Nawezaje kujitoa kutoka katika mfuko wa Bima ya Afya ya Taifa

Nawezaje kujitoa kutoka katika mfuko wa Bima ya Afya ya Taifa

Kugeuka

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2014
Posts
333
Reaction score
225
Habari za jumapili wanajamvi,nataka kujitoa ktk mfuko tajwa hapo juu,lakini sijui namna ya kujitoa. Kwasababu hata kuingia,sikuingia bali niliona tu naanza kukatwa pasipokujua mkataba wake upoje.Msaada tafadhali kwa anayejua.
 
Kwa nini ujitoe? Sheria ya ajira ya sasa kama umeajiriwa serikalini basi ni lazima uwe mwanachama wa mfuko wa bima ya afya (utakaochagua mwenyewe, na kuingizwa mfuko wa bima ya afya wa Taifa kama hauna na haujachagua). Hapa unachoweza kufanya ni kubadili mfuko tu kama hauridhishwi na huduma zake ila kujitoa moja kwa moja haiwezekani (kama ni mfanyakazi wa serikalini)
 
Habari za jumapili wanajamvi,nataka kujitoa ktk mfuko tajwa hapo juu,lakini sijui namna ya kujitoa. Kwasababu hata kuingia,sikuingia bali niliona tu naanza kukatwa pasipokujua mkataba wake upoje.Msaada tafadhali kwa anayejua.

Acha kazi serikalini
 
Kwa nini ujitoe? Sheria ya ajira ya sasa kama umeajiriwa serikalini basi ni lazima uwe mwanachama wa mfuko wa bima ya afya (utakaochagua mwenyewe, na kuingizwa mfuko wa bima ya afya wa Taifa kama hauna na haujachagua). Hapa unachoweza kufanya ni kubadili mfuko tu kama hauridhishwi na huduma zake ila kujitoa moja kwa moja haiwezekani (kama ni mfanyakazi wa serikalini)

Asante kwa maelezo mazuri mkuu,je,ni machaguo yapi hayo mkuu?
 
Asante kwa maelezo mazuri mkuu,je,ni machaguo yapi hayo mkuu?

Sasa hivi kuna mifuko ya bima ya afya ya serikali na watu binafsi na yote inakubaliwa. Ukichagua mfuko wa pensheni wa NSSF unakuwa tayari covered na bima ya afya ya NSSF. Kuna AAR na Jubilee pia japo kuwa gharama zao ni kubwa
 
Kama ni mfanyakazi wa serikali, huna option zaidi ya kuwa mwananachama wa NHIF. Pengine kwa vile hujui adha za mfuko wa NSSF ndiyo maana unajaribu kufikiri kama unaweza kuwa mzuri. Nikuhakikishie kuwa NHIF ndiyo mfuko bora pamoja na mapungufu unayoyaona.
 
Kama ni mfanyakazi wa serikali, huna option zaidi ya kuwa mwananachama wa NHIF. Pengine kwa vile hujui adha za mfuko wa NSSF ndiyo maana unajaribu kufikiri kama unaweza kuwa mzuri. Nikuhakikishie kuwa NHIF ndiyo mfuko bora pamoja na mapungufu unayoyaona.
Kwa kweli NHIF wana gharama za chini sana. Na pia coverage yao ndiyo kubwa kuliko mfuko wowote hapa nchini. So sijui kwa nini mleta mada kafikiria kujitoa.
Ila Sorry mkuu, tunaweza kushare hizo adha na matatizo ya NSSF?
 
kujitoa kwa vile uko mzima ukiuugua uanze kujamba. tulizana we mwalimu huna mshahara wa kuwa na green card. NHIF ndo mkombozi. shuuuuuuuuuuuuu
 
Kama ni mfanyakazi wa serikali, huna option zaidi ya kuwa mwananachama wa NHIF. Pengine kwa vile hujui adha za mfuko wa NSSF ndiyo maana unajaribu kufikiri kama unaweza kuwa mzuri. Nikuhakikishie kuwa NHIF ndiyo mfuko bora pamoja na mapungufu unayoyaona.

Asante Mkuu
 
kujitoa kwa vile uko mzima ukiuugua uanze kujamba. tulizana we mwalimu huna mshahara wa kuwa na green card. NHIF ndo mkombozi. shuuuuuuuuuuuuu

Usilolijua ni sawa na usiku wa giza.
 
Kama ni mtumishi wa Umma NHIF haikwepeki ni sharti la kisheria ie ni lazima.
 
Habari za jumapili wanajamvi,nataka kujitoa ktk mfuko tajwa hapo juu,lakini sijui namna ya kujitoa. Kwasababu hata kuingia,sikuingia bali niliona tu naanza kukatwa pasipokujua mkataba wake upoje.Msaada tafadhali kwa anayejua.

Sijui yanayokukumba ndugu, lakini ukiwa na hizi bima za afya, pamoja na changamoto zake nyingi, ni ukombozi. Wengine tunayaona makazini. Pole sana kwa wakati mgumu ulionao.
 
mfate aliekuingiza mwambie utaki tena akutoe akigoma mtishie utamroga

#Yanga
 
Back
Top Bottom