Mwanaume akikimbilia pangoni muache!


Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,611
Points
1,225
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,611 1,225
Wanaume ndo wanajua siri ya kukimbilia mapangoni wakipatwa na shida au matatizo ya msongo wa mawazo na wakitoka huko wanakuwa bomba sana. Moja ya tofauti kubwa kati ya wanaume na wanawake ni jinsi ya kukabiliana na msongo wa mawazo.

Mwanaume akiwa na msongo wa mawazo hujitenga, huwa mwenyewe na huwa mkimya na hataki kuguswa wala kuongeleshwa na mtu yeyote, wakati mwanamke hujisikia kuogopa na kuathirika kihisia.
Mwanaume hujisikia ahueni atakaposhughulikia tatizo lake yeye mwenyewe bila kuhitaji msaada wakati mwanamke hujisikia ahueni pale atakapokuwa anazungumza au kuongea kuhusu Matatizo yake na mtu mwingine anaweza kuwa mume wake au mtu yeyote anayemwamini.

Mwanaume akipata msongo wa mawazo iwe kukasirishwa kazini, au Matatizo yoyote hujitenga na kwenda kwenye pango (cave) lake katika akili zake ili kuendelea kupambana na kupata solution ya tatizo lake peke yake.
Huwa anakuwa anajihusisha zaidi na kushughulikia tatizo lake na kuwa kama vile amepoteza uwezo wa kutoa ushirikiano kwa mke au mpenzi wake kwa zaidi ya asilimia 95.
Hujitenga, huwa mbali kimawazo, huwa kama amejisahau kwamba ana mke ambaye anahitaji kumsikiliza.
Anakuwa yupo kimwili na si kiakili kwani asilimia 95 zinakuwa kwenye kushughulika na tatizo lake.
Akiwa katika hali ya msongo wa mawazo inakuwa ngumu sana kumpa mwanamke attention kubwa na hisia ambazo mwanamke anastahili.
Na ikiwa atapata solution kwa tatizo lake basi haraka sana atatoka kwenye pango lake ambapo alikuwa amejificha na kurudisha ushirikiano kwa mke au partner wake kama kawaida.
Na kama hatapata majibu ya Matatizo yake basi anaweza kukwama huko kwenye cave lake kwa muda mrefu zaidi.
Wakati mwingine ili wasikae muda mrefu kwenye pango utaona wanaume wanapenda sana kusoma magazeti, kuangalia news kwenye TV, kufanya mazoezi nk.

Kwa mfano!
Mzee Kimbweka na Mkewe Madame flani wote wamerudi nyumbani hoi wakiwa na msongo wa mawazo baada ya mabosi wao kuwakasirisha huko kazini.
Baada ya kufika nyumbani Mzee Kimbweka anaamua kupoteza mawazo yake kwa kujisomea gazeti la Kilimo cha kisasa na hataki kabisa kusumbuliwa na mtu kwani bado anatafakari jinsi ya kupata solution baada ya bosi kumkasirisha kazini.
Wakati huohuo mkewe naye (Madame Flani) baada ya kurudi home huku amechoka na kelele za bosi anataka kuongea na mumewe Kimbweka ili kupata ahueni ya visa vya bosi.
Hii ina maana kwamba Mzee Kimbweka baada ya kutatizwa na bosi ameamua kukimbilia kwenye cave lake hataki kuongeleshwa na mtu na wakati huohuo na mke wake naye (Madame Flani) anataka kusikilizwa na mumewe kwani bosi naye kamjeruhi.
Bila shaka kila mmoja akiamua kufanya kile anataka hata kama wanapendana sana bado kutakuwa na zogo na kukwazana ajabu.
Mzee Kimbweka atadhani mkewe Madame flani anachonga sana na hataki kumpa muda, na Mke naye atamuona mzee hamjali na hataki kumsikiliza.

Hili ni tatizo la mahusiano mengi na ili kutatua tatizo hili haitategemea ni kiasi gani Mr. Kimbweka anampenda kiasi gani mkewe Madame flani bali ni kuhusiana na uelewa wao wa tofauti zilizopo kati ya mwanaume na mwanamke na jinsi ya kumpa mwenzake kile anastahili.

