Nadhani kuna kitu tumefichwa kuhusu mwenge

Nadhani kuna kitu tumefichwa kuhusu mwenge

Lunovar

Member
Joined
Mar 26, 2022
Posts
11
Reaction score
31
Waungwana nafikiri tumefichwa au mi sijui kuhusu mwenge au huu moto unauzungushwa karibu nchi nzima. Kwani unamaana gani kwa ustawi wa nchi maana inafika hatua watu wanakosa utu kwa binadamu wenzao.

Nimeona clip moja inayosambaa wale askari walivyomfanyia mwananchi kile kitendo kisa tu mwenge.

Gharama kubwa inatumika katika kufanikisha hili jambo. Kwani mdau unafahamu nini kuhusu huu moto utujuze
 
Huu Mwenge ndiyo chanzo cha umaskini wa WA Tanzania na fikra zilizodumaa hapo pamejaa ushirikina uchawi na matambiko alilowaachia babu yenu Nyerere, lililofanyika Bagamoyo na Lindi bila kujikomboa na huu Mwenge tukalitupa huko tutakuwa mandondocha tu ya ccm
 
Waungwana nafikiri tumefichwa au mi sijui kuhusu mwenge au huu moto unauzungushwa karibu nchi nzima. Kwani unamaana gani kwa ustawi wa nchi maana inafika hatua watu wanakosa utu kwa binadamu wenzao. Nimeona clip moja inayosambaa wale askari walivyomfanyia mwananchi kile kitendo kisa tu mwenge.

Gharama kubwa inatumika katika kufanikisha hili jambo. Kwani mdau unafahamu nini kuhusu huu moto utujuze
Nadhani unasema unasema tunapaswa kuokoa fedha kwa kufuta Mwenge. Lakini ukweli ni kwamba, kufuta Mwenge ndiko kutakakogharimu serikali fedha nyingi zaidi! Mwenge mmoja unapokataa mradi mbovu wa maji wa bilioni mbili kule kijijini, unakuwa umeokoa kodi za wananchi ambazo zingepotea. Gharama ya Mwenge ni ndogo kuliko thamani ya miradi inayonyooka kwa uoga wa kukaguliwa na Mwenge. Huwezi kuokoa senti mia moja kwa kupoteza shilingi laki moja
 
Nadhani unasema unasema tunapaswa kuokoa fedha kwa kufuta Mwenge. Lakini ukweli ni kwamba, kufuta Mwenge ndiko kutakakogharimu serikali fedha nyingi zaidi! Mwenge mmoja unapokataa mradi mbovu wa maji wa bilioni mbili kule kijijini, unakuwa umeokoa kodi za wananchi ambazo zingepotea. Gharama ya Mwenge ni ndogo kuliko thamani ya miradi inayonyooka kwa uoga wa kukaguliwa na Mwenge. Huwezi kuokoa senti mia moja kwa kupoteza shilingi laki moja
Akili huna.

Mwenge unakagua mradi au mtu ndio anakagua?
 
Nadhani unasema unasema tunapaswa kuokoa fedha kwa kufuta Mwenge. Lakini ukweli ni kwamba, kufuta Mwenge ndiko kutakakogharimu serikali fedha nyingi zaidi! Mwenge mmoja unapokataa mradi mbovu wa maji wa bilioni mbili kule kijijini, unakuwa umeokoa kodi za wananchi ambazo zingepotea. Gharama ya Mwenge ni ndogo kuliko thamani ya miradi inayonyooka kwa uoga wa kukaguliwa na Mwenge. Huwezi kuokoa senti mia moja kwa kupoteza shilingi laki moja
Kwahiyo mwenge umeokoa mabilioni ya pesa? Kwani vile vyombo vilivyowekwa kuzuia ubadhirifu wa fedha vinafanya kazi gani
 
Nadhani unasema unasema tunapaswa kuokoa fedha kwa kufuta Mwenge. Lakini ukweli ni kwamba, kufuta Mwenge ndiko kutakakogharimu serikali fedha nyingi zaidi! Mwenge mmoja unapokataa mradi mbovu wa maji wa bilioni mbili kule kijijini, unakuwa umeokoa kodi za wananchi ambazo zingepotea. Gharama ya Mwenge ni ndogo kuliko thamani ya miradi inayonyooka kwa uoga wa kukaguliwa na Mwenge. Huwezi kuokoa senti mia moja kwa kupoteza shilingi laki moja

Kwani hilo lidude ndilo linakagua miradi au watu? Unataka kutuaminisha kuwa bila hilo dude basi hakutakuwa na ukaguzi wa miradi? Basi kama ndio hivyo, tunayo shida kubwa kuliko hilo dubwasha.
 
