Naikumbuka TRC - Wewe je?

Naikumbuka TRC - Wewe je?

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Posts
36,507
Reaction score
45,129
Wakuu,

Leo nimeikumbuka sana TRC, nimeikumbuka baada ya kusoma habari kutoka kwa wenzetu wa South Africa wamezindua Treni iendayo kwa kasi toka Johannesburg hadi Pretoria. Nikafikiria sana kuona jinsi Shirika letu tulivyoliua kwa makusudi, Reli ya kati ipo hoi bin taaban - kwa mbali nikahisi kutokwa na machozi hasa nikikumbuka enzi hizo nikiwa mwanafunzi tukisafiri kwa Warrant Collectitive ambapo Serikali yetu wakati huo chini ya Mwalimu Nyerere ilitulipia BURE!! kwenda na kurudi majumbani kwetu baada ya shule kufungwa.

Naenda mbali zaidi nakumbuka baadhi ya vituo maarufu, kweli inasikitisha sana, kwa mlio safiri kwa Treni enzi hizo basi mtajikumbusha baadhi ya Vituo.

Station ya Salanda: (Moshi Hotel) Kuku choma, Pilau la nguvu, mishikaki bei cheee...
Station ya Kitinku: Kuku mishikaki...Ubuyu.
Station ya Itigi: Igalula na Goweko i: Asali Mbichi
Station ya Aghondi: Ubuyu na vigoda asilia
Station ya Bahi: Ubuyu na mikeka asiliya
Station ya TABORA: Abilia chunga mzigo wako - ukizubaa tu WAFWAAAA......
Station ya Fela: Hapo mzee unaliona jiji Hiloo la mwanza......aka ZOO...
Station ya Mwandiga: (Kwa Mh. Zitto): Migebuka bei cheee....
Station ya Vigunguti to DSM ... Walete haoooooo, waleteee haooo wa kujaaaaa, walete hao wa baraaaaa.....
Jamani zamani RAHA tupu.......

Sasa hivi hakuna habari inayofurahisha, ni huzuni kila kukicha hasa habari za WIZI wa mali za umma ndiyo zinatamba kwa sasa, watu wanafikia hatua hata ya kulihonga Bunge: kweli SHETANI yupo kazini.
 
Wakuu,

Leo nimeikumbuka sana TRC, nimeikumbuka baada ya kusoma habari kutoka kwa wenzetu wa South Africa wamezindua Treni iendayo kwa kasi toka Johannesburg hadi Pritoria. Nikafikiria sana kuona jinsi Shirika letu tulivyoliua kwa makusudi, Reli ya kati ipo hoi bin taaban - kwa mbali nikahisi kutokwa na machozi hasa nikikumbuka enzi hizo nikiwa mwanafunzi tukisafiri kwa Warrant Collectitive ambapo Serikali yetu wakati huo chini ya Mwalimu Nyerere ilitulipia BURE!! kwenda na kurudi majumbani kwetu baada ya shule kufungwa.

Naenda mbali zaidi nakumbuka baadhi ya vituo maarufu, kweli inasikitisha sana, kwa mlio safiri kwa Treni enzi hizo basi mtajikumbusha baadhi ya Vituo.

Station ya Salanda: (Moshi Hotel) Kuku choma, Pilau la nguvu, mishikaki bei cheee...
Station ya Kitinku: Kuku mishikaki...Ubuyu.
Station ya Itigi: Igalula na Goweko i: Asali Mbichi
Station ya Aghondi: Ubuyu na vigoda asilia
Station ya Bahi: Ubuyu na mikeka asiliya
Station ya TABORA: Abilia chunga mzigo wako - ukizubaa tu WAFWAAAA......
Station ya Fela: Hapo mzee unaliona jiji Hiloo la mwanza......
Station ya Mwandiga: (Kwa Mh. Zitto): Migebuka bei cheee....
Station ya Vigunguti to DSM ... Walete haoooooo, waleteee haooo wa kujaaaaa, walete hao wa baraaaaa.....
Jamani zamani RAHA tupu.......

Sasa hivi hakuna habari inayofurahisha, ni huzuni kila kukicha hasa habari za WIZI wa mali za umma ndiyo zinatamba kwa sasa, watu wanafikia hatua hata ya kulihonga Bunge: kweli SHETANI yupo kazini.

Ha ha haaa Mkuu nimeipenda sana na umenikumbusha mbali saana, enzi hizo zilipendwa.
Pale salander...sijui zile ni kuku kweli ama? maana wengine husema ni ndege pori wasiolika waleee.
Pale Tabora...yaani pale ilikuwa ni zaidi ya 'danger', maana kulikuwepo na kila sampuli za wezi, wakwapuzi, vichaaaaaa ndio usiseme na ndio pakaitwa 'mboka'.

Nyongeza;
Station ya Muscut...Pale kuna chotara wengi wa kiarabu na utajipatia mchele kwa bei cheeeee kuwapelekea zawadi nyumbani
Station ya Malampaka...Pale utajipatia viazi vya kuchemsha vilivyochacha, karanga za kuchemsha zilizochacha, mihogo ya kuchemsha, mahindi ya kuchemsha na 'makazalika'.
 
kwakweli mmenikumbusha mbali sana.Watanzania jamani hamkeni tuipiganie nchi yetu 30years back we were not like this,bora enzi zile kuliko ya leo.Leo sina hata cha kuwaadithia watoto,wanatoka shule hawana kipya cha kusisimua.
 
<font size="3"Wakuu,
Leo nimeikumbuka sana TRC, nimeikumbuka baada ya kusoma habari kutoka kwa wenzetu wa South Africa wamezindua Treni iendayo kwa kasi toka Johannesburg hadi Pretoria. Nikafikiria sana kuona jinsi Shirika letu tulivyoliua kwa makusudi, Reli ya kati ipo hoi bin taaban - kwa mbali nikahisi kutokwa na machozi hasa nikikumbuka enzi hizo nikiwa mwanafunzi tukisafiri kwa Warrant Collectitive ambapo Serikali yetu wakati huo chini ya Mwalimu Nyerere ilitulipia BURE!! kwenda na kurudi majumbani kwetu baada ya shule kufungwa.
Naenda mbali zaidi nakumbuka baadhi ya vituo maarufu, kweli inasikitisha sana, kwa mlio safiri kwa Treni enzi hizo basi mtajikumbusha baadhi ya Vituo.
Station ya Salanda: (Moshi Hotel) Kuku choma, Pilau la nguvu, mishikaki bei cheee...Station ya Kitinku: Kuku mishikaki...Ubuyu.Station ya Itigi: Igalula na Goweko i: Asali MbichiStation ya Aghondi: Ubuyu na vigoda asiliaStation ya Bahi: Ubuyu na mikeka asiliyaStation ya TABORA: Abilia chunga mzigo wako - ukizubaa tu WAFWAAAA......
Station ya Fela: Hapo mzee unaliona jiji Hiloo la mwanza......aka ZOO...
Station ya Mwandiga: (Kwa Mh. Zitto): Migebuka bei cheee....
Station ya Vigunguti to DSM ... Walete haoooooo, waleteee haooo wa kujaaaaa, walete hao wa baraaaaa.....
Jamani zamani RAHA tupu.......
Sasa hivi hakuna habari inayofurahisha, ni huzuni kila kukicha hasa habari za wa mali za umma ndiyo zinatamba kwa sasa, watu wanafikia hatua hata ya kulihonga Bunge: kweli SHETANI yupo kazini.font
Mkuu, umekumbusha mbali sana hivi pale Salanda wale kuku mbona walikuwa wakubwa sana halafu bei raisi,
Nakumbuka Fela wakati wa likizo tukifika pale tunanunua zawadi za ndege za mbao za kuchonga, Sungura wa mbao, Kasuku wa mbao!
 
cha kufurahisha zaidi nishawah kusafir kutoka tabora mpaka dom nimesimama, behewa lilikuwa limejaa magunia ya mahindi utafkiri gusi.
 
