Nani Ndani Ya TRA Ananufaika na Kampuni Ya Yono Mart


Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,465
Likes
4,627
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,465 4,627 280
Kamati ya bunge imeamuru NSSF iifahamishe TRA kampuni ya Yono Mart usimamishe mpango wa kuuza nyumba za mradi wake wa Dege Eco Village baada ya mkandarasi wa mradi huo wa ujenzi Mutluhan kutoka nchini Uturuki kudaiwa deni la kodi la bilioni 45.
Hivi inaingia akilini kuuza mradi wa NSSF ulioitia hasara ya bilioni 270 kwa shirika hilo kwa kufidia deni la mkandarasi la bilioni 45.
TRA na Yono Mart pia walishindwa kuuza nyumba za Lugumi baada kuonekana kampuni ya Lugumi inadaiwa bilioni 13 na lakini wanataka kuuza nyumba kwa bei ambayo sio kwa thamani halisi ya nyumba hizo. Serikali itupie macho hii kampuni ya Yono Mart ambayo itailetea hasara kubwa wenye mali (wadaiwa) na TRA katika harakati zake za kupenda kupiga mali mnada kwa haraka kwa maslahi ya kampuni hiyo.
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,465
Likes
4,627
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,465 4,627 280
Hiyo Yono ni Kampuni ya Mwana CCM mwenzenu na bila ya shaka wanaofaidika ni nyie na chama chenu!!
Sasa tunataka kuona kama mwenyekiti anachukia ufisadi ashindwe kuiangalia kampuni hii.
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,550
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,550 280
Umenena vema. TRA na madalali ni sawa na mvinyo wa zamani kwenye viriba vipya.

Wanakula kwa zamu, nchi ya madili tu. Ilikuwa Majembe enzi zile kisha awamu hii ni Yono.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,659
Likes
1,974
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,659 1,974 280
Hiyo Yono ni Kampuni ya Mwana CCM mwenzenu na bila ya shaka wanaofaidika ni nyie na chama chenu!!
Ninaona kama TRA inachafuliwa sana na tamaa za madalali kama Yono. Kwanza walikuwepo majengo. Nasikia shingo ilishaelekea kibra..sijui kama alishachinjwa maana naye mali zake zilikuwa mnadani
 
K

kimarabucha

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2017
Messages
793
Likes
612
Points
180
K

kimarabucha

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2017
793 612 180
Mmliki Wa Yono aliwahi kuwa mbunge Wa CCM hivyo ni wanaccm anaila tra
 
N

ngwada minge

New Member
Joined
Mar 13, 2015
Messages
4
Likes
0
Points
3
N

ngwada minge

New Member
Joined Mar 13, 2015
4 0 3
Yono Auction mart ni kampuni ya mwanasisiemu aliyewahi kuwa mbunge wa jimbo la Njombe magharibi enzi hizo akiitwa Stanley Kevela Yono.
Wanufaika ni CCm na vitambi vyao.
 
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
6,079
Likes
8,314
Points
280
Age
29
Copenhagen DN

Copenhagen DN

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
6,079 8,314 280
Kwanini tusibadilike tu tuanze upya tusahau yaliyopita tujenge nchi yetu. Kweli kabisa tunacheza Na maisha hasa uchumi. Miaka kumi tu we can make a big difference. Tunavyoishi inasikitisha
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
7,513
Likes
16,610
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
7,513 16,610 280
Hii yono si ndio iliyotupa vifaa vya disko na kampuni ya magazeti pale bilicanas!
Unaandika ukiwa choo cha shimo eehh..
Mume wa cocochanel..
Mapumbavu Makuu ya JF.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
20,921
Likes
62,578
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
20,921 62,578 280
Unaandika ukiwa choo cha shimo eehh..
Mume wa cocochanel..
Mapumbavu Makuu ya JF.
Ungemjua mume wangu.. husingefikiria hata kidunchu kumwandika.

Lingine punguza wivu kwa unayemfikiria maana eeeeeh naona bado anawamaliza na yake mazuri sana katika uongozi wake.
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,465
Likes
4,627
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,465 4,627 280
Kwanini TRA isiunde chombo au department ya kuhusika na hayo mambo kuliko kutoa hela kwa hap yono
Mkuu ukiaangalia utaratibu haufatwi kama inavyotakiwa. Mdaiwa ama wadaiwa sugu mnada unatakiwa kutangazwa kwenye gazeti na Kamishina wa TRA. Sasa cha kushangazaa Yono Mart imekuwa kama kitengo cha TRA wao ndio wanaenda kufunga biashara za watu na kuita press conference wakiwa na furaha kubwa sana kuuza mali hizo.
TRA iweke wazi ilitumia kigezo gani kutoa tenda kwa Yono Mart na analipwa kiasi gani Je hii minada ya Yono Mart hayana magumashi.
 
D

Deo Meck Mbagi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2015
Messages
293
Likes
396
Points
80
D

Deo Meck Mbagi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2015
293 396 80
Kamati ya bunge imeamuru NSSF iifahamishe TRA kampuni ya Yono Mart usimamishe mpango wa kuuza nyumba za mradi wake wa Dege Eco Village baada ya mkandarasi wa mradi huo wa ujenzi Mutluhan kutoka nchini Uturuki kudaiwa deni la kodi la bilioni 45.
Hivi inaingia akilini kuuza mradi wa NSSF ulioitia hasara ya bilioni 270 kwa shirika hilo kwa kufidia deni la mkandarasi la bilioni 45.
TRA na Yono Mart pia walishindwa kuuza nyumba za Lugumi baada kuonekana kampuni ya Lugumi inadaiwa bilioni 13 na lakini wanataka kuuza nyumba kwa bei ambayo sio kwa thamani halisi ya nyumba hizo. Serikali itupie macho hii kampuni ya Yono Mart ambayo itailetea hasara kubwa wenye mali (wadaiwa) na TRA katika harakati zake za kupenda kupiga mali mnada kwa haraka kwa maslahi ya kampuni hiyo.
Wanauza haraka maana huwa commission yao ya udalali ni kati ya 10% to 20% ya pesa waliyouza, hivyo wanaangalia faida yao pekee.
 
P

profesa.n.

Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
80
Likes
49
Points
25
Age
28
P

profesa.n.

Member
Joined Apr 23, 2012
80 49 25
Leo nimefurahi sana kwa wadau wa JF kuliona hili swala,nilisha wahi kujiuliza kunatofauti gani kati ya YONO na TRA mbona kama wanafanya kazi zinazofanana!!lakini kinacho sikitisha zaidi nitabia ya kuviziana waliyo nayo YONO wao huwa wanapenda sana kufilisi kuliko maelezo wao hawana notes to publication wanacho waza ni kuuza tu,lakini pia hii kampuni inalipa kodi baada ya mnada au inajificha nyuma,kwann TRA isianzishe kitengo cha kupiga mnada wadaiwa na kuachana na kampuni ambazo hazijui hata elimu ya kulipa kodi ipo je
 
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2017
Messages
347
Likes
375
Points
80
R

Rogojin The Idiot

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2017
347 375 80
Umenena vema. TRA na madalali ni sawa na mvinyo wa zamani kwenye viriba vipya.

Wanakula kwa zamu, nchi ya madili tu. Ilikuwa Majembe enzi zile kisha awamu hii ni Yono.
Hawa madalali watu wabaya sana..ukikaona kale kamama kanavyosema utafikiria kuna haki. Matunguli yana mwisho wake. Amuulize Majembe. Wasione raha kusumbua watu wasio na hatia.
 

Forum statistics

Threads 1,213,486
Members 462,157
Posts 28,479,620