Mzizi Halisi unaosababisha Ndoa isidumu

Mzizi Halisi unaosababisha Ndoa isidumu

elite wa Geita

Senior Member
Joined
Jul 25, 2016
Posts
157
Reaction score
190
Kwanza kabisa Napenda kutoa shukrani za dhati kutoka kwa rafiki zangu na vijana wenzangu ambao wamekua wakiandaa makala mbali mbali kwaajili ya kuelimisha jamii na kuzungumzia kuhusu mahusiano hasa juu ya maswala mazito ambayo huwa si rahisi kuzungumzika.

Shukrani zangu za dhati kwa Ndugu yangu Benjamini James na Tweve Hezron kwa kuiweka Makala hii nzuri na ya kweli juu ya kinachotokea ndani ya NDOA nyingi katika jamii zetu.

Nami kwa siku ya leo nimependa ku share nanyi ndungu zangu juu ya swala hili ambalo binafsi nililipokea kwa mikono miwili na nikaona kuna umuhimu wa kuwashirikisha vijana wengi zaidi juu ya swala hili la Ndoa.

Kiukweli nilijifunza kitu..karibuni Pia



1477076333395.jpg



Wanawake wanapenda harusi na wanachukia ndoa na wanaume wanapenda ndoa na wanachukia harusi, harusi ni sherehe ya siku moja na ndoa ni agano takatifu ambalo hudumu milele.

Wengi walipenda harusi ila walipoingia kwenye ndoa hawakuwa na furaha sababu walipenda zaidi kuvaa gauni/suti za harusi kuliko kuwa tayari kuyavaa majukumu ya ndoa na uwajibikaji .

Ndoa nyingi za mbwembwe huwa na mwisho mchungu na hasa pale wahusika walioingia kwenye ndoa kwa hitaji moja la kuoa/kuolewa sababu ya msukumo wa wazazi au pesa za muda mfupi au kushika mimba na kuwa kiunganishi cha ndoa .

Wanawake/Wanaume wanapenda kuzaa ila wanachukia malezi na ndio maana unakuta msichana mwenye mtoto ana miaka 23 ila mtoto wake analelewa na mama yake na yeye anakula ujana sababu hawezi kulea mtoto wake mwenyewe.

Wanaume wengi wanajua kuzalisha ila kutunza hawawezi na akifanikiwa kutunza jua hawezi kulea mtoto.

Kuna tofauti kubwa sana kati ya kulea mtoto na kutunza mtoto ,kutunza mtoto ni kazi rahisi sana sababu unamtumia mtoto pesa ya chakula ,mavazi pamoja na karo ya shule.

Ila kumpa mtoto malezi ni ile hali ya kutengeneza chemistry nzuri na mtoto kwa uwepo wako na kumuandaa kisaikolojia kujua umuhimu wa baba kwa kuona na kusikia.

Ndoa nyingi zilizofungwa kwa harusi ndio zinazo ongoza kwa kuvunjika na moja ya sababu ya kuvunjika kwa ndoa hizo ni watu kupenda zaidi harusi kuliko kuithamini ndoa.

Mtu anafikilia zaidi honey moon badala ya kutafakari jinsi ya kuboresha ndoa na kuwa na kizazi chenye maisha bora na matamu.
 
Nimekusoma kijeshi tunasema ROGER THAT
 
Asante mkuu ujumbe uwafikie wale wanoingia kwenye ndoa bila kuwa tayari/kujiandaa kisaikolojia kuwa ndoa inataka nini ili kutengeneza familia bora
 
Asante mkuu ujumbe uwafikie wale wanoingia kwenye ndoa bila kuwa tayari/kujiandaa kisaikolojia kuwa ndoa inataka nini ili kutengeneza familia bora
Kabisa maana kiukweli ni wachache waliotayari kuishi maisha ya ndoa...wengi hufurahia tendo la ndoa
 
Ujumbe mzuri sana mkuu hasa kwa sisi ambao bado maana baadhi ya dada zetu the ndoto yao ni namna gan harusi yake itabamba
 
Uwiiiiiiiii imenibamba,walahi naacha kiranga cha kutaka harusi mapema,
 
Siku nitakayo kuja kuoa ni mimi,mchumba,padri na mashahidi au wasimamizi baada ya ndoa ni honeymoon hakuna sherehe wala nini.
 
Uwiiiiiiiii imenibamba,walahi naacha kiranga cha kutaka harusi mapema,
Haha..kutaka harusi mapema si tatizo, tatizo ni je umeshajua huko kwenye ndoa kuna nini na unatakiwa ujiandae vipi kukabiliana nayo
 
Nitaisoma vizuri baadae, ila ili usiishi kwa presha nimejifunza jambo la kwanza kubwa msishindane na mwanamke /mwanaume ndani ya ndoa.


Na mwanaume ukijisemea huyu mama totoo nitamnyoosha na hauna wazo la kumuacha hakika atanyooka tu na mtaendelea kudunda kwenye ndoa
 
Siku nitakayo kuja kuoa ni mimi,mchumba,padri na mashahidi au wasimamizi baada ya ndoa ni honeymoon hakuna sherehe wala nini.
Lakini mpendwa haimaanishi kwamba kwa kufanya hivyo ndo ndoa yako itakuja kudumu hapana. Kinachofanya ndoa idumu ni UPENDO wa pande zote mbili na sio sherehe ya harusi ndogo ama kubwa. Sherehe yenu muifanye kulingana na budget yenu.kama mko na hela kwanini msifanye sherehe kubwa ambayo ni mara moja tu maisha yako yote??. Kwanini msisherekee upendo wenu wa kuwa pamoja???.kudumu kwa ndoa haipimwi kwa ukubwa wa sherehe waliofanya wanandoa wakati wanaingia kwenye ndoa.NDOA NI UPENDO
.
 
Uwiiiiiiiii imenibamba,walahi naacha kiranga cha kutaka harusi mapema,
Sio kiranga cha kutaka harusi mapema mpendwa.Ndoa ni upendo. Unaweza ukafanyiwa sherehe ya harusi ndogo tu na ndoa yako bado isidumu. Cha muhimu tu ni wewe na mweza wako kufanya hiyo harusi kulingana na budget yenu.ila kikubwa kwenye Ndoa ni UPENDO jamani.hasa wewe kama mwanamke,hakuna raha kuingia kwenye ndoa na mwanaume anayekupenda nakuapia utaenjoy ndoa.
 
Back
Top Bottom