Kipindi kile nasoma nilitamani sana nikianza kufanya kazi niweze na mimi kwenda Baffect (Restaurant), yaani Behewa la Hotel kwa wale ambao hamkupata bahati kusafiri na TRC enzi hizo ili na mimi nipate msosi safi na kinywaji. Nilitamani pia nisafiri na familia yangu siku moja kwenye 1st class wakati nakwenda kwetu likizo ili mwanangu naye afurahie madhari na uoto wa asili katika nchi yetu, hizi ndoto zangu hazipo tena kwani TREN ndugu zangu HALIPO.
 
cha kufurahisha zaidi nishawah kusafir kutoka tabora mpaka dom nimesimama, behewa lilikuwa limejaa magunia ya mahindi utafkiri gusi.

kweli mkuu, kuna kipindi unakosa siti unasimama then bei lako unajitwisha masaa zaidi ya nane - yaani unatoka Tabora hadi itigi na begi lako kichwani. ha ha ha

Mkuu ulishalala chini ya Viti, hasa wakati TT anapita kukagua tiketi? kuna those times tulifanya hivyo kumkwepa TT hasa ukichelewa tarehe ya kusafiri kwa collective warrant na wanafunzi wenzako. na huna hela ya ziada. it was so fun kumwepa huyu jamaa mkusanya ushuru. Hayo yalikuwa survival wakati wa maisha ya kishule.
 
ndo mana mashirika yamekufa. Unajua nyie wa zamani mmesoma bure, afya bure, usafir ndo kama hvyo mtoa mada alivyosema. Na mlipo ingia madarakani mkawa na ule mtazamo wa bure bure tu. Hamuoni tabu kujichotea, mkiuza mnauza bei sawa na bure. Yaani nyie wazee mna matatizo sana. Afu mwaanza kulalamika ooh maadili yameshuka, wakati haya yote mmesababisha nyie. We unataka kijana afanye nn ikiwa wewe ulo mtangulia una chakachua?
 
ndo mana mashirika yamekufa. Unajua nyie wa zamani mmesoma bure, afya bure, usafir ndo kama hvyo mtoa mada alivyosema. Na mlipo ingia madarakani mkawa na ule mtazamo wa bure bure tu. Hamuoni tabu kujichotea, mkiuza mnauza bei sawa na bure. Yaani nyie wazee mna matatizo sana. Afu mwaanza kulalamika ooh maadili yameshuka, wakati haya yote mmesababisha nyie. We unataka kijana afanye nn ikiwa wewe ulo mtangulia una chakachua?

wote wenye miaka 40 kwenda juu walisoma bure -- hao waheshimiwa wako wote asingekuwa Nyerere wangekuwa wanalima viazi vijijini kwao: Kwanza jiulize nani alibinafisha TRC? Kasome huo mkataba wote then then uje kuchangia.

TRC haikufa kwa sababu unazodai wewe, imekufa sababu ya tamaa mbaya na urafi wa watu na ndiyo maana tunayalilia mashirika yetu, juzi mjomba wako naye kajiuzia UDA - aibu gani hii? in short hii ndiyo product ya poor leadership ya CCM na serikali yake.
 
Wakuu,

Leo nimeikumbuka sana TRC, nimeikumbuka baada ya kusoma habari kutoka kwa wenzetu wa South Africa wamezindua Treni iendayo kwa kasi toka Johannesburg hadi Pretoria. Nikafikiria sana kuona jinsi Shirika letu tulivyoliua kwa makusudi, Reli ya kati ipo hoi bin taaban - kwa mbali nikahisi kutokwa na machozi hasa nikikumbuka enzi hizo nikiwa mwanafunzi tukisafiri kwa Warrant Collectitive ambapo Serikali yetu wakati huo chini ya Mwalimu Nyerere ilitulipia BURE!! kwenda na kurudi majumbani kwetu baada ya shule kufungwa.

Naenda mbali zaidi nakumbuka baadhi ya vituo maarufu, kweli inasikitisha sana, kwa mlio safiri kwa Treni enzi hizo basi mtajikumbusha baadhi ya Vituo.

