Mtu mnafiki utamtambuaje?


V

vamda

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
418
Likes
15
Points
35
V

vamda

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
418 15 35
Ndugu wana JF. Tunapoishi duniani huwa tunazungukwa na watu wa aina tofauti; wengine wema na wengine wabaya. Napenda kufahamishwa ili niweze kumtabua mtu mnafiki
 
father-xmas

father-xmas

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2010
Messages
530
Likes
15
Points
0
father-xmas

father-xmas

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2010
530 15 0
Ukitaka kuwa na amani katika maisha yako usijali nani yuko real au nani mnafiki,binadamu walio wengi ni wanafiki.Ukitafuta nani wa kweli nani mnafiki unaweza kushangaa umebaki peke yako.Wengi waliotuzunguka wanatuchekea hiyo basi tu lakini ukijua wanavyotuwazia utaogopa.
 
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
8,865
Likes
405
Points
180
gorgeousmimi

gorgeousmimi

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
8,865 405 180
Ukitaka kuwa na amani katika maisha yako usijali nani yuko real au nani mnafiki,binadamu walio wengi ni wanafiki.Ukitafuta nani wa kweli nani mnafiki unaweza kushangaa umebaki peke yako.Wengi waliotuzunguka wanatuchekea hiyo basi tu lakini ukijua wanavyotuwazia utaogopa.
Ni kweli kabisa ila kuna wengine wamezidi bana ukigeuza mgongo tu wasengenywa mwe!!
 
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
589
Likes
7
Points
0
K

kapuyanga mkware

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
589 7 0
wanafiki wanatumia perfume fake za China
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,128
Likes
251
Points
160
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,128 251 160
Ndugu wana JF. Tunapoishi duniani huwa tunazungukwa na watu wa aina tofauti; wengine wema na wengine wabaya. Napenda kufahamishwa ili niweze kumtabua mtu mnafiki
... Mnafiki wewe! Ondoa kwanza boriti iliyoko jichoni mwako na hapo ndipo utaona waziwazi kiasi cha kuweza kuondoa kibanzi kilichoko jichoni mwa ndugu yako.
(Matthew 7.5)


"Thou hypocrite, first cast out the beam out of thine own eye; and then shalt thou see clearly to cast out the mote out of thy brother's eye."
(Matthew 7.5)


Au, unawezaje kumwambia mwenzako, Ndugu, ngoja nikuondoe kibanzi katika jicho lako, na huku huioni boriti iliyoko katika jicho lako mwenyewe? Mnafiki wewe! Toa kwanza boriti iliyoko jichoni mwako, na hivyo utaona sawasawa kiasi cha kuweza kuondoa kibanzi kilicho katika jicho la ndugu yako.
(Luke 6:42)


ZIJUE TABIA ZA MNAFIKI!


Bwana Yesu alitoa hotuba moja kali sana pale alipokuwa amekusanya makutano wengi nae akapanda katika mlima na kuanza kuwafundisha watu.

Katika mafundisho yale Bwana Yesu aliwagusa watu aliowaita WANAFIKI, kwa kiingereza wanaitwa HYPOCTRITES.


Mnafiki kwa lugha rahisi ni mtu anaejifanya kuwa na tabia fulani nzuri lakini kiuhalisia tabia hyo hana.


Mathayo 6, Bwana Yesu amejaribu kusema baadhi ya wanafiki katika makutano yale.


1. Watu wajifanyao wema
Bwana Yesu anasema "Angalieni msifanye wema wenu machoni pa watu, kusudi mtazamwe na wao; kwa maana mkifanya kama hayo, hampati thawabu kwa Baba yenu aliye mbinguni"


Kuna watu kwenye jamii zetu ni wanafiki sana kwa kujifanya wao ni wema sana katika jamii ili waonekano wao ni wema na bora kuliko wengine. Tena kwa makusudi wanajifanyisha wema huo ili watu wawasifu na kuwapigia makofi.


Kuna watu wako tayari hata kwenye makanisa wafanye mambo ili tu waumini wamuone kuwa yeye ni bora na ni mwema kuliko wengine. Kuna watu hawako tayari kuwasaidia masikini/wenye uhitaji lakini wako tayari kuchangia kwenye hafla za watu ili wajulikane wao ni wema mbele ya jamii.


Kuna watu nakwambia wako tayari kufanya kazi ya Mungu makanisani ili tu wasifiwe na watu na wasiposifiwa hiyo kazi hawaihitaji, nakwambia wewe ni mnafiki. Na hakuna neno linauma kama kuambiwa wewe ni mnafiki. Lakini ukweli ndiyo huo kama unataka kufanya mambo ili uonekane machoni pa watu wewe ni mnafiki na huna thawabu mbele za Mungu. Saidia maskini na wajane na wahitaji pasipo kutaka uonekane machoni pa watu maana yeye aonaye siri anakuona na atakupa thawabu.


