na mama ndio tulionekana tuna haki ya kumiliki na mwangalizi akiwa ni mama yetu.

Tokea mwaka 1992 mwezi 5 wale ndugu waliondoka wanarusha matusi na kutukataa. Mama alisimama akisaidiwa na kaka zake wajomba kutusomesha

Hawakuwahi kututafuta wala kuulizia tunaendeleaje tunaumwa au tuna afya njema

Mpaka wote watatu tumepata kazi nzuri na za maana zinazotufanya tuonekane ni watu ndani ya ukooo

Jana wakati nimetoka kazini nimekuta watu ambao ni baba zangu wawili wadogo na watoto wao kwangu wamekuja na wanangu wawili nilipowaangali nilijawa na hasira sana lkn kutokana na nilikuwa nimekuja na rafiki yangu

Akanituliza nikawasikiliza shida yao , wanadai wamekuja siku nyingi eti walikuwa wanatutafuta bila mafanikio mpaka walipoelekezwa na msamalia mwema

Shida wanaomba wanao , ambao mimi km wadogo zangu niwasomeshe niwatafutie twisheni na shule. Kwa kuwa wao kijijini wanaishi maisha magumu angalau na wao wapate watoto wa kuwasaidia

Nikawaambia waende nijifikirie kwanza maana sina mke ,wala mfanyakazi na nina nyumba kubwa ina vyumba vitano

Na ukweli kwa sasa sina mood kabisa ya kusaidia ndugu upande wa baba kwa yale waliotufanyia

Najikita zaidi kumuuguza mama yangu ambaye ni mgonjwa amepoza nusu mwili.

Nipo njia panda niwapotezee au niwalipe kwa wema !! Naumia sana kila nikitafakari na mama akisisitiza niachane nao kabisa na mama ndio kama nguzo kwangu.
 
Pole sana kwa uliyopitia,hao baba zako wadogo walitanguliza tamaa ya mali mbele na kuwakana ninyi kuwa hawawatambui
sasa leo hii wanakuja kuomba msaada ukiwa kama nani yao??

Japo wanasema ubaya haulipwi kwa ubaya sio kwa hao,,kilichowaleta hapo ni shida tu ili wasomeshewe watoto wao vinginevyo pengine wasingekutafuta kamwe ili waombe msamaha .

Kama ambavyo waliweza kuwaacha watoto wa kaka yao mpambane na hali yenu acha na wao wapambane na hali yao

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Duuh hicho ulichokiongea hata mm kilishawah kunitokea,hakika hata kama ukiamua kusaidia moyo wako utakuwa mgumu sana na always kutakuwa na mvutano ndani ya moyo.

But all in all Mungu ndo kimbilio letu jaribu kutenga muda umwombe Mungu akuongoze maana kama washajua unapokaa na hauna connection kubwa ya ndugu wanaweza kukufanyia chochote wakunyanganye hicho ulichonacho.
KEEP PRAYING

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Pole kwa shida ulizopitia.kitu naweza mimi kushauri ni kwamba hao wadogo zako(watoto wa baba wadogo) kwa kuwa hukuwahi kuishi nao pengine wakakuletea visa,wao wanahitaji msaada wa elimu,wakomboe watoke gizani wasije kuwa na akili kama za baba zao na kuwa tegemezi wa kugombea mali za wengine ..
Kitu hutakiwi kuruhusu ni wao kuja kuishi kwako,wanapaswa wakasome shule za bweni,pia baba zao(baba wadogo) wanapaswa wakae kwao wasije kwako kwa misingi ya kwamba wanakuja kukusalimia kwa kuwa ni WASALITI walichofanya hakina msamaha wa kurudisha uhusiano wa karibu bali msamaha wa kutowaadhibu tu! ndio unaopaswa kuutoa. Sasa hivi wanapata hofu ya maisha ya watoto wao kitu ambacho hawakufahamu sababu ya kiburi na tamaa,walipaswa kufahamu mama yako aliteseka sana pindi alipofariki baba yenu kuhusu nyinyi mtakua vipi na mtaishi vipi?.
Mwisho waambie waende wakamsalimie mama yako na watubu dhambi zao,kisha wapaswa kwenda kumtaarifu mama kuwa unapaswa kuwasaidia wadogo zako maana hawakuhusika katika dhambi.
 