Station ya Salanda: (Moshi Hotel) Kuku choma, Pilau la nguvu, mishikaki bei cheee...
Station ya Kitinku: Kuku mishikaki...Ubuyu.
Station ya Itigi: Igalula na Goweko i: Asali Mbichi
Station ya Aghondi: Ubuyu na vigoda asilia
Station ya Bahi: Ubuyu na mikeka asiliya
Station ya TABORA: Abilia chunga mzigo wako - ukizubaa tu WAFWAAAA......
Station ya Fela: Hapo mzee unaliona jiji Hiloo la mwanza......aka ZOO...
Station ya Mwandiga: (Kwa Mh. Zitto): Migebuka bei cheee....
Station ya Vigunguti to DSM ... Walete haoooooo, waleteee haooo wa kujaaaaa, walete hao wa baraaaaa.....
Jamani zamani RAHA tupu.......

Sasa hivi hakuna habari inayofurahisha, ni huzuni kila kukicha hasa habari za WIZI wa mali za umma ndiyo zinatamba kwa sasa, watu wanafikia hatua hata ya kulihonga Bunge: kweli SHETANI yupo kazini.
Mkuu Fuso umenitoa pangoni...make nakumbuka enzi zile kulikuwa na mabehewa ya wanafunzi hasa nyakati tunazofunga shule...yaan wale wezi wa Tabora nao walikuwa wanayajua mabehewa ya wanafunzi.. make akikamatwa mwizi alikuwa anashughulikiwa ile mbaya...................................
Kuhusu kwamba kwa kuwa tulisoma bure ndo maana hatuna uchungu.. ni kukosa fadhila tu na ubinafsi...mtu aliyesoma bure ndiye anatakiwa aone umuhimu wa kuwasaidia waliomsomesha...bahati mbaya sana tumeamua kuwaibia waliotusomesha...............rejea hotuba ya Mwl.Nyerere kuhusu mtu alitumwa na kijiji kwenda kuhemea......
 
Mkuu, umekumbusha mbali sana hivi pale Salanda wale kuku mbona walikuwa wakubwa sana halafu bei raisi,
Nakumbuka Fela wakati wa likizo tukifika pale tunanunua zawadi za ndege za mbao za kuchonga, Sungura wa mbao, Kasuku wa mbao!
Tulikuwa tunaambiwa kuku wa salanda ni kunguru
 
Buffet car kulikuwa na msosi wa nguvu.
Ukiwa 1st class,ukutaka huduma kulikuwa na kengele unabonyeza,
Chakula wanaweza kukuletea chumbani,
Usiku wankuja kutandika vitanda,mashuka meupe na blanketi la bluu,
Na kulikuwa na spika unasikiliza mziki kwa mbaliiii
 
ndo mana mashirika yamekufa. Unajua nyie wa zamani mmesoma bure, afya bure, usafir ndo kama hvyo mtoa mada alivyosema. Na mlipo ingia madarakani mkawa na ule mtazamo wa bure bure tu. Hamuoni tabu kujichotea, mkiuza mnauza bei sawa na bure. Yaani nyie wazee mna matatizo sana. Afu mwaanza kulalamika ooh maadili yameshuka, wakati haya yote mmesababisha nyie. We unataka kijana afanye nn ikiwa wewe ulo mtangulia una chakachua?
Na wewe kizazi kipya umefilisi ATC,TANESCO NA SERIKALI YENU
 
Siwezi kusahau hizo memories, ilikuwa raha kweli, pale tabora kulikuwa kunafanyika shunting kugawa mabehewa ya kigoma na mwanza, basi unaweza ukaenda mjini ukasalimia ndugu na ukarudi kuendelea nasafari. Ukianza kuingia mwanza unaona mawe yanayoning'inia kama yanaanguka vile.
 
Aaaah miwaaaa Aaaah miwaaa........STATION YA kILOSA , usiku miwa mitamu...........Unanikumbusha Safari yangu ndefu,,,,kutoka Bush hadi wilayani then basi then Meli (MV mapinduzi) then GOGO then BUS to MAGANZO then miguu to SHY BUSH enzi zile sitasahau....
 
Back
Top Bottom