Mwizi anapojenga wivu kwa mke wa mtu……….


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,328
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,328 280
Zamani wakati nilipokuwa mtoto, ilikuwa ni aibu kubwa mtu kuambiwa amefumaniwa. Kama ni vijijini, wapiga ngoma wa kijijjini wakiongozwa na Manju wao walitunga nyimbo kuzungumzia jambo hilo. Kufanya mapenzi kiholela, iwe mjini au vijijini, lilikuwa ni jambo linalotazamwa kwa jicho la bezo.

Leo hii, kujamiiana kunachukuliwa kama moja ya burudani muhimu sana. Kwa hiyo watu kutoka nje ya ndoa zao, ni jambo ambalo linafanyika kama kwamba, ni sifa muhimu sana. Siku hizi mtu anaweza kufanya jambo hilo na yeyote, mradi tu amepata nafasi ndogo ya kujificha.
Labda hata wewe unaweza kushangazwa na jambo hili, kuna wakati mwanaume anaanza uhusiano wa kimwili na mke wa mtu, huku akijua hilo ni kosa. Lakini baadae mwanaume huyo huanza wivu kwa mwanaume halali wa mke husika…………. Ajabu eh!.............. Je unadhani huyu ‘mwizi’ ni kichaa? Hapana, inakuwa hivyo na ndio maana watu hufumaniwa!
Wataalamu wa saikolojia wanasema, kwa mfano, mtu anapofikia mshindo wakati wa tendo, anakuwa ameingia kwenye ukaribu wa kiwango cha juu na mtu aliyeshiriki naye tendo. Baada ya tendo hilo choyo huanza, na hapo muhusika anaanza kuingia kwenye hofu ya kuachwa na hivyo anajikuta akitaka kudhibiti mienendo ya huyo mke wa mtu, jambo ambalo linaweza kupelekea kufumaniwa kwa urahisi………………………… Kwa hiyo ukiingia kwenye uhusiano na wake za watu, basi ujue ipo siku utafumaniwa tu……………………………
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,829
Likes
675
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,829 675 280
Duh! Tatizo watu wanayajaribu mapenzi halafu wanataka wayape mipaka (limits). Mapenzi ni hisia na kadri siku zinavyokwenda hisia huzidi kujijenga(kama utaruhusu). Huwezi kuzuia vile unafeel. Kama unadate mme/mke wa mtu huku ukiamini unajipa limit ya mahusiano yenu ujue upo wrong na kama ukiweza kujipa mipaka ni lazima utakuwa unaumizwa na hilo penzi la wizi na mwisho wa siku lazma ufumaniwe.
 
mtoto mpole

mtoto mpole

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2010
Messages
679
Likes
3
Points
0
Age
31
mtoto mpole

mtoto mpole

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2010
679 3 0
Na kweli watakamatwa tuu na kua kisusio cha mwenye mali....
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,328
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,328 280
Duh! Tatizo watu wanayajaribu mapenzi halafu wanataka wayape mipaka (limits). Mapenzi ni hisia na kadri siku zinavyokwenda hisia huzidi kujijenga(kama utaruhusu). Huwezi kuzuia vile unafeel. Kama unadate mme/mke wa mtu huku ukiamini unajipa limit ya mahusiano yenu ujue upo wrong na kama ukiweza kujipa mipaka ni lazima utakuwa unaumizwa na hilo penzi la wizi na mwisho wa siku lazma ufumaniwe.
Kumbe iko kote kote.............. nilisahau ku-balance gender..................
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,699
Likes
191
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,699 191 160
Jambo hili limetokea dhahili kabisa kwenye kanisa la moravian Igamba Mbozi ambako makahaba watu wazima wake za watu wameunda kikundi cha 'vijana' B. Kwa hakika hicho ni kikundi cha UZINZI na UFUSKA. Maana wamejipanga in pairs wanajifanya kukesha misibani na kwenye mazoezi ya kwaya, lakini ukweli ni wazinzi.
Petro anathibitisha kwamba
kukawia kurudi kwa Yesu ni
kwa sababu ya upendo na
rehema na huruma Zake –
anataka kutoa nafasi zaidi watu
watubu. Lakini anasema pia
kwamba hakuna mashaka
yoyote – Yesu atarudi. Na
atakaporudi, atakuja akiwa na
ghadhabu kubwa.
 
