Nimemisi kuongea kilugha (kikurya, kizanaki, kingoreme, kikabwa)

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2014
Messages
7,946
Points
2,000

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2014
7,946 2,000
Omenya abhatu bha mara ekare kila mtu ahabha amenyiri ni abhatu bhano bhatakwenda ibharana, ila kino bhakakora 2015 kutiriria amanzi ibharabhara yari ni dharau ya kikari kabila.

- Abhatu bha Mara bhabheri bhanafsi, koro mbii, bhatimenyiri, yani bhareho reho tu nkya MATUNGE.

- Yaani omung'eni Mara ngima ahabha ni NYERERE tu.
Nibhwi mwetu.
Wareri?
 

Kudo

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2017
Messages
1,666
Points
2,000

Kudo

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2017
1,666 2,000
Omenya abhatu bha mara ekare kila mtu ahabha amenyiri ni abhatu bhano bhatakwenda ibharana, ila kino bhakakora 2015 kutiriria amanzi ibharabhara yari ni dharau ya kikari kabila.

- Abhatu bha Mara bhabheri bhanafsi, koro mbii, bhatimenyiri, yani bhareho reho tu nkya MATUNGE.

- Yaani omung'eni Mara ngima ahabha ni NYERERE tu.
Ekisubhesubhe nikyo kikutunyahara sino afu tubheri na mang'eni maaaru.
Sino ezimbirya nzyo Zikugirya turabha bhahobhyo mana tutana mang'eni ga kwikomerya abhene kye kare. Sino nzara niyo ekutumara
 

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
23,472
Points
2,000

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
23,472 2,000
Wadau hasa mlioko dar naomba tujikumbushie kidogo kuongea kilugha, inasemekana nyie wakurya mliokimbilia na kulowea pwani ya dar es salaam siku hizi hamjui kuongea lugha zenu za aslili na wengine mkijinadi kwa kusema nyie sio wakurya bila kukumbuka mlipo kuwa mnaingia dar mlikuwa hamjui hata kuongea kiswahili vizuri.


Haya nawasalimu kwa hivi:

Kikurya- mbuya mwalaye?

Kizanaki- mbuya mwahindiri/ mwaleli?

Kikabwa- mbuya mohoyeri?

Kingoreme- tengote mura?


Kama ni mmoja wa watu mliolowea pwani ya dar es salaam hebu anza kuongea kilugha chochote cha mkoa wa mara nione kama unajua.


Karibuni.
"Kikara" mkuu unatamani ungepanda mv. Nyerere?
Watu kama wewe wanapatikana iringa.
 

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
11,282
Points
2,000

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
11,282 2,000
Ekisubhesubhe nikyo kikutunyahara sino afu tubheri na mang'eni maaaru.
Sino ezimbirya nzyo Zikugirya turabha bhahobhyo mana tutana mang'eni ga kwikomerya abhene kye kare. Sino nzara niyo ekutumara
Enzara hene mbi kweri.

Maana bhonego kutana bhatu bha mara sehemu yoyosi. Hata mmajeshi iyo bhahabhuga bhatu bha mara bahasegiri, bhatana nafasi zya kukora lyolyosi. Bhasagiri kukolera mirimo mitu gindi kabisa, nigyo gikuhanywa abheo gi kuru.
 

Dunamist

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
255
Points
500

Dunamist

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
255 500
Wadau hasa mlioko dar naomba tujikumbushie kidogo kuongea kilugha, inasemekana nyie wakurya mliokimbilia na kulowea pwani ya dar es salaam siku hizi hamjui kuongea lugha zenu za aslili na wengine mkijinadi kwa kusema nyie sio wakurya bila kukumbuka mlipo kuwa mnaingia dar mlikuwa hamjui hata kuongea kiswahili vizuri.


Haya nawasalimu kwa hivi:

Kikurya- mbuya mwalaye?

Kizanaki- mbuya mwahindiri/ mwaleli?

Kikabwa- mbuya mohoyeri?

Kingoreme- tengote mura?


Kama ni mmoja wa watu mliolowea pwani ya dar es salaam hebu anza kuongea kilugha chochote cha mkoa wa mara nione kama unajua.


Karibuni.
Abhakurya niga togokeraani iga: mbuya mooraye
 

Forum statistics

Threads 1,344,244
Members 515,354
Posts 32,812,521
Top