Mwanaume akipatwa na msongo wa mawazo au tatizo, kama wewe ni mwanamke kwanza utajua tu hasa jinsi anavyojiweka kivyake na hata ukimuuliza je, unatatizo lolote?
Bila shaka jibu utakalopata mwanaume atakwambia hakuna shida nipo safi tu na pia atakwambia shida yake haikuhusu wala usijali
(hata kama ni usiku wa manane usingizi hana bado atakwambia hakuna shida yoyote hapo jua jamaa yupo pangoni usimsumbue)
Ujue hapo yupo kwenye pango (cave) anahitaji muda wake mwenyewe ili ashughulikie tatizo lake.
Kuendelea kumsemesha ni sawa na kuendelea kumfuata kwenye cave lake na matokeo unaweza kuliwa au kuumizwa na nyoka anayelinda cave lake (hasira, matusi, kupigwa, kutokujibiwa chochote au kuvurugana kabisa)
Kitu cha msingi kama ni mwanamke ukishaona dalili za kuwa jamaa ameenda pangoni wewe ni kuachana naye, fanya vitu vingine kujipa raha zako mwenyewe ndipo utashangaa jamaa katumia muda kidogo kukaa huko mapangoni.
Kumchungulia mwanaume pangoni au kumfuata pangoni na hata kuendelea kumsemesha akiwa pangoni hakumfanyi awahi kutoka pangoni, bali kunaweza kusababisha akwame huko na kubaki huko kwa muda mrefu zaidi. Dawa ni kumpa muda wa kutosha na kuachana naye kabisa hadi amalize muda wake na atarudi mwenyewe.



AMEN..............!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,545
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,545 2,000
Thank you for a lesson.
Mi huwa nagombana na mheshimiwa, kwenye kitchen party nilifundishwa kuwa akiwa down nimliwaze, lakini yeye ukimkaribia anakuwa mbogo.
From sasa, nitakuwa namuacha tu
 
Shinto

Shinto

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2010
Messages
1,781
Points
0
Shinto

Shinto

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2010
1,781 0
Dah, kumbe kuna vitu nilikuwa sivijui pamoja na uzee wangu huu!
 
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,611
Points
1,225
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,611 1,225
Thank you for a lesson.
Mi huwa nagombana na mheshimiwa, kwenye kitchen party nilifundishwa kuwa akiwa down nimliwaze, lakini yeye ukimkaribia anakuwa mbogo.
From sasa, nitakuwa namuacha tu
Hahahahaaa pole , anakuwa yupo pangoni mpe muda......!:becky::becky:
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,733
Points
2,000
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,733 2,000
yaani sijamaliza maana unaniacha hoi balaa nice kitchen party kwa kina noninoo..
 
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
1,478
Points
1,195
MR. ABLE

MR. ABLE

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
1,478 1,195
Thanks for your advise.
 
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2008
Messages
3,614
Points
1,225
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2008
3,614 1,225
Ni kweli walio wengi tuna hizi tabia ...!
 
K

Kyandaya

Member
Joined
Oct 19, 2012
Messages
53
Points
0
Age
55
K

Kyandaya

Member
Joined Oct 19, 2012
53 0
thanks.you have awakened me.I did'nt know WHY DO WE DO WHAT WE DO.
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Points
1,225
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 1,225
Ole wake B/f akimbilie pangoni, tutakutana huko huko. Hakuna kumwachia nafasi hata kidogo. Siwezi kumuacha wakati nami namhitaji aniliwaze
 
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
15,777
Points
2,000
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
15,777 2,000
Ole wake B/f akimbilie pangoni, tutakutana huko huko. Hakuna kumwachia nafasi hata kidogo. Siwezi kumuacha wakati nami namhitaji aniliwaze
utakuwa humtendei haki!hawa watu wana aina yao ya kufikiri!ni bora umuache akirudi hurudi omba ile mbaya!mwenyewe utafurahi!
 
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
864
Points
1,000
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
864 1,000
Daaaaaaaaaaaaaah
umetisha mkuu, very well said. big up mazee
 
Nicole

Nicole

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2012
Messages
4,282
Points
0
Nicole

Nicole

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2012
4,282 0
Hahahahahahh Aseeee mwendo wa kumfata pangoni ka fuko lol
Ole wake B/f akimbilie pangoni, tutakutana huko huko. Hakuna kumwachia nafasi hata kidogo. Siwezi kumuacha wakati nami namhitaji aniliwaze
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,004
Points
2,000
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,004 2,000
......usemayo ni kweli...........
 
nkasoukumu

nkasoukumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
816
Points
250
nkasoukumu

nkasoukumu

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
816 250
Read a book men are from mars and women are from venus it tells everything
 
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
3,738
Points
1,225
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
3,738 1,225
Hahahahahahh Aseeee mwendo wa kumfata pangoni ka fuko lol
mbutaa nuichi mpaka fuko .. kwani we wa home !!! hahahaha

Mimi huwa nageuka robort kimyaaaaaaaaaaaaa mpaka wamenijulia siku hizi
 
T

TheDealer

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2012
Messages
2,430
Points
1,250
T

TheDealer

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2012
2,430 1,250
HASWAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA............................!!
Hii thread nimeipenda asikwambie mtu, nimeikubali sana!
 

Forum statistics

Threads 1,285,566
Members 494,675
Posts 30,866,915
Top