Nani alaumiwe Kuanguka Nyumba ya ghorofa 16?

Nani alaumiwe Kuanguka Nyumba ya ghorofa 16?

leonidace

Member
Joined
Apr 2, 2012
Posts
8
Reaction score
1
Ndugu wanajamii, mimi nafikiri kuna umuhimu wa wengi kuwajibika/kuwajibishwa kutokana na Maafa haya. Pamoja na kwanba watu wa karibu kushighulikiwa ni pamoja na mhandisi na msimamizi wa ujenzi pengine na mmiliki wa jengo ila na serikali nayo Ina sehemu yake hasa kwa kushindwa kuhimili changamoto za uchumi zilizopelekea MFUMUKO WA BEI. Wakati serikali ya swami ya nne inaingia madarakani mfuko wa simenti ulikuwa unauzwa chini ya sh 5000. Leo hii unauzwa 15000, tena kuna kipindi ulifika 20000 ( nimeongelea BEI ya DSM). Hii pia inaweza kuwa imechangia wezi wa ujenzi kupunguza ratio pamoja na nondo zinazohitajika. Hili si jengo la kwanza kuporomoka na halitakuwa la mwisho. Kama kweli kuna nia ya kweli kuhokoa hali hii basi tupanuke ktk kulitatua na wenye nyazifa za kusimamia wawe makini katika usinamizi wao. Serikali iimalishe uchumi na kudhibiti MFUMUKO wa BEI.
 
Ni kweli mkuu, hili la mfumuko wa bei nalo linachangia maafa, serikali nayo pia iwajibike!
 
1. Contractors na Sub Contractors wakati mwingine majina yao yanatumika tu, wanapewa hela halafu wanapotea, mwenye jengo anafanya ujenzi kwa namna anayotaka yeye bila kutumia wataalam. Wakaguzi wakifika kutembelea mradi wanapewa chao nao wana yeya.

2. Ubora wa nondo uangaliwe. Wakati mwingine nondo unapoikunja inavunjika. Kisa na matumizi ya vyuma chakavu ambapo wakati wa kuyeyusha kunakuwa na "Impurities". Hivi viwanda ni balaa na husababisha uharibifu wa miundo mbinu. Nadhani vipigwe marufuku...
 
mfuko wa simenti ulikuwa unauzwa chini ya sh 5000. Leo hii unauzwa 15000, tena kuna kipindi ulifika 20000 ( nimeongelea BEI ya DSM). Hii pia inaweza kuwa imechangia wezi wa ujenzi kupunguza ratio pamoja na nondo zinazohitajika. Hili si jengo la kwanza kuporomoka na halitakuwa la mwisho. Kama kweli kuna nia ya kweli kuhokoa hali hii basi tupanuke ktk kulitatua na wenye nyazifa za kusimamia wawe makini katika usinamizi wao. Serikali iimalishe uchumi na kudhibiti MFUMUKO wa BEI.

halafu si ndio wewe unaoendelea kuipigia kura CCM
 
Mmomonyoko wa Maadili ndio KANSA yenyewe.haya tunayoshuhudia ni matokeo tu. Tutaendelea kulia na kushangaa na kufa katika kila nyanja (elimu,afya, utawala, uchumi, ujenzi, usalama, etc.) We'll pay the price of moral decay
 
nafkiri hao uliwataja hapo juu wanatosha labda ukiongezea. wakaguzi wa majengo walaumiwe. manake bei sio tatizo kama asingeweza asijenge
 
Nadhani Kamati iliyojulikana kama ya Lowassa ilikuwa na Hadidu za rejea ya kazi iliyotakiwa kufanya, ni vema zikajulikana ili kuona zinavyoweza kukidhi mahitaji la tukio la sasa, na kwa kuwa kuna changamoto zilionekana, ni vyema mapendekezo ya ile Kamati yakawekwa wazi na ndio yatatoa jibu la Nani alaumiwe!

Nikiamini lawana si ya m1 wala wa2, kwa kiasi kikubwa ni mfumo! Kuna uingizwaji wa malighafi duni za ujenzi mf. Saruji na nondo, mwingiliano wa majukumu ya kiusimamizi wa miradi ya ujenzi kati ya bodi za wataalamu, mamlaka za Halmashauri husika, wabia, wafadhili, mpk Mawizara!!!

Ndio mana katika hili husikii Waziri fulani ajiuzulu/ awajibike kati ya Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, au Waziri wa TAMISEMI, au Waziri wa Ujenzi/Miundo mbinu!!! Kwa kuwa Bodi zinazosimamia masuala yote ya ujenzi (majengo na barabara) ziko chini ya Magufuli, lakini ajira ya wataalamu hao katika Halmashauri ziko chini ya TAMISEMI, wakati jukumu la nyumba na makazi liko chini ya TIbaijuka!!! Kwahiyo chukua mf. huyo Injinia wa Halmashauri mwajiri wake ni TAMISEMI, lakini taaluma yake inasimamiwa na UJENZI, akitekeleza sehemu majukumu ya TIBAIJUKA!!!

Zaidi ya hapo kuna ukosefu/upungufu/udhaifu wa sheria inayosimamia ujenzi wa majengo!! Mf. Mahitaji ya kibali cha ghorofa 2 na ya ghorofa 10 yakoje, kuna hitaji la uwasilishaji wa taarifa ya udongo wa eneo husika? 'Soil test results' kwa majengo marefu!! Je halmashauri zina wataalamu wa usomaji wa taarifa hizo, kuna ushiriki gani kati ya chombo kama NEMC ktk ujenzi mkubwa, taratibu zikoje? zinafuatwa??

Sheria zinasemaje kwa majengo yasiyokamilika kwa muda mrefu, mpk nondo zinalika ndio ujenzi unaendelea bila kujali! Kibali kiko hai 'valid' kwa muda gani!
Jengo linalijengwa lina thamani gani na Mkandarasi anayejenga ni wa daraja gani?? Utampaje mtoto wa drs la 3 mtihani wa drs la 7?? Adhabu ikoje kosa kama hilo likifanyika!

Mmiliki wa jengo kwa kujua yeye si mtaalamu wa ujenzi na kwa kufuata sheria kaajiri Mshauri! Je alishauri nini mpk ujenzi unafikia hapo? Na je mshauri anasimamiwa na nani kitaaluma na akikosea adhabu ikoje? Inakidhi haja na kulinda taaluma?? Kama ndivyo tupeane mifano!

Kifupi hakuna jibu la moja kwa moja la nani alaumiwe ila kuzingatia kuwa KILA MSIBA UNA MWENYEWE basi hata hili wa kulaumiwa watapatikana tu. Ni mtazamo wangu.
 
Nadhani Kamati iliyojulikana kama ya Lowassa ilikuwa na Hadidu za rejea ya kazi iliyotakiwa kufanya, ni vema zikajulikana ili kuona zinavyoweza kukidhi mahitaji la tukio la sasa, na kwa kuwa kuna changamoto zilionekana, ni vyema mapendekezo ya ile Kamati yakawekwa wazi na ndio yatatoa jibu la Nani alaumiwe!

Nikiamini lawana si ya m1 wala wa2, kwa kiasi kikubwa ni mfumo! Kuna uingizwaji wa malighafi duni za ujenzi mf. Saruji na nondo, mwingiliano wa majukumu ya kiusimamizi wa miradi ya ujenzi kati ya bodi za wataalamu, mamlaka za Halmashauri husika, wabia, wafadhili, mpk Mawizara!!!

Ndio mana katika hili husikii Waziri fulani ajiuzulu/ awajibike kati ya Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, au Waziri wa TAMISEMI, au Waziri wa Ujenzi/Miundo mbinu!!! Kwa kuwa Bodi zinazosimamia masuala yote ya ujenzi (majengo na barabara) ziko chini ya Magufuli, lakini ajira ya wataalamu hao katika Halmashauri ziko chini ya TAMISEMI, wakati jukumu la nyumba na makazi liko chini ya TIbaijuka!!! Kwahiyo chukua mf. huyo Injinia wa Halmashauri mwajiri wake ni TAMISEMI, lakini taaluma yake inasimamiwa na UJENZI, akitekeleza sehemu majukumu ya TIBAIJUKA!!!

Zaidi ya hapo kuna ukosefu/upungufu/udhaifu wa sheria inayosimamia ujenzi wa majengo!! Mf. Mahitaji ya kibali cha ghorofa 2 na ya ghorofa 10 yakoje, kuna hitaji la uwasilishaji wa taarifa ya udongo wa eneo husika? 'Soil test results' kwa majengo marefu!! Je halmashauri zina wataalamu wa usomaji wa taarifa hizo, kuna ushiriki gani kati ya chombo kama NEMC ktk ujenzi mkubwa, taratibu zikoje? zinafuatwa??

Sheria zinasemaje kwa majengo yasiyokamilika kwa muda mrefu, mpk nondo zinalika ndio ujenzi unaendelea bila kujali! Kibali kiko hai 'valid' kwa muda gani!
Jengo linalijengwa lina thamani gani na Mkandarasi anayejenga ni wa daraja gani?? Utampaje mtoto wa drs la 3 mtihani wa drs la 7?? Adhabu ikoje kosa kama hilo likifanyika!

Mmiliki wa jengo kwa kujua yeye si mtaalamu wa ujenzi na kwa kufuata sheria kaajiri Mshauri! Je alishauri nini mpk ujenzi unafikia hapo? Na je mshauri anasimamiwa na nani kitaaluma na akikosea adhabu ikoje? Inakidhi haja na kulinda taaluma?? Kama ndivyo tupeane mifano!

Kifupi hakuna jibu la moja kwa moja la nani alaumiwe ila kuzingatia kuwa KILA MSIBA UNA MWENYEWE basi hata hili wa kulaumiwa watapatikana tu. Ni mtazamo wangu.

Kwa hayo uko sawa kabisa maana umekwenda mbali sana na umedadavua vyote ngoja tuone maamuzi yatakavyo torewa.
 
Back
Top Bottom