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
10,752
Likes
47
Points
0
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
10,752 47 0
Msije mkasema kuwa mtambuzi hakuwakanya!
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,328
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,328 280
baba mubaya wewe. Hebu edit fasta kabla ngina sijanuna.
Nadhani nilipitiwa.......... lakini nakushukuru kwa kuiweka sawa, si unajua muandiko wangu ni wa MCHARAZO?
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,831
Likes
23,171
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,831 23,171 280
mimi hujiuliza hili swali..
watu wanaiba mwisho wanaamua kuhalalisha.wanaoana baada ya kuachana na wenzi wao..

sasa kuaminiana kuna kuwa vipi hapo??????
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,699
Likes
191
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,699 191 160
Petro anathibitisha kwamba
kukawia kurudi kwa Yesu ni
kwa sababu ya upendo na
rehema na huruma Zake –
anataka kutoa nafasi zaidi watu
watubu. Lakini anasema pia
kwamba hakuna mashaka
yoyote – Yesu atarudi. Na
atakaporudi, atakuja akiwa na
ghadhabu kubwa.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,328
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,328 280
mimi hujiuliza hili swali..
watu wanaiba mwisho wanaamua kuhalalisha.wanaoana baada ya kuachana na wenzi wao..

sasa kuaminiana kuna kuwa vipi hapo??????
Swali lako linahitaji Thread inayojitegemea...........lakini kwa kifupi ni kwamba, mara nyingi watu wanapokutana kimwili, bila kujali kama wanafanya tendo hilo kwa kuiba au kudokoa, huwa wanagusika kihisia, na hapo hujiweka kwenye nafasi ya kuingia ndani kabisa kwenye uhusiano, kiasi kwamba, hawawezi kumudu kujificha............... kwa kawaida, baada ya kukutana kimwili, wivu huanza, kuchungana huanza, mamlaka juu ya wengine huanza na hisia za kwamba huyu anapaswa kuwa wangu tu huanza................ na hapo ndipo mambo huharibika. lakini unadhani wanaume au wanawake wanaokimbia nyumba zao na kwenda kwa mahawara wanapata chochote cha maana huko? ukweli ni kwamba hakuna cha maana chochote wanachokipata zaidi ya majuto ya baadae...............
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
mapenzi hayana majaribio , ukishaanza mahusiano nje ni rahisi sana kugundulika iwapo mwenza wako atakuwa angali na mapenzi na hisia kwako lakini kama hana hisia hata ukitoka hata weza kufeel umuhimu wako hivyo mnapotezeana
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,328
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,328 280
mapenzi hayana majaribio , ukishaanza mahusiano nje ni rahisi sana kugundulika iwapo mwenza wako atakuwa angali na mapenzi na hisia kwako lakini kama hana hisia hata ukitoka hata weza kufeel umuhimu wako hivyo mnapotezeana
Yeah..........! nakubaliana na wewe, lakini kama mke huyo wa mtu anatoka nje kwa sababu ya fedha........wengine huita kuchuna buzi........... Inaelezwa kwamba mara nyingi katika kutoka nje ya ndoa wake za watu hujitahidi sana kuwa makini, hutokea kufumaniwa kama alimpenda kwa dhati huyo aliyetoka naye. kama kutoka kwake kulivutwa na fedha, basi penzi hilo linakuwa halijateka hisia zake, na hapo kuhemkwa kunakuwa hakupo.............................
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Swali lako linahitaji Thread inayojitegemea...........lakini kwa kifupi ni kwamba, mara nyingi watu wanapokutana kimwili, bila kujali kama wanafanya tendo hilo kwa kuiba au kudokoa, huwa wanagusika kihisia, na hapo hujiweka kwenye nafasi ya kuingia ndani kabisa kwenye uhusiano, kiasi kwamba, hawawezi kumudu kujificha............... kwa kawaida, baada ya kukutana kimwili, wivu huanza, kuchungana huanza, mamlaka juu ya wengine huanza na hisia za kwamba huyu anapaswa kuwa wangu tu huanza................ na hapo ndipo mambo huharibika. lakini unadhani wanaume au wanawake wanaokimbia nyumba zao na kwenda kwa mahawara wanapata chochote cha maana huko? ukweli ni kwamba hakuna cha maana chochote wanachokipata zaidi ya majuto ya baadae...............
wengi watokao nje hupenda sana kuelezea CV za wenzi wao na wale wa nje wanatumia udhaifu wa watokaji kuwahadaa na wao wanaona kule ndo muhimu sana
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
Yeah..........! nakubaliana na wewe, lakini kama mke huyo wa mtu anatoka nje kwa sababu ya fedha........wengine huita kuchuna buzi........... Inaelezwa kwamba mara nyingi katika kutoka nje ya ndoa wake za watu hujitahidi sana kuwa makini, hutokea kufumaniwa kama alimpenda kwa dhati huyo aliyetoka naye. kama kutoka kwake kulivutwa na fedha, basi penzi hilo linakuwa halijateka hisia zake, na hapo kuhemkwa kunakuwa hakupo.............................
mkuu hata kama ametoka kwa ajili ya kufuata pesa bado itabidi aonyeshe juhudi ili aweze kupata zaidi na ndipo huyo mtoa pesa atakuwa namcontrol anavyotaka na kumfanya mwanamke amdharau mmewe kwa vile kule anaona ana ziada apatayo
 
Roulette

Roulette

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
5,614
Likes
32
Points
0
Roulette

Roulette

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
5,614 32 0
Kweli siku hizi values zinaonekana kama ujinga. ukipata nafasi ya kuiba na usiibe watu wanakucheka eti unajifanya mnoko. ukishangaa rafiki yako anasex "for pleasure" kwa one night stand anakuona mshamba sababu ulimkataza...
Ila hayo mengine ya kuoneana wivu kwa make/waume wa watu sitasema sana sababu kuna wakati mapenzi yakiwa ya dhati huyo mwizi anaishia kugeuka mwenye mali... na sio lazima kufumaniwa kama mliamua kujitambulisha wenyewe.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,328
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,328 280
wengi watokao nje hupenda sana kuelezea CV za wenzi wao na wale wa nje wanatumia udhaifu wa watokaji kuwahadaa na wao wanaona kule ndo muhimu sana
Yuko rafiki yangu alikuwa kijogoo sana wa wake za watu......... nilifanya kazi sana kumrekebisha, maana la sivyo sidhani kama angekuwa hai leo hii. Aliwahi kunisimulia kwamba, siku moja alikuwa na mke wa mtu, ambaye alimwambia kuwa ameamua kutoka nje ya ndoa ili kumkomoa mumewe, baada ya kumfumania mara mbili na ma-house girl...............(Mara nyingi wanawake hutoka nje ili kulipa kisasi)
Siku moja baada ya kufanya mapenzi, walianza kupiga stori pale kitandani............. yule jamaa yangu akamuuliza............. "hivi wewe na mumeo huwa mnafanya tendo la ndoa mpaka kufikia mshindo kama inavyotokea ukiwa na mimi?"..............Swali la kijinga eh!
Alichofanya yule mwanamke ni kunyanyuka na kuvaa na kisha kuondoka zake............... baadae jamaa alipokea ujumbe kwenye simu yake ya mkononi kwa namba asiyoifahamu ikisema............. "mie kutembea na wewe sio kwamba simpendi mume wangu, ukweli ni kwamba nampenda sana, kwa hiyo usijione mshindi, nilifanya hivyo kwa ajili ya kupunguza maumivu ya kihisia, na kuanzia leo tusijuane mshamba wewe........."
Ilimchukua muda kidogo, jamaa yangu kujua ule ujumbe umetoka kwa nani...........
 

Forum statistics

Threads 1,251,864
Members 481,917
Posts 29,788,195