Mwakyembe,peleka muswada bungeni kufuta mfumo wa vyama vingi vya siasa!!


iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Historia iko wazi na haijawahi kukanushwa,Ccm waliukataa mfumo wa vyama Vingi na waliukubali kwa shinikizo la baba wa taifa...Mwalimu nyerere....ila nafsini mwao hawakuwa tayari!

Na hii imeendelea kujidhihiri kila rais anayekaa madarakani.
Kimsingi, hata nyerere aliwahi kulalamika kwamba kila kitu alichokipangilia na kukitolea hoja nchi hii,baada ya nyerere kutoka madarakani,Ccm walikitupa,sembuse vyama vingi!!
Baada ya uchaguzi vyama hufanya Kazi ya kujijenga kwa wananchi na kuwasiliana na wanachama na kutengeneza wanachama wapya.

Sasa vyama vya siasa vimezuiwa kutafuta wanachama wapya wala kutembelea waliopo na hata kufafanua kwa wananchi kupitia mikutano ya hadhara madhumuni ya kuanzishwa kwake.
Sasa vinataka kugeuzwa vyama vya kutafuta kura na si wanachama na wafuasi....kimsingi wanacham na wafuasi hutafutwa kabla ya uchaguzi kupitia mikutano ya hadhara na huwa nguzo ya chama wakati wa kampeni kwa kusimamia maslahi yake

Kwa kuwa vyama hivi vimekuwa kero kwao japo sheria ya kuvianzisha ilitungwa na bunge lililokuwa na wabunge 100% Ccm,basi namshauri mwakyembe waziri wa sheria kwamba,apeleke muswada(kama ana ubavu)akavifute kwa kuwa bunge hili asilimia mia wanaokaa ni Ccm baada ya ukawa kuwaachia ukumbi
 
Granta

Granta

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
4,449
Likes
4,714
Points
280
Granta

Granta

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
4,449 4,714 280
Nafikiri polisi wataifanya kazi yao rasmi ya kulinda raia na Mali zao, kuliko hii intelligensia wanayotuimbia
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Historia iko wazi na haijawahi kukanushwa,Ccm waliukataa mfumo wa vyama Vingi na waliukubali kwa shinikizo la baba wa taifa...Mwalimu nyerere....ila nafsini mwao hawakuwa tayari!

Na hii imeendelea kujidhihiri kila rais anayekaa madarakani.
Kimsingi, hata nyerere aliwahi kulalamika kwamba kila kitu alichokipangilia na kukitolea hoja nchi hii,baada ya nyerere kutoka madarakani,Ccm walikitupa,sembuse vyama vingi!!

Kwa kuwa vyama hivi vimekuwa kero kwao japo sheria ya kuvianzisha ilitungwa na bunge lililokuwa na wabunge 100% Ccm,basi namshauri mwakyembe waziri wa sheria kwamba,apeleke muswada(kama ana ubavu)akavifute kwa kuwa bunge hili asilimia mia wanaokaa ni Ccm baada ya ukawa kuwaachia ukumbi
kweli maana hapa kuna shida, lakini .................
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Intelijensia ya itumiwe kulinda shughuli halali na sio kuzizuia....
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,209
Likes
48,004
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,209 48,004 280
Wazo zuri sana,2020 wabunge kama wa Ulanga watakua wengi sana bungeni.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Neno chama haliwezi kuwepo bila kuwepo wanachama,ndio maana lazima,kabla ya kusajili chama uwe na wanachama 200 kwa kila mikoa bara na visiwani, sasa kwa hiyo hata usajiliwa wa vyama umesitishwa? Utawapataje hao wanachama 200 bila mikutano ya hadhara
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,518
Likes
3,766
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,518 3,766 280
naunga mkono hoja kwa hotuba ile ya mh. rais....
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Kaona wamezubaa na wengine wanaomba ushirikiano na serikal.....may be out of this tutapata upinzani halisi,sio ule unaotaka nipe nikupe,wananchi wanaweza kuvuna faida as well as siasa za mageuzi,akina mbatia walikula rungu,wa sasa hivi mkwara kidogo wanajificha,
Zamani unakaa,unawasubiri waje Jangwani,siku hizi hata Meseji za watsap zinawakimbiza
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Tusubiri Ccm wapewe kibali kufanya mkutano mkuu
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Lizaboni kapita tu bila kuchangia....teh teh !! Naona kichwa cha habari kimemvuruga
 
Andrew0079

Andrew0079

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2016
Messages
262
Likes
139
Points
60
Age
25
Andrew0079

Andrew0079

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2016
262 139 60
Kama kweli ukombozi unatakika kupitia upinzani bsi cha msingi ni vyama vyote vya upinzani kutoshiriki uchaguzi mkuu 2020 bali namna nyingine itafutwe kuliko ya kupiga kura au kushiriki uchaguzi huo !!
 
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2016
Messages
2,290
Likes
1,224
Points
280
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2016
2,290 1,224 280
Hana ubavu vyama vingi viko kisheria MKUU uwe unasoma katiba kwanza sio unakurupuka Iparamasa
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,159
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,159 280
Hana ubavu vyama vingi viko kisheria MKUU uwe unasoma katiba kwanza sio unakurupuka Iparamasa
Umekurupuka bila kusoma....nakusamehe kwa kuwa bado ni asubuhi labda mama watoto mnakurupushana akujali asubuhi
 
P

PAMANI

Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
21
Likes
12
Points
5
Age
32
P

PAMANI

Member
Joined Jun 16, 2016
21 12 5
Kwa kweli huu uzi umegusa penyewe "HAKUNA MAENDELEO BILA UPINZANI"Tuangalie mf Marekani wanakinzana kwenye uchaguzi ukishapita kila chama na raia ana haki ya kutoa maoni yake
 

Forum statistics

Threads 1,238,846
Members 476,196
Posts 29,333,843