• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Mvuvi hodari

mahirtwahir

mahirtwahir

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2013
Messages
577
Points
250
mahirtwahir

mahirtwahir

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2013
577 250
1. Ndimi mvuvi halisi, Kulla vuvi nalijuwa Nivuwaye mikambisi, na papa wenye khatuwa Wala sivui vingisi, mishipi haisumbuwa Nimekwambiya elewa

2. Sivuwi bahari ndogo, hatia nanga fuoni Havisimbika vigogo, vilivyozama majini Na wala Sivuwi ngogo, vidagaa na mbinini Siwavui asilani

3. Jabali hulijilisi, jishipi nikalitupa Haotea mifulusi, na nguru na mijipapa Si kasikazi Si kusi, khabari yangu nakupa Wala sivui kwa pupa

4. Na nivuapo malema, huingia ndani ndani Maji yangu ni ya pima, thalatha u thalathini Na ndiyo ninayozama, lema halibwaga tini Uliza mimi n'nani?

5. Na nivuapo maziyo, mavuvi ya kizamani Kwa hino hali niliyo, huvua kwa kutamani Hatafuta kiteweyo, cha wali mwema kombeni Haandaa siniani

6. Ela uvuvi wa juya, kuvua siutamani Sababuye 'takwambiya, ufahamiwe mwendani Ni kwambakwe huingiya, samaki waso thamani Kama wewe mwafulani

7. Ni Kuu yangu bahari, elewa sana elewa Huko hakwendi vihori, wala vyenu vimashuwa Shoti nahodha hodari, kisha ende kwa ngalawa Na milango kuijuwa



Cc Filipo
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,392
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,392 2,000
Good piece of work..!
 
mahirtwahir

mahirtwahir

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2013
Messages
577
Points
250
mahirtwahir

mahirtwahir

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2013
577 250
Thk mshana
 
Last edited by a moderator:
jesse alibalio

jesse alibalio

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2011
Messages
270
Points
170
jesse alibalio

jesse alibalio

JF-Expert Member
Joined May 13, 2011
270 170
Well done
 
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2011
Messages
8,271
Points
2,000
SHIEKA

SHIEKA

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2011
8,271 2,000
Aisee! Hiyo misamiati ya uvuvi, majina ya samaki na nchi kavu yamenitoa jasho! Good work portraying typical coastal culture.
 
Feiaidan

Feiaidan

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2013
Messages
201
Points
225
Feiaidan

Feiaidan

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2013
201 225
Kazi njema sana ndugu. Hongera.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
47,299
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
47,299 2,000
job true true
 
Thread starter Similar threads Forum Replies Date
E Jukwaa la Lugha 8

Forum statistics

Threads 1,404,380
Members 531,585
Posts 34,452,238
Top