Naombeni kufahamu tofauti kati ya GPU na CPU

Naombeni kufahamu tofauti kati ya GPU na CPU

Zikwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2013
Posts
239
Reaction score
131
Inaweza ikawa ishawahi kuelezewa au kufafanuliwa kwa ufasaha zaid ila kw bahat mbaya post n nyingi na kuanza kusachi naic inaweza ikawa poat ya zamani sana. Kwa heshima na taadhima.

Ningependa kwa mtu yoyote anayejua tofauti ya CPU na GPU, jinsi zinavyofanya kazi na inakuaje kama sisingekuwepo naombeni mniondoe huu ujinga.

Mana hadi kwnye sim nayaona haya maneno.

Asanteni
 
CPU-central processing unit GPU-graphics processing unit

CPU ndio ubongo wa computer, kwa case yako wewe ni ubongo wa simu, mahesabu yote yanafanywa na cpu unapopiga simu, kutuma sms, kucheza game, kuangalia video basi pale ni cpu ndio inayofanya hizo kazi.

GPU yenyewe inamsaidia ku accelerate frame za graphics na video. ni processor nayo sema ni maalum ina deal na mambo ya graphics tu. mfano unaangalia movie kila sekunde 1 kunakuwa na frame 24 za picha ili zile frame ziletwe upesi upesi hadi uone muunganiko kama video basi gpu inafanya kazi.

Same kwenye games na vitu vyengine ambapo graphics zinakuwa nyingi.
 
Chief-Mkwawa

Na wanaposema GPU Vendor ni Mediatek wanajaribu kutwambia nn? Au GPU Renderer ni Adreno wanajaribu kutwambia nn? Je! mkisema Chipset ni Mediatek mnakua hamchanganyi hapa?
 
Last edited by a moderator:
Chief-Mkwawa

Ahaaaa apo nmekupata kaka nashukulu sana pamoja.
 
Last edited by a moderator:
Chief-Mkwawa

Sorry chief mfano unakuta wameandika hiv

CPU model MTK MT6572

GPU version Open GL ES 2.0

Hapa ina maana gan na je cpu na gpu za sim zinafanana kama hapana kwnn wanatofautsha hii kutokana na ukubwa wa sim au kuna sababu za kiufundi zaid zinausika ila samahan mana naweza nikawa naona kitu alaf sielewi kinafanya vip shughuri zake au kinamaanishwa nn kw hizo model n version zake ....

Ni hayo tu kaka.
 
Last edited by a moderator:
Emmanuel chaulaya

Mkuu kwenye CPU model wanazipa model number tofauti kulingana na specifications zenyewe za CPU jinsi inavyoweza kuhandle features za simu kama wifi,bluetooth, camera etc.

Maelezo ya rahisi kabisa ni kama vile wanavozipa majina samsung s4, s5 ili kutofautisha models, hizi CPU nazo zinatengenezwa na makampuni tofauti na wanaotengeneza simu,

simu yaweza kua Samsung, lakini CPU ikawa wamenunua mfano MediaTek au Intel kwa hiyo wanachagua model kulingana na uwezo wanaotaka...

GPU version Open GL ES 2.0, unajua GPU ni hardware unayoiunga kwenye kitu kama simu au computer au device yoyote ile kwa ajili ya graphics computation, kama simu mfano, haitambui GPU ni nini utakapoiunganisha, ndo hapo zinapokuja hizi API kama hii ya Open GL,

inafanya GPU ijitambue kua ni GPU na kazi yake ni kuprocess graphics, hizi API zinaruhusu mtu anayetumia GPU hiyo kuicommand anavyotaka kwa programming.

CPU na GPU hazifanani kwa kila simu, ingawa zipo kwenye kila simu, ndo maana simu kama Galaxy note 4 utakuta ni fasta kuliko note 2 sababu ina CPU ambayo iko faster zaidi,

au unaweza kuta unaangalia movies zenye very high quality 1080p+ kwenye note 3 lakini hiyohiyo movie ikashindwa kucheza bila kukwamakwama kwenye simu kama IDEOS, sababu GPU ya note 3 ni faster zaidi... Kwa hiyo unaponunua simu angalia CPU na GPU yake ni ipi, unaweza google online kuangalia CPU gani zina speed nzuri kuhandle task zote unazozitupia.
 
Last edited by a moderator:
Dreson4

Mkuu Dreson nashukulu sana kwa maelezo yako sahihi apo umenifumbua aisee..asante sana.
 
Last edited by a moderator:
Chief-Mkwawa

Na wanaposema GPU Vendor ni Mediatek wanajaribu kutwambia nn? Au GPU Renderer ni Adreno wanajaribu kutwambia nn? Je! mkisema Chipset ni Mediatek mnakua hamchanganyi hapa?

hakuna gpu ya mediatek, maana mediatek hawatengenezi gpu wanatumia za imagination ambazo huitwa power vr. iphone na mediatek wote wanatumia gpu za huyu imagination sema siku zote mediatek huchagua ile gpu ndogo kabisa kusave cost wakati iphone zinakuwa na gpu latest.

adreno ni gpu za qualcomm ambazo zinawekwa kwenye soc za snapdragon.

ukisema chipset ni mediatek umeinclude gpu na cpu na bluetooth na mambo mengi ngoja nkuoneshe muundo wa chip aka soc ya simu.

snapdragon-processors-810.png

hii ndio picha ya muundo wa snapdragon 810 ina cpu, gpu, network kama 4g, na mambo mengi. hivyo mtu akisema chip/soc fulani anamaanisha mambo hayo juu.

na ndio tofauti kati ya simu na computer na kwanini intel amefeli kwenye simu
 
Last edited by a moderator:
Chief-Mkwawa

Sorry chief mfano unakuta wameandika hiv

CPU model MTK MT6572

GPU version Open GL ES 2.0

Hapa ina maana gan na je cpu na gpu za sim zinafanana kama hapana kwnn wanatofautsha hii kutokana na ukubwa wa sim au kuna sababu za kiufundi zaid zinausika ila samahan mana naweza nikawa naona kitu alaf sielewi kinafanya vip shughuri zake au kinamaanishwa nn kw hizo model n version zake ....

Ni hayo tu kaka.

kuongezea alipoishia Dreson4 ni kwamba wanazitofautisha kutokana na
1.upya wa technology
2.gharama ya kutengeneza gpu

kuna gpu ya mwaka juzi, mwaka jana, ya mwaka huu na itakuwepo ya mwaka kesho, zote hizi zina namba zake na zinatofautiana.

pia kwenye gpu ambayo imetumia technology kubwa itauzwa gharama kubwa na muundo wake wa namba utakuwa tofauti na iliotumia gharama ndogo.

mfano angalia jinsi adreno gpu zinavyoitwa.


adreno 202
adreno 205
adreno 225
adreno 302
adreno 305
adreno 325

namba ya kwanza inamaanisha version, inamaana zote zinazoanziwa na 2 ni version za zamani na namba mbili za mwisho zinamaanisha power ya gpu hivyo adreno 225 ni nzuri kuliko adreno 302.
 
Last edited by a moderator:
Hahaha duu mxee kwahyo ata error pia unaweka sawa kweli n Ki- tech zaid...

Pamoja sana
 
Nimeelewa na nimejifunza mengi na bado narndelea kujifunza
"Desire surpasses ability"
 
umenifanya nielewe hii kitu. ahsante mtoa post na wachangiaji
 
Back
Top Bottom