Naamini "waasi" ndio wanaopenya

Teleskopu

JF-Expert Member
May 5, 2017
204
250
Ni wazi katika maisha huwezi kuishi peke yako.
Lakini pamoja na kutegemeana huko, yapo mambo ambayo usipokuwa mwangalifu, yatakugharimu sana kimaisha.

Zipo imani na mitazamo mbalimbali ya kijamii ambayo ina nguvu sana lakini haina ukweli wowote.

Kwa mfano, mtu akikuambia "fulani amekusengenya" wakati kumbe hakufanya hivyo, ukiamini maneno hayo (japo hayana ukweli), athari yake itakuwa ni halisi kabisa katika maisha yako. Yatakusababishia chuki na yataongoza kabisa maisha yako in relation to mtu huyo.

Basi iko mifano mingi ya namna hiyo ambayo inaongoza maisha ya wengi lakini kumbe haina ukweli wowote. Ifuatayo ni baadhi:

1. Maisha ya sasa ni magumu sana.
2. Hakuna mwanamume mwaminifu siku hizi.
3. Siku hizi wanawake wanapenda tu pesa.
4. Siku hizi hakuna cha ndoa wala nini?
5. Wanasiasa wote ni waongo.
6. Huwezi kuajiriwa bila kuwa na refa.
7. Polisi wote ni wala rushwa.

Unaweza kuongeza mengi tu.
Cha msingi cha kujiuliza ni kuwa, je, umechunguza mitazamo ya kijamii inayoongoza maisha yako? - maana ipo hata kama huijui. Ipo.

Only those who are rebellious against such view have a greater chance of making it to the top of whatever field of life.
 

Bishop Hiluka

Verified Member
Aug 12, 2011
6,335
2,000
Cha msingi cha kujiuliza ni kuwa, je, umechunguza mitazamo ya kijamii inayoongoza maisha yako? - maana ipo hata kama huijui. Ipo.

Only those who are rebellious against such view have a greater chance of making it to the top of whatever field of life.
Nikadhani labda unamaanisha ule uasi tuliouzoea!...
 

BilioneaPATIGOO

JF-Expert Member
Jun 23, 2012
12,157
2,000
Ndivyo unavyoamini, binadamu hatuez kua na mawazo na imani kuhusu mambo mbalimbali yakafanana hata siku moja
Mimi siamini, wewe unaamini hivo, wengine hawaamini na wengine wanaamini,
maisha yanasonga mbele.
 

Teleskopu

JF-Expert Member
May 5, 2017
204
250
ni uasi halisi

kwamba kiongozi anaweza kuasi kundi lake
Kama kundi linashikilia social views ambazo ana uhakika hazisongeshi mambo mbele, dawa nzuri ni kuwa rebellious tu - sio in a negative way lakini in a positive way.
 

Teleskopu

JF-Expert Member
May 5, 2017
204
250
Ndivyo unavyoamini, binadamu hatuez kua na mawazo na imani kuhusu mambo mbalimbali yakafanana hata siku moja
Mimi siamini, wewe unaamini hivo, wengine hawaamini na wengine wanaamini,
maisha yanasonga mbele.
Hiyo ni sawa kabisa. Ndio maana ya michango ya mawazo mkuu. Ukichangia hili, huyu litamfaa; huyu halitamfaa. Ndio part ya maisha. nakubaliana na wewe kabisa.
 

wingatereza

JF-Expert Member
Jul 14, 2016
1,257
2,000
Kama kundi linashikilia social views ambazo ana uhakika hazisongeshi mambo mbele, dawa nzuri ni kuwa rebellious tu - sio in a negative way lakini in a positive way.
hahahaaa

zanzibar=sichagui wale wa kushoto
magogoni=anaapisha wa kushoto

wa kulia washazingua tena...ukiona hivyo
 

Bishop Hiluka

Verified Member
Aug 12, 2011
6,335
2,000
Ndivyo unavyoamini, binadamu hatuez kua na mawazo na imani kuhusu mambo mbalimbali yakafanana hata siku moja
Mimi siamini, wewe unaamini hivo, wengine hawaamini na wengine wanaamini,
maisha yanasonga mbele
.
Ndio maana huwa sipendi kumwambia mtu "una fikra potofu", kwa kuwa zinaonekana potofu kwako lunayesema akini kwake na wengine ni sahihi. Kuna watu huwa wanapenda kulazimisha wengine waamini kile wanachokiamini wao, na kama hutokubaliana nao utaambiwa una fikra potofu...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom