Ndoa yahitaji uvumilivu, utashi na kujitoa


Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
Habari wapendwa!

Nimejifunza kitu baada ya utafiti kwanini wakati huu ndoa hazidumu kama za babu zetuWazazi wetu walijitahidi kuvumiliana, kuheshimiana hata wanapokuwa katika migogoro hadi waisuluhishe! Kuhitilafiana baina yao suluhu haikuwa kuachama bali kupambana na hiyo changamoto.

Wakati mwingine mmoja kwenda kukaa mbali kidogo anapokuwa na hasira ili ziishe asifanye maamuzi ya kuachana.Hawakupenda madhaifu ya wenza wao yajulikane maana pia nikujivua nguo wao. Wanagombana ila bado mmoja akipata shida wanajaliana kama mke na mume!

Wazazi hawakuwa tayari kuendesha vikao vya kuachana kabisa zaidi ni kupatanisha.
Waliweza kutengana hadi mwaka ila kila mmoja kuishi kwa nidhamu ya hali ya juu hadi wamalize migogoro yao na maisha yaliendelea wakatulea tumekua tuna furaha kuwa na wazazi wetu.Waliweka namna zao kurudishana kwenye mstari mmoja akikosea!Ugomvi ukitokea watoto hawaambiwi labda uwe mtoto mbeya sana ndo utashtukia

Walichukuliana kama binadamu, walisameheana mara nyingi hatuwezi kuhesabu, walijua kila binadamu ana mapungufu yake hivyo kuyachukulia kama yalivyo na waliishi kwa amani hadi wakazeeka. (Makosa yakizidi sana ya makusudi ndo waliachana)Walitunziana siri nyingi sana tena sana huu ni upendo wa aina yake!

VIJANA WA LEO
.Tunajiona malaika.
.Hatuko tayari kusameheana,hatujui nasi tuna mapungufu.
.Wenza wetu hatuwathamini.
.Hatuna ushirikiano.
.Siri zote tunaweka hadharani
.Hatuvumiliani
.Wabinafsi
.Maisha&tabia zetu ni za kufikirika,magazetini,mwezini, show za TV.
.Suluhisho la migogoro nikuachana (utaacha wangapi)
.Hatuwathamini wazazi wetu (wakwe&wazazi)
.Hatupendi majukumu.
.Kupenda maisha ya miteremko sana.
.Hatuna subira.
.Hatuoni fahari kuwa na wenza tulio wachagua.
.Maneno ya watu hutuvuruga na kwenda kugombana& kuona wenza wetu hawafai.
.Kuweka vigezo hewa ambavyo havina faida ndani ya ndoa.
.Ni mengi sana jamani ni vyema basi tubadilike tuweze kujenga mahusiano bora &. familia bora tukawe mifano kwa vizazi vijavyo.

#EE MWENYEZI MUNGU NISAIDIE#
 
Quagga

Quagga

Senior Member
Joined
May 15, 2015
Messages
141
Likes
17
Points
35
Quagga

Quagga

Senior Member
Joined May 15, 2015
141 17 35
Aisee.....umeongea ukweli mtupu!Vijana wa leo sisi tunaoa eti kisa sura na shepu,bila kujua ndoa ni zaidi ya muonekano wa nje.
Mungu akubariki sana kwa ujumbe wako mzuri,naamini vijana wenye lengo la kujifunza watajifunza kitu hapa!
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
Aisee.....umeongea ukweli mtupu!Vijana wa leo sisi tunaoa eti kisa sura na shepu,bila kujua ndoa ni zaidi ya muonekano wa nje.
Mungu akubariki sana kwa ujumbe wako mzuri,naamini vijana wenye lengo la kujifunza watajifunza kitu hapa!
ujana huu unatudanganya sana! nami nilifichwa haya na shetani nimeamua kuyachunguza katika uhalisia nikaona nakosea sana tena sana NILIACHA! nimewaona wajomba zangu mama yangu&baba mambo yanayotokea wananuniana lakini baadae wako pia nikajifunza kwa nini bado wapo na familia wanazijenga! liko jambo alifanyaga mjomba wangu hakika kwa akili zetu za .com nlijua ule ndo mwisho wa ndoa ile ila cha ajabu kesho yake nakuta anti anapika uji kanuna lakini anamp mumewe! na yeye kwakuwa kafanya makosa kawa mdogooo hafoki haonyeshi kiburi leo hii ndoa yao ina furaha kuahinda wale ambao hawajagombana ! kwakweli vijana tunavunja mahusiano na nsoa zetu kwa ujinga wetu wenyewe nyumba bora hujengwa haiokotwi jamani
 
adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,654
Likes
6,086
Points
280
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,654 6,086 280
Watu cku hz hawataki kukosolewa yaani udiktekta tu
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
Watu cku hz hawataki kukosolewa yaani udiktekta tu
na huo udiktata umetufikisha wapi? je tuko sehemu salama ama ndio tumepotea na kuhaeibu kabisa?
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
mtoa mada umeolewa? tuanzie hapo
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,903
Likes
2,462
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,903 2,462 280
soma vizuri utaona sijaolewa! nimejifunza tu kwa walio ndani
Wanasema ukitaka kuijua vizuri ngoma, shuruti uingie uicheze kwanza. Mara nyingi ukiwa nje huwezi ukajua yaliyoko ndani katika uhalisia wake.
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
Wanasema ukitaka kuijua vizuri ngoma, shuruti uingie uicheze kwanza. Mara nyingi ukiwa nje huwezi ukajua yaliyoko ndani katika uhalisia wake.
misemo usiichukulie kama ilivyo 100% mahusiano pia nime experience! sijakurupuka best kuyaandika! kwani sahiv ndo hiyo ngoma imekuwa ngumu kama zamani?
 
xambi

xambi

Senior Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
157
Likes
173
Points
60
xambi

xambi

Senior Member
Joined Oct 22, 2015
157 173 60
Umeandika points za muhimu sana dear. Na kwenye ndoa ukifanikiwa kujitoa bila kutegemea umewin pakubwa sana hasa wanawake sisi. Kwa mda mchache niliopo humu nimegundua pia unaweza kuwa na maisha mepesi ukiacha kuwekeza makosa moyoni, ukiishi kwa ajili ya familia yako yaani mume/mke na watoto kwanza na kuweka akilini kuwa huishi na malaika ila binadamu mwenzako anayeweza kukukosea mda wowote.
 
Patience123

Patience123

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2013
Messages
4,925
Likes
8,090
Points
280
Patience123

Patience123

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2013
4,925 8,090 280
Aisee.....umeongea ukweli mtupu!Vijana wa leo sisi tunaoa eti kisa sura na shepu ,bila kujua ndoa ni zaidi ya muonekano wa nje.
Mungu akubariki sana kwa ujumbe wako mzuri,naamini vijana wenye lengo la kujifunza watajifunza kitu hapa!
Wenyewe wanadai tabia watafundishana...
Yakiwashinda wanashindana kuanzisha thread za kuomba ushauri humu...
 
Mzimu wa Kolelo

Mzimu wa Kolelo

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2013
Messages
914
Likes
986
Points
180
Mzimu wa Kolelo

Mzimu wa Kolelo

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2013
914 986 180
mkuu siri nzito walizibeba mama zetu yaani Uvumilivu uliotukuka kupita viwango
mama anahangaika kuchoma vitumbua chapati au hata shambani nk ili upate kura na kukisomesha
lakini wadada wa siku hizi hawana siri anaona ufahari kumnamga mumewe hana uvumilivu hawawezi kijitoa
nani hatakubari kuuza maandazi sa hivi hawa mAsister du wa insta hao makaka nao hawajambo

zamani kwanza walikuwa wanamaliza ugomvi wenyewe chumbani
ukizidi kabla haujafika kwa wazazi kaka mkubwa au dada mkubwa husuruhisha lkn sasa hivi au madada wakubwa wenyewe wanaitwa masingo mama hawana hata mpango wa kuolewa wanadai wanalea watoto

sasa hivi tuoane tu 7bu ni sheria na ukipata mke au mume akawa anakupa unyumba na kukuridhisha bira masharti ya ajabu basi nawe jitahidi uwe mwaminifu hayo mingne majariwa tunamuachia MUNGU tu anajua

ila sasa hivi WANAUME wa kuoa wapo wengi zaidi kuliko wanawake wa kuoa
wanawake wa sasa hivi HAMNAZO
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
mkuu siri nzito walizibeba mama zetu yaani Uvumilivu uliotukuka kupita viwango
mama anahangaika kuchoma vitumbua chapati au hata shambani nk ili upate kura na kukisomesha
lakini wadada wa siku hizi hawana siri anaona ufahari kumnamga mumewe hana uvumilivu hawawezi kijitoa
nani hatakubari kuuza maandazi sa hivi hawa mAsister du wa insta hao makaka nao hawajambo

zamani kwanza walikuwa wanamaliza ugomvi wenyewe chumbani
ukizidi kabla haujafika kwa wazazi kaka mkubwa au dada mkubwa husuruhisha lkn sasa hivi au madada wakubwa wenyewe wanaitwa masingo mama hawana hata mpango wa kuolewa wanadai wanalea watoto

sasa hivi tuoane tu 7bu ni sheria na ukipata mke au mume akawa anakupa unyumba na kukuridhisha bira masharti ya ajabu basi nawe jitahidi uwe mwaminifu hayo mingne majariwa tunamuachia MUNGU tu anajua

ila sasa hivi WANAUME wa kuoa wapo wengi zaidi kuliko wanawake wa kuoa
wanawake wa sasa hivi HAMNAZO
umeegemea upande mmoja hamna wanaume wenye tabia mbaya siku hizi ni wanawake tu? ukitaka kujenga usipendelee my dear watu wote wamebadilika tizama masister duu, makaka duuu hawalei familia n.k
 

Forum statistics

Threads 1,237,187
Members 475,465
Posts 29,280,640