Kwa maoni yangu ni kwamba:-
- Between hawa watatu, Mukulu Jibe ndiye the big talent kuliko Wera na Koffi, lakini tatizo ni tabia za Jibe hazifai, matokeo yake wapigaji wake wamekwua wakimkimbia mara kwa mara na kumfikisha mahali kwamba hata talent yake tena hainga'ri kama zamani.
- Jibe alipokuwa Wenge Musica, akishirikiana na kina Wera, Bleize Bula, Dominguez, General Qweck, Afande, Robero Atalaku, Philipo, Alain Makaba na hata kutoa ile Album yao ya kwanza ya "Kalai Bwinge", ukweli ni kwamba effort karibu yote ya utungaji wa nyimbo ilikuwa ni yake Jibe na hata walipoachana njia pandaa na Wera kuanzisha bendi yake, Domingues yake, Bleizebula ya kwake, Makaba ya kwake, na General Qweck ya kwake, Jibe alibaki Wenge BCBG na Mkulu Afande, na mambo yalikuwa moto kama kawaida na hasa ile Album ya "Anti-Terror", Wera alichofanya ni kukusanya talents zaidi yake na ikalipa big time na hata sasa kuanza kuwa samba samba na Jibe, lakini na yeye Wera akaanza yale yale ya Jibe wapigaji wakaanza kujiondoa kila siku, wote wakaishia kuwa level moja, sio ya juu sana wala ya chini sana.
- Lakini as much as I like Jibe, bado kwa sasa naamini kwamba Wera yuko juu kuliko yeye, kwa sababu kitendo cha kutoka kwa Afande, mpaka leo bado hajaweza ku-recover that was a big talent na kwa kweli pamoja na kwamba amejaribu kum-replace na Freddie Kasombo, lakini bado Jibe amekwama, yuko chini chalii! Nilipomuona mara ya mwisho miezi kama miwili iliyopita ilikuwa aibu tupu!
- Koffi, huyu jamaa huwa simuelewi sana maana kwangu huyu ni mtu wa msimu, mara juu mara chini, lakini one thing ni siwezi kumuweka level moja na Jibe au Werason, wanampita kwa mbali sana, ingawa ndani ya Zaire anaweza kuwa na mashabiki wengi kuliko wenziwe yaani Jibe na Wera.
Kwa hiyo kwa maoni yangu, Werason Maison Mere, ndiye aliye juu kwa sasa kuliko hawa wote, yaani Jibe na Koffi, kwa sababu hata dau la kuwaalika kupiga ni la Wera ndio kubwa kuliko wengine.
Respect.
FMES!