Mtaa wa Mshume Kiyate zamani mtaa wa Tandamati


Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
Ukweli ni kuwa Mtaa wa Mshute Kiyate haupo kwa sababu wahusika wamekataa kubadili kibao cha jina sasa yapata zaidi ya miaka 20.

Kitwana Kondo
alipokuwa Meya wa Jiji la Dar es Salaam ndiye aliyefanya mabadiliko ya majina ya mitaa kuwaenzi wazalendo waliopigania uhuