NHC na NSSF zifutwe na kuundwe taasisi mpya zenye ufanisi na tija kwa umma


2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Endapo raisi atasikiliza ushauri wangu, naamini kabisa mashirika haya makubwa yatafutwa na kuunda taasisi imara sana na zenye nguvu ya kiuchumi, lkn yenye tija kwa maendeleo ya nchi! Issues za cost effectiveness lazima zizingatiwe!
Ushauri wangu ni kuwa baadhi ya Taasisi ziunganishwe ili kupunguza mzigo wa huendeshaji lkn pia kuongeza tija ktk utendaji! Labda tuangalie maeneo kadhaa yanayofaa kwa marekebisho!
  1. Kupunguza idadi ya mashirika ya umma yanayofanya kazi moja na hivyo kuongeza mzigo kwa serikali!
    1. Mfano wa hili ni mifuko ya hifadhi za jamii ambayo yote inalengo moja, na yote ipo chini ya Jamhuri! Matokeo yake tumeunda ofisi nyingine SSRA ambayo inaisimamia mifuko hiyo! Ikumbukwe wakurugenzi ndio watu wenye mishahara mikubwa kuliko mtumishi mwingine wa umma including Mkuu wa nchi! Sasa kama tume-merge wizara au kufuta vitengo ili tubane matumizi nadhani wakati sasa umefika wa kuiunganisha hii mifuko! Idadi ya wafanyakazi isipunguzwe kuongeza ufanisi, Ila wakuu wake wapunguzwe kutoka karibu 6 kwa sasa hadi 1! Watakaobaki, watakuwa wakiongoza kurugenzi mbalimbali za mfuko huo mmoja! Hii itasaidia kufanya harmonisation ya funds na utendaji! Pia malipo tofauti kwa beneficiries wa ngazi moja ya mshahara na makato isingeweza kutokea kama ilivyo sasa! Pia SSRA ingekuwa natural death hivyo kuokoa pesa nyingi!
    2. NDC na NHC nadhani wanafanya kazi zote za maendeleo, so ujenzi wa nyumba na Nyanja nyingine za maendeleo vingeunganishwa!
    3. Sanjari na kuziunga NDC, NHC na ule wa muunganiko wa mifuko ya hifadhi, hilo shirika jipya na nyumba na maendeleo ya miji, lingefanya kazi na hii mifuko kupitia bank yao ya umoja! Badala ya shughuli za maendeleo na ujenzi kuwa chini ya shirika moja moja, huku NHC, huku PSPF, NSSF, PPF etc, then wote hawa pesa zao zipite ktk bank yao na NDC/NHC (shirika jipya) likopeshwe kusimamia mipango ya uendelezaji miji, makazi, Viwanda vya kati na shughuli nyingine za maendeleo!
    4. Katika sekta ya Bima, tuunge NHIF na NIC, kwa kuwa zote ni Bima Ila ni just branches tofauti! NIC inakaribia kufa, inawatumishi wengi ambao NHIF ingewatumia bila ya shida!
Msingi wa kuunganisha idara au taasisi sio tu utapunguza gharama kwa kupunguza wakurugenzi wakuu, bali pia utaruhusu utilisation ya resources ambazo nyingine zinatumika kidogo huku wengine wakiwa na upungufu na wengine wakiwa na plenty!
Kwa ilivyo sasa baadhi ya ofisi kama TRA inafanya ktk sekta tofauti bila ya kubadilishwa au kuzaliwa taasisi nyingine! Vinabaki kuwa vitengo tu ndani ya mfumo mmoja, kama wanaosimamia ushuru wa forodha bandarini na airports, biashara ndogondogo, nyumba/majengo, leseni za udereva etc! Hizi ofisi tunazoomba viunganishwe zinaweza kufanya review ya model ya TRA na jinsi inavyofanya kazi kwa ufanisi! Kukua kwa taaluma ya IT na uwepo wa harmonisation ya taarifa za kibank, mishahara, vitambulisho vya taifa, tin number kwa watanzania na mpango wa universal Bima ya afya vyote vinazua ushawishi wa kumerge taasisi, ili monitoring na issues za accountability/transparency ziimarike zaidi!
Toa maoni yako kusaidia kujenga mifumo bora zaidi ya kuimarisha uchumi!
 
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2015
Messages
3,349
Likes
1,179
Points
280
Age
24
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined May 14, 2015
3,349 1,179 280
Muhimu ni ufanisi juu ya haya mashirika sioni haja ya kuyaunganisha...
 