2. Kwenye kutoa sadaka
Ndugu yangu kuna watu hadi kwenye kutoa sadaka wanataka watu wengine wajue kwamba jamaa katoa sadaka kiasi gani leo! Yesu akasema mstari wa 2, "Basi wewe utoapo sadaka, usipige panda mbele yako, kama wanafiki wafanyavyo katika masinagogi na njiani, ili watukuzwe na watu"


Kumbe kuna mijitu inatoa sadaka ili watu wawatukuze kuwa jamaa katoa fedha nyingi. Kuna watu nakuambia hata kwenye sadaka za changizo fulani fulani wanataka watoe sadaka zao zisikiwe na kila mtu ili tu jamaa atukuzwe.


Nakwambia wewe ni mnafiki, na huna thawabu mbele za Mungu.
Kwenye sura hiyo ya sita yameelezwa mengi kuhusu wanafiki. Ndugu yangu jiepushe kuwa mnafiki. Kuna mambo mengi ya kiungu waweza kuyafanya kimya kimya na ukapata thawabu.


Usifanye ili watu wakuone. Usimnunulie mchungaji au Padri wako kitu fulani na utake watu wajue ili wakusifu kwamba nawe ni mtoaji! Wewe ni mnafiki tu. Fanya kimya kimya na ninakuhakikishia Mungu wa mbinguni atakupa thawabu.
Katika jamii zetu wanasiasa ni kati ya watu wanafiki sana siku za hivi karibuni. Wanazungumza kuhusu amani lakini wanachokimaanisha sicho hata kidogo.


Wanasiasa kwenye majukwaa wana hubiri amani wakishuka wanaenda kupanga mikakati ya kuwagawa watu kwa sababu ya makabila, dini na maeneo watokako. Wana siasa mnaofanya hivyo ninyi ni wanafiki tu, hamna lolote. Na Mungu aliye hai atawalipa na udhalimu wenu. Na ninawaambia fungu lenu halimo katika watanzania wanaotaka amani ya Taifa hili na mbingu ziwakemee.

Mungu akubariki sana.
 
V

vamda

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
418
Likes
15
Points
35
V

vamda

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
418 15 35
Ukitaka kuwa na amani katika maisha yako usijali nani yuko real au nani mnafiki,binadamu walio wengi ni wanafiki.Ukitafuta nani wa kweli nani mnafiki unaweza kushangaa umebaki peke yako.Wengi waliotuzunguka wanatuchekea hiyo basi tu lakini ukijua wanavyotuwazia utaogopa.
Dah! kweli.
 
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
700
Likes
7
Points
35
K

K-Boko

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
700 7 35
Ndugu wana JF. Tunapoishi duniani huwa tunazungukwa na watu wa aina tofauti; wengine wema na wengine wabaya. Napenda kufahamishwa ili niweze kumtabua mtu mnafiki
Hatimizi ahadi! Mwongo!! (hizi ni miongoni mwa dalili)
 
log10

log10

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2013
Messages
345
Likes
88
Points
45
log10

log10

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2013
345 88 45
in nature kila mwanadam ni mnafiki
 
Werrason

Werrason

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2014
Messages
12,349
Likes
37,590
Points
280
Werrason

Werrason

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2014
12,349 37,590 280
... Mnafiki wewe! Ondoa kwanza boriti iliyoko jichoni mwako na hapo ndipo utaona waziwazi kiasi cha kuweza kuondoa kibanzi kilichoko jichoni mwa ndugu yako.
(Matthew 7.5)


"Thou hypocrite, first cast out the beam out of thine own eye; and then shalt thou see clearly to cast out the mote out of thy brother's eye."
(Matthew 7.5)


Au, unawezaje kumwambia mwenzako, Ndugu, ngoja nikuondoe kibanzi katika jicho lako, na huku huioni boriti iliyoko katika jicho lako mwenyewe? Mnafiki wewe! Toa kwanza boriti iliyoko jichoni mwako, na hivyo utaona sawasawa kiasi cha kuweza kuondoa kibanzi kilicho katika jicho la ndugu yako.
(Luke 6:42)


ZIJUE TABIA ZA MNAFIKI!


Bwana Yesu alitoa hotuba moja kali sana pale alipokuwa amekusanya makutano wengi nae akapanda katika mlima na kuanza kuwafundisha watu.

Katika mafundisho yale Bwana Yesu aliwagusa watu aliowaita WANAFIKI, kwa kiingereza wanaitwa HYPOCTRITES.


Mnafiki kwa lugha rahisi ni mtu anaejifanya kuwa na tabia fulani nzuri lakini kiuhalisia tabia hyo hana.


Mathayo 6, Bwana Yesu amejaribu kusema baadhi ya wanafiki katika makutano yale.


1. Watu wajifanyao wema
Bwana Yesu anasema "Angalieni msifanye wema wenu machoni pa watu, kusudi mtazamwe na wao; kwa maana mkifanya kama hayo, hampati thawabu kwa Baba yenu aliye mbinguni"


Kuna watu kwenye jamii zetu ni wanafiki sana kwa kujifanya wao ni wema sana katika jamii ili waonekano wao ni wema na bora kuliko wengine. Tena kwa makusudi wanajifanyisha wema huo ili watu wawasifu na kuwapigia makofi.


Kuna watu wako tayari hata kwenye makanisa wafanye mambo ili tu waumini wamuone kuwa yeye ni bora na ni mwema kuliko wengine. Kuna watu hawako tayari kuwasaidia masikini/wenye uhitaji lakini wako tayari kuchangia kwenye hafla za watu ili wajulikane wao ni wema mbele ya jamii.


Kuna watu nakwambia wako tayari kufanya kazi ya Mungu makanisani ili tu wasifiwe na watu na wasiposifiwa hiyo kazi hawaihitaji, nakwambia wewe ni mnafiki. Na hakuna neno linauma kama kuambiwa wewe ni mnafiki. Lakini ukweli ndiyo huo kama unataka kufanya mambo ili uonekane machoni pa watu wewe ni mnafiki na huna thawabu mbele za Mungu. Saidia maskini na wajane na wahitaji pasipo kutaka uonekane machoni pa watu maana yeye aonaye siri anakuona na atakupa thawabu.


2. Kwenye kutoa sadaka
Ndugu yangu kuna watu hadi kwenye kutoa sadaka wanataka watu wengine wajue kwamba jamaa katoa sadaka kiasi gani leo! Yesu akasema mstari wa 2, "Basi wewe utoapo sadaka, usipige panda mbele yako, kama wanafiki wafanyavyo katika masinagogi na njiani, ili watukuzwe na watu"


Kumbe kuna mijitu inatoa sadaka ili watu wawatukuze kuwa jamaa katoa fedha nyingi. Kuna watu nakuambia hata kwenye sadaka za changizo fulani fulani wanataka watoe sadaka zao zisikiwe na kila mtu ili tu jamaa atukuzwe.


Nakwambia wewe ni mnafiki, na huna thawabu mbele za Mungu.
Kwenye sura hiyo ya sita yameelezwa mengi kuhusu wanafiki. Ndugu yangu jiepushe kuwa mnafiki. Kuna mambo mengi ya kiungu waweza kuyafanya kimya kimya na ukapata thawabu.


Usifanye ili watu wakuone. Usimnunulie mchungaji au Padri wako kitu fulani na utake watu wajue ili wakusifu kwamba nawe ni mtoaji! Wewe ni mnafiki tu. Fanya kimya kimya na ninakuhakikishia Mungu wa mbinguni atakupa thawabu.
Katika jamii zetu wanasiasa ni kati ya watu wanafiki sana siku za hivi karibuni. Wanazungumza kuhusu amani lakini wanachokimaanisha sicho hata kidogo.


Wanasiasa kwenye majukwaa wana hubiri amani wakishuka wanaenda kupanga mikakati ya kuwagawa watu kwa sababu ya makabila, dini na maeneo watokako. Wana siasa mnaofanya hivyo ninyi ni wanafiki tu, hamna lolote. Na Mungu aliye hai atawalipa na udhalimu wenu. Na ninawaambia fungu lenu halimo katika watanzania wanaotaka amani ya Taifa hili na mbingu ziwakemee.

Mungu akubariki sana.
Ahsanteeeeeeeeeee
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
9,263
Likes
11,263
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
9,263 11,263 280
Tafuta mwana CCM yeyote hasa Lizaboni ndio utajua mtu mnafiki yupoje.
 
HARUFU

HARUFU

Platinum Member
Joined
Jan 21, 2014
Messages
26,580
Likes
31,048
Points
280
HARUFU

HARUFU

Platinum Member
Joined Jan 21, 2014
26,580 31,048 280
{1} Akiongea husema Uongo

{2} Akiaminiwa Haaminiki

{3}Akitoa Ahadi Hatekelezi

Izo ndizo sifa 3 kubwa za Mnafki!!
Kabisa,

Anapozungumza husema Uongo.

Akitoa ahadi, haitimizi.

Na anapoaminiwa hufanya hiyana/khiyana.

Hizo ndizo dalili kuu tatu za mtu mnafiki.

Ahsante sana [SIZE=7]Howt Lady[/SIZE]
 
ngalelefijo

ngalelefijo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2012
Messages
2,354
Likes
1,073
Points
280
ngalelefijo

ngalelefijo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2012
2,354 1,073 280
kwa matendo yake,by bon mwaitege
 

Forum statistics

Threads 1,250,661
Members 481,436
Posts 29,740,763