Fuata moyo wako unachokuambia.

Ila wanawake ni watu wabaya sana kwenye malezi ya watoto.

Mtoto aliyetelekezwa au kufiwa na baba na kulelewa na mama huwa anamezeshwa sumu, chuki na visasi dhidi ya baba yake au ndugu wa baba yake na kuaminishwa ndugu wa mama yake ni bora na wanamjali sana.

Wanawake badilikeni na wajengeni watoto kwenye misingi inayofaa. Yajao hatuyajui.
 
Kwa sasa focus kwenye issue za maza kwanza ili akae sawa.Huyo ndio kawapambania nyie mpakanleo mko.Pili kama ni kuwakosea, hao ma uncle walimkosea sana mama yenu, wangempoteza huyu na nyie automatically msingekua hapo kwahiyo kama ni kuomba msamha, wanapswa kwanza waende kwa mama yenu wamuombe radhi.Akiwasamehe then kwa pamoja mjwe na msimamo wenu juu ya aidha kuwasaidia au kuwapotezea.

Kama mkiamua kuwasaidia , nashauri wasaidie wakiwa kwao.Roho mbaya hurithishwa mkuu,hao madogo wanaweza tumika kama mlango kuwajeruhi.Wasaidie wakiwa kwao na katika msaada hho wazaz wazaz wao, yaan hao baba zako nao wawe na sehem ya ku play part.Kama unalipa ada ww basi wao wa dili na accomodation n.k n.k ila wasikutwishe zigo loote ww from no where kisa tu wanasema samahan.No...

Like the way it took u long to establish urselves, so it requires to trust them again ..Usiwaweke karibu kabisaaa.Wataku haribu .dunia imebadirika sana mkuu

Licha ya kwamba Munguanasema tusamehe lakin kumbuka pia kuwa maandiko yanatuonya.

Mathayo 10:36

na adui za mtu ni wale wa nyumbani mwake.

So simamia msimamo wako
 
Fuata moyo wako unachokuambia.

Ila wanawake ni watu wabaya sana kwenye malezi ya watoto.

Mtoto aliyetelekezwa au kufiwa na baba na kulelewa na mama huwa anamezeshwa sumu, chuki na visasi dhidi ya baba yake au ndugu wa baba yake na kuaminishwa ndugu wa mama yake ni bora na wanamjali sana.

Wanawake badilikeni na wajengeni watoto kwenye misingi inayofaa. Yajao hatuyajui.
Sawa ke tuna roho mbaya, Je huyu kijana.mara ya mwisho kawaona ndugu wa Baba wakitoa msaada lini? Ndugu wa Baba watapenda watoto Tu kama na wao wanauwezo wa uhakika au ndugu Yao hakuwa na kitu cha kuwafanya wagombee hapo kutakuwa salama Napo si salama sana, wachache Sana ambao wanaweza kujitolea kusaidia watoto wa marehemu Kaka yao, Nina mifano mingi sana nashindwa kuitoa humu najua wapo JF

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unajua huwa nafikiria inakuwaje wakati kama huo,watu from no where wanaamua tu kuzishuparia mali za mtu!!!

Yaani inakuwaje kuwaje sijui.dah,sema nini mwana wewe wasomeshe hao jamaa hawahusiki,wanaweza kuja kikusaidia sana.
Tukiwa wadogo tulijua mama ana dada yake ndugu wengine wa karibu yaani kwamba labda watakuja dai chochote hatukuwajua, ikatokea mama mkubwa akafariki kumbe walichangia Baba na mama yetu, baada ya mazishi wakaja jamaa watoto wa mjomba wake marehemu wakadai vitu vya binamu yao, mama akawambia kwamba marehemu hakuwa na kitu na hakuwa na mume yeye ndiye aliyekuwa anamuhudumia na kumnunulia kila kitu, hawakukubali walichukua kila kitu kasoro nyumba, nayo ni baada ya kuthibitisha kwamba kiwanja mama alipewa na mjomba wake, tena hawa watu tumewajua baada ya mama mkubwa kufa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom