Nimemisi kuongea kilugha (kikurya, kizanaki, kingoreme, kikabwa)

Nyankuru Wankuru

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
1,204
Points
2,000

Nyankuru Wankuru

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
1,204 2,000
Wadau hasa mlioko dar naomba tujikumbushie kidogo kuongea kilugha, inasemekana nyie wakurya mliokimbilia na kulowea pwani ya dar es salaam siku hizi hamjui kuongea lugha zenu za aslili na wengine mkijinadi kwa kusema nyie sio wakurya bila kukumbuka mlipo kuwa mnaingia dar mlikuwa hamjui hata kuongea kiswahili vizuri.


Haya nawasalimu kwa hivi:

Kikurya- mbuya mwalaye?

Kizanaki- mbuya mwahindiri/ mwaleli?

Kikabwa- mbuya mohoyeri?

Kingoreme- tengote mura?


Kama ni mmoja wa watu mliolowea pwani ya dar es salaam hebu anza kuongea kilugha chochote cha mkoa wa mara nione kama unajua.


Karibuni.
 

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
21,338
Points
2,000

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
21,338 2,000
Watu wa bara unakuta mpaka Kajukuu akiwa Hapa Hapa Mjini lakin unakuta akisema 'nyumbani' anamaanisha kijijini kwao

Utaskia Mara ya Mwisho kwenda 'Nyumbani ' Ni Mwaka Juzi
 

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2014
Messages
7,946
Points
2,000

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2014
7,946 2,000
Wadau hasa mlioko dar naomba tujikumbushie kidogo kuongea kilugha, inasemekana nyie wakurya mliokimbilia na kulowea pwani ya dar es salaam siku hizi hamjui kuongea lugha zenu za aslili na wengine mkijinadi kwa kusema nyie sio wakurya bila kukumbuka mlipo kuwa mnaingia dar mlikuwa hamjui hata kuongea kiswahili vizuri.


Haya nawasalimu kwa hivi:

Kikurya- mbuya mwalaye?

Kizanaki- mbuya mwahindiri/ mwaleli?

Kikabwa- mbuya mohoyeri?

Kingoreme- tengote mura?


Kama ni mmoja wa watu mliolowea pwani ya dar es salaam hebu anza kuongea kilugha chochote cha mkoa wa mara nione kama unajua.


Karibuni.
Iya horenge tata isakoro Dasalam hayo?
 

Forum statistics

Threads 1,344,249
Members 515,354
Posts 32,812,639
Top