Ni kwamba soko la IT limekufa au nini?

Ni kwamba soko la IT limekufa au nini?

jf user

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2018
Posts
777
Reaction score
625
Miaka 4 iliyopita matangazo ya IT services kama blogs, website, database, payroll system, hosting, software and hardware maintenance yalikua on fire kweli kweli so what happened now days?

Kwa navyofahamu huku tuendako kila kitu kitakua digitally almost kila system itakua software controlled! Manual work itapotea robots na automation ndio mpango mzima.

Kuna haja ya watanzania kupeana mashavu eitha ndani au nje ya nchi kwa sababu tukikaa kimpa vyeti na elimu yetu kichwani tutakuwa tunaikumbatia kichwani kitua ambacho ni kibaya sana. "Matumizi mabaya ya rasilimali"

Basi kwa wenye kuzitambua fursa tujuzeni tuzitumie.
 
Mbona ajira bado zinatoka kila leo mkuu? Ni ww hujiongezi. Every week kuna ajira ya IT inatoka.
jifunze kufuatilia hiz habari, ukikaa usubirie soirce moja utapata tabu sana
 
Mbona ajira bado zinatoka kila leo mkuu? Ni ww hujiongezi. Every week kuna ajira ya IT inatoka.
jifunze kufuatilia hiz habari, ukikaa usubirie soirce moja utapata tabu sana
Information is power mkuu nimeamini.
 
Hata baadhi ya training zimekufa.

Mambo kibao yapo mitadaoni Mtu unajifunza mwenyewe tu.

Nimejifunza matumizi ya soft ware kibao kwenye you tube.
 
Wenzetu wametuzidi ubunifu afu kingine wabongo bado hawana mwamko na hivi vitu kumiliki sijui site kwahiyo ndo mana unakuta ma IT wengi wameishia kukata tamaa na wengine ni ujanja ujanja na utapeli sababu kubwa mtu apati kazi mara kwa mara
 
It ni very wide na very deep. Likja suala la system design, robotics, machine learning.. hilo lazima uingie class.
Labda basics tu ndio rahis kuelewa.
Hata baadhi ya training zimekufa.

Mambo kibao yapo mitadaoni Mtu unajifunza mwenyewe tu.

Nimejifunza matumizi ya soft ware kibao kwenye you tube.
 
It ni very wide na very deep. Likja suala la system design, robotics, machine learning.. hilo lazima uingie class.
Labda basics tu ndio rahis kuelewa.
Ndio maana nimesema baadhi.

Kipindi cha nyuma nilihangaika sana kutafuta coaching kila nilipotaka kutumia software fulani...siku hizi na install tu software ninayoitamani, then naingia you tube kupata coaching.
 
Kwa ufahamu wangu nimegundua vijana wa IT wanakosa business skills.....

Mtu anakwambia lipia website design milioni moja.....unafanya uchunguzi unagundua templates ananunua mtandaoni na anazifanyia editing website yako inatokea na but inakuwa na mapungufu kibao......wakati hiyo milioni moja na zaidi anayotaka uumpe nikienda kwenye kampuni za wahindi kule town....nitatengenezewa website ambayo inadesigniwa from the scratch na mtaalamu wao na wanakupatia kitu ambacho ni full functional.....

So tusipowaunga mkono ma IT wa bongo sio sababu ni wabaguzi ni kwasababu hamna business skills na mnafanya mambo kimazoea na kiujanja ujanja...
 
Kila mtu IT siku izi nakumbuk 2009 uko kuweka Windows tuu mtu alilipa laki Leo Kila mtu anajua.....by the way wanaopata kaz ni wale wenye connection Na experience Kama ndo mgeni Basi tafut mzoefu join nae
 
Back
Top Bottom