M

mzalendo15

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
1,367
Likes
1,005
Points
280
M

mzalendo15

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
1,367 1,005 280
Ufanisi ni jambo muhimu sana. Lazima upembuzi yakinifu ufanyike katika kuunganisha hizi taasisi .
Kuunganisha kuwa taasisi moja isije ikawa ni chanzo cha huduma mbovu.

Na pia inangaliwe hizi taasisi kama zinajiendesha zenyewe kwa faida sio haja ya Kuunganisha.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,518
Likes
3,766
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,518 3,766 280
na rais ajaye atayafufua....ni mwendo wa kufumua na kufuma...
 
erique

erique

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2010
Messages
485
Likes
354
Points
80
erique

erique

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2010
485 354 80
Endapo raisi atasikiliza ushauri wangu, naamini kabisa mashirika haya makubwa yatafutwa na kuunda taasisi imara sana na zenye nguvu ya kiuchumi, lkn yenye tija kwa maendeleo ya nchi! Issues za cost effectiveness lazima zizingatiwe!
Ushauri wangu ni kuwa baadhi ya Taasisi ziunganishwe ili kupunguza mzigo wa huendeshaji lkn pia kuongeza tija ktk utendaji! Labda tuangalie maeneo kadhaa yanayofaa kwa marekebisho!
  1. Kupunguza idadi ya mashirika ya umma yanayofanya kazi moja na hivyo kuongeza mzigo kwa serikali!
    1. Mfano wa hili ni mifuko ya hifadhi za jamii ambayo yote inalengo moja, na yote ipo chini ya Jamhuri! Matokeo yake tumeunda ofisi nyingine SSRA ambayo inaisimamia mifuko hiyo! Ikumbukwe wakurugenzi ndio watu wenye mishahara mikubwa kuliko mtumishi mwingine wa umma including Mkuu wa nchi! Sasa kama tume-merge wizara au kufuta vitengo ili tubane matumizi nadhani wakati sasa umefika wa kuiunganisha hii mifuko! Idadi ya wafanyakazi isipunguzwe kuongeza ufanisi, Ila wakuu wake wapunguzwe kutoka karibu 6 kwa sasa hadi 1! Watakaobaki, watakuwa wakiongoza kurugenzi mbalimbali za mfuko huo mmoja! Hii itasaidia kufanya harmonisation ya funds na utendaji! Pia malipo tofauti kwa beneficiries wa ngazi moja ya mshahara na makato isingeweza kutokea kama ilivyo sasa! Pia SSRA ingekuwa natural death hivyo kuokoa pesa nyingi!
    2. NDC na NHC nadhani wanafanya kazi zote za maendeleo, so ujenzi wa nyumba na Nyanja nyingine za maendeleo vingeunganishwa!
    3. Sanjari na kuziunga NDC, NHC na ule wa muunganiko wa mifuko ya hifadhi, hilo shirika jipya na nyumba na maendeleo ya miji, lingefanya kazi na hii mifuko kupitia bank yao ya umoja! Badala ya shughuli za maendeleo na ujenzi kuwa chini ya shirika moja moja, huku NHC, huku PSPF, NSSF, PPF etc, then wote hawa pesa zao zipite ktk bank yao na NDC/NHC (shirika jipya) likopeshwe kusimamia mipango ya uendelezaji miji, makazi, Viwanda vya kati na shughuli nyingine za maendeleo!
    4. Katika sekta ya Bima, tuunge NHIF na NIC, kwa kuwa zote ni Bima Ila ni just branches tofauti! NIC inakaribia kufa, inawatumishi wengi ambao NHIF ingewatumia bila ya shida!
Msingi wa kuunganisha idara au taasisi sio tu utapunguza gharama kwa kupunguza wakurugenzi wakuu, bali pia utaruhusu utilisation ya resources ambazo nyingine zinatumika kidogo huku wengine wakiwa na upungufu na wengine wakiwa na plenty!
Kwa ilivyo sasa baadhi ya ofisi kama TRA inafanya ktk sekta tofauti bila ya kubadilishwa au kuzaliwa taasisi nyingine! Vinabaki kuwa vitengo tu ndani ya mfumo mmoja, kama wanaosimamia ushuru wa forodha bandarini na airports, biashara ndogondogo, nyumba/majengo, leseni za udereva etc! Hizi ofisi tunazoomba viunganishwe zinaweza kufanya review ya model ya TRA na jinsi inavyofanya kazi kwa ufanisi! Kukua kwa taaluma ya IT na uwepo wa harmonisation ya taarifa za kibank, mishahara, vitambulisho vya taifa, tin number kwa watanzania na mpango wa universal Bima ya afya vyote vinazua ushawishi wa kumerge taasisi, ili monitoring na issues za accountability/transparency ziimarike zaidi!
Toa maoni yako kusaidia kujenga mifumo bora zaidi ya kuimarisha uchumi!
Kwa nchi hizi zinazoendelea zipo sababu za ki usalama na kiuchumi,ambazo zinazuia uwezekano wa kuwa na mashirika yenye nguvu sana kifedha kuizidi serikali yenyewe.Kwa kuzingatia hayo hamna uwezekano wa kuyaunganisha.
 
GadoTz

GadoTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2014
Messages
342
Likes
390
Points
80
Age
71
GadoTz

GadoTz

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2014
342 390 80
Hakuna sababu ya msingi ya kuyaunganisha... Yaachwe yashindane.
 
M

mzalendo15

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
1,367
Likes
1,005
Points
280
M

mzalendo15

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
1,367 1,005 280
Kwa nchi hizi zinazoendelea zipo sababu za ki usalama na kiuchumi,ambazo zinazuia uwezekano wa kuwa na mashirika yenye nguvu sana kifedha kuizidi serikali yenyewe.Kwa kuzingatia hayo hamna uwezekano wa kuyaunganisha.
Na hasa ukizingatia serikali yenyewe imekopa na inamadeni makubwa kwenye hizi taasisi.
 
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,451
Likes
4,435
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,451 4,435 280
Tuanze na wizara kwanza marekani na ukubwa wote wana wizara 15 tu amabzo wao huziita departments ,sisi huku tuna wizara kibao na makatibu wa wizara mpaka watatu kwenye wizara moja angalia wenzetu wa marekani wizara zao the Secretaries of Agriculture, Commerce, Defense, Education, Energy, Health and Human Services, Homeland Security, Housing and Urban Development, Interior, Labor, State, Transportation, Treasury, and Veterans Affairs, as well as the Attorney General.
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Hakuna sababu ya msingi ya kuyaunganisha... Yaachwe yashindane.
Ni ushindani usio na tija!
Mbona TRA inafanya vema ikiwa ni moja ya Taasisi pana sana nchini!
Mimi siuoni ushindani wa pspf, PPF, GEPF na NSSF ktk mafao, naona mashirika ambayo moja linachuma pesa na kuwekeza ktk rasilimali na mengine yakipewa pesa na baadhi kutoa mafao makubwa kwa watumishi wa serikali kuu, bila ya vigezo vya msingi!
Hebu tazameni upya kweli PPF na NSSF wanashindana ktk lipi?
Vipi kuhusu NHIF na NIC?
Zinashindania wapi?
Tuache hofu, tuanze kujipanga upya na kutazama uwezekano wa kuboresha mifumo yetu ya uchumi, ni kazi kubwa sana kusimamia hii mifumo yote na watendaji wote!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,648
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,648 280
Bichwa lako la habari na utumbo wako wa habari ni vitu tofauti.

Utakuwa ni kanjanja wa magazeti ya udaku.
 
genius

genius

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2011
Messages
276
Likes
91
Points
45
genius

genius

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2011
276 91 45
Ufanisi wa mashirika haya uko duni sana ingawa wameanza kuamka hivi karibuni. Yaunganishwe tu
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Bichwa lako la habari na utumbo wako wa habari ni vitu tofauti.

Utakuwa ni kanjanja wa magazeti ya udaku.
FaizaFoxy angalau siku moja na wewe uache kupenda ugomvi!
Hebu pumzika na mzee saa nyingine utunze familia kama huna cha kuchangia!
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Kwa nchi hizi zinazoendelea zipo sababu za ki usalama na kiuchumi,ambazo zinazuia uwezekano wa kuwa na mashirika yenye nguvu sana kifedha kuizidi serikali yenyewe.Kwa kuzingatia hayo hamna uwezekano wa kuyaunganisha.
Hebu elezea vema!
Yaani nchi iogope mashirika yake kuwa na uchumi mkubwa?
Bado lkn zipo taasisi nyingi tu nchini ambazo zipo super rich ukilinganisha na idara za umma! MF. Mengi na IPP, Azam, Mo etc! Kama wakishindwa kufanya mashirika ya umma yawe na uchumi imara, basi ipo saa mashirika binafsi yattasumbua nchi!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,648
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,648 280
FaizaFoxy angalau siku moja na wewe uache kupenda ugomvi!
Hebu pumzika na mzee saa nyingine utunze familia kama huna cha kuchangia!
Soma bichwa lako la habari, kama si uongo huo ni nini?
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Soma bichwa lako la habari, kama si uongo huo ni nini?
Ok!
Vichwa lilisema hivi: NHC na NSSF kufutwa
Haya huo Utumbo wako ulianza hivi:
" Endapo raisi atasikiliza ushauri wangu, naamini mashirika haya makubwa yatafutwa...."

Hapo Faiza ina maanisha yatafutwa tu, endapo raisi atasikiliza ushauri wangu, kama hatonisikiliza basi hayatafutwa! Hapo kitu gani hakiendani! Umechoka Faiza, ukimalliza kubeba box lala kwanza halafu ndio uje JF, shida yako ukipata uchochoro tu wa kuzogoa unawahi huku!
Haya pole kwa kazi za mchana kutwa!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,648
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,648 280
Ok!
Vichwa lilisema hivi: NHC na NSSF kufutwa
Haya huo Utumbo wako ulianza hivi:
" Endapo raisi atasikiliza ushauri wangu, naamini mashirika haya makubwa yatafutwa...."

Hapo Faiza ina maanisha yatafutwa tu, endapo raisi atasikiliza ushauri wangu, kama hatonisikiliza basi hayatafutwa! Hapo kitu gani hakiendani! Umechoka Faiza, ukimalliza kubeba box lala kwanza halafu ndio uje JF, shida yako ukipata uchochoro tu wa kuzogoa unawahi huku!
Haya pole kwa kazi za mchana kutwa!
Jibichwa lako la habari limeshafutwa na kurekebishwa.

Kwa hiyo wacha porojo za kutetea uongo. Sasa ulivyoandika bichwa lako la ku mislead watu kama ulikuwa si uongo kwanini lirekebishwe?
 
MABANDA

MABANDA

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2016
Messages
256
Likes
100
Points
45
MABANDA

MABANDA

JF-Expert Member
Joined May 18, 2016
256 100 45
Dada fox faisal usitukane leta point,Mtoa hoja yuko wazi kuchangia mada,na point zake ziko sawa hata kama zinaonekana kupotezea wengine ajira,uzalendo mhimu sana ndio tutasonga mbele.Mashirika haya yamegawanyika na yote yanfanya kazi moja. Kuyaunganisha ni sahihi kabisa.Mfano angalia NHC ina wafanyakazi wangapi na wanazalisha nini je wanazalisha mpaka ziada? PPF ,NSSF,na mengineyo yako chini ya SSRA nashauli hayo yote yangekuwa ni shirika moja. Nadhani mtoa mada amengalia kwenye aspect ya financial and economic development aspect. NIC &NHIF wanafanya kazi gani zenye utofauti?kwa ni nini isiwe shirika moja lenye nguvu.Tanzania Kurugenzi ni nyingi sana zinazofanya kazi ya aina moja kwenye mashirika yanayofanana.Okay its employment nature but also reforms as well kwa pale ambapo hapana umuhimu. Cost serving ni muhimu sana.Nakupongeza mtoa mada ongeza bidii
 
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2014
Messages
2,035
Likes
1,885
Points
280
2

2kimo

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2014
2,035 1,885 280
Jibichwa lako la habari limeshafutwa na kurekebishwa.

Kwa hiyo wacha porojo za kutetea uongo. Sasa ulivyoandika bichwa lako la ku mislead watu kama ulikuwa si uongo kwanini lirekebishwe?
Shida yako unadhani vitu hubadilishwa kwa kuwa ni vibovu! La hasha kuna wakati tunabadili vitu ili kuboresha zaidi! Mods wameiweka sawa zaidi na Mimi nawashukuru kwa kazi yao!
The same thread niliiweka na decent heading kwa 5 hours haikuwa na uchangiaji, nimeitwist heading kidogo kuwaleta watu wachangie!
Pole kama in any way nilichofanya kilikuletea taharuki! Sikupanga kukunyima raha!
Ok! Now unasemaje, jibichwa limebadilishwa, je tuzivunje hizi kurugenzi zinazofanana tuunde kurugenzi moja yenye nguvu au vipi?
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,656
Likes
23,648
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,656 23,648 280
Shida yako unadhani vitu hubadilishwa kwa kuwa ni vibovu! La hasha kuna wakati tunabadili vitu ili kuboresha zaidi! Mods wameiweka sawa zaidi na Mimi nawashukuru kwa kazi yao!
The same thread niliiweka na decent heading kwa 5 hours haikuwa na uchangiaji, nimeitwist heading kidogo kuwaleta watu wachangie!
Pole kama in any way nilichofanya kilikuletea taharuki! Sikupanga kukunyima raha!
Ok! Now unasemaje, jibichwa limebadilishwa, je tuzivunje hizi kurugenzi zinazofanana tuunde kurugenzi moja yenye nguvu au vipi?
Tatizo ni uongo na mods wameliona hilo.

Zingine ni porojo za kujitetea tu, huna jipya wala la maana.
 

Forum statistics

Threads 1,235,359
Members 474,523
Posts 29,219,936