Waungwana nafikiri tumefichwa au mi sijui kuhusu mwenge au huu moto unauzungushwa karibu nchi nzima. Kwani unamaana gani kwa ustawi wa nchi maana inafika hatua watu wanakosa utu kwa binadamu wenzao.

Nimeona clip moja inayosambaa wale askari walivyomfanyia mwananchi kile kitendo kisa tu mwenge.

Gharama kubwa inatumika katika kufanikisha hili jambo. Kwani mdau unafahamu nini kuhusu huu moto utujuze

Gharama kubwa inatumika katika kufanikisha hili jambo. Kwani mdau unafahamu nini kuhusu huu moto utujuze
 
Kwani hilo lidude ndilo linakagua miradi au watu? Unataka kutuaminisha kuwa bila hilo dude basi hakutakuwa na ukaguzi wa miradi? Basi kama ndio hivyo, tunayo shida kubwa kuliko hilo dubwasha.
Hilo dubwasha ni VAR wa mapato 😁😁
 
Za chini chini zinasema kwamba baada ya Tanzania kupata uhuru Nyerere alitaka nchi ifanyiwe zindiko. Wakachukuliwa watalaamu konki watano wakaenda Bagamoyo, ambapo inasemakana ndipo kuna mizimu ya nchi.

Kiongozi wao ndie aliingia uko mapangoni kuongea na mizimu. Alitoka akiwa hoi bin taabani akapelekwa moja kwa moja kwa Nyerere kutoa taarifa ya aliyoambiwa na mizimu. Moja ya mambo aliyomwambia Nyerere ni kwamba mizimu imemwambia nchi inatakiwa ifanyiwe zindiko kila mwaka. Ndio huo mwenge unaotembezwa nchi nzima kila mwaka.

Kaeni na wazee waliokuwepo zamani wawape story.
 
Waungwana nafikiri tumefichwa au mi sijui kuhusu mwenge au huu moto unauzungushwa karibu nchi nzima. Kwani unamaana gani kwa ustawi wa nchi maana inafika hatua watu wanakosa utu kwa binadamu wenzao.

Nimeona clip moja inayosambaa wale askari walivyomfanyia mwananchi kile kitendo kisa tu mwenge.

Gharama kubwa inatumika katika kufanikisha hili jambo. Kwani mdau unafahamu nini kuhusu huu moto utujuze

Ni hadaa na giza tu, hakuna chochote cha maana.

Kwani tangu kuanzishwa kwake mpaka leo kuna chochote cha kujivunia kama taifa kwamba kimetoka na hii hadaa ya kinachoitwa mwenge wa uhuru? Hakuna.

Kuna siku hadaa hii itakoma na kupotea kabisa.
 
Za chini chini zinasema kwamba baada ya Tanzania kupata uhuru Nyerere alitaka nchi ifanyiwe zindiko. Wakachukuliwa watalaamu konki watano wakaenda Bagamoyo, ambapo inasemakana ndipo kuna mizimu ya nchi.

Kiongozi wao ndie aliingia uko mapangoni kuongea na mizimu. Alitoka akiwa hoi bin taabani akapelekwa moja kwa moja kwa Nyerere kutoa taarifa ya aliyoambiwa na mizimu. Moja ya mambo aliyomwambia Nyerere ni kwamba mizimu imemwambia nchi inatakiwa ifanyiwe zindiko kila mwaka. Ndio huo mwenge unaotembezwa nchi nzima kila mwaka.

Kaeni na wazee waliokuwepo zamani wawape story.
Aisee kweli Bongo kuna kila namna
 
Back
Top Bottom