Ni Taasisi gani zinakopesha vikundi vya Wakulima

Ni Taasisi gani zinakopesha vikundi vya Wakulima

Wakati tunawahamasisha wawekezaji kujenga viwanda tusisahau na vyanzo vya malighafi, tuhamasishane vijana chini ya umri wa miaka 35 tuunde vikundi vya watu wasiopungua wa5, wajisajili kwa wakurugenzi, wachague aina ya mradi mzuri ama wa kilimo au ufugaji au ulanguzi au usindikaji wa mazao ya kilimo na mifugo na wakaombe mikopo itokanayo na 10% ya mapato ya ndani ya kila halmadhauri nchini. Hii itasaidia kuondoa tatizo kubwa la ajira kwa vijana nchini. Japo elimu ya ujasiriamali kwa vikundi bado inahitajika sana kwa jamii kwa sababu kama mnavyojua asilimia kubwa ya watanzania hatuna elimu/maarifa ya kutosha juu ya ujasiriamali.
 
Tofauti na TADB inayohitaji vikundi vya muda mrefu kuanzia miaka mitatu kuvikopesha. Ni taasisi gani nyingine za kifedha zinazokopesha vikundi vya wakulima Tanzania? Mwenye kujua atufahamishe.


Jana nilikuwa naangalia kipindi cha Wakilisha EATV saa 3 na nusu usiku nikaona taasisi inasaidia vijana mikopo ya kilimo na kukusimamia mpaka mavuno na masoko kisha unawalipa 20 % ya mauzo yako yote huyo dada anaitwa Juith mwenye hiyo kampuni lakini jina la kampuni sikufanikiwa kulisikia mwenye ufahamu na hiyo kampuni anaweza kutusaidia.
 
Jana nilikuwa naangalia kipindi cha Wakilisha EATV saa 3 na nusu usiku nikaona taasisi inasaidia vijana mikopo ya kilimo na kukusimamia mpaka mavuno na masoko kisha unawalipa 20 % ya mauzo yako yote huyo dada anaitwa Juith mwenye hiyo kampuni lakini jina la kampuni sikufanikiwa kulisikia mwenye ufahamu na hiyo kampuni anaweza kutusaidia.
Muhimu sana hii aisee
 
Muhimu sana hii aisee

nilifatilia nikagundua yaweza kuwa ni ubabaishaji maana wanataka utoe kiingilio milioni moja (hii niregistration fee only) halafu ndio utapatiwa mkopo kulingana na unachohitaji kulima huku wakikusimamia mpaka mavuno na masoko. Anyway sina hakika nao kwa kweli maana hiyo fee ni kubwa sana kwa mkulima anayeanza kilimo na risk zilizopo kwenye kilimo.
 
nilifatilia nikagundua yaweza kuwa ni ubabaishaji maana wanataka utoe kiingilio milioni moja (hii niregistration fee only) halafu ndio utapatiwa mkopo kulingana na unachohitaji kulima huku wakikusimamia mpaka mavuno na masoko. Anyway sina hakika nao kwa kweli maana hiyo fee ni kubwa sana kwa mkulima anayeanza kilimo na risk zilizopo kwenye kilimo.
Hiyo milioni moja si ni mtaji kabisa kwa mkulima mdogo
 
Back
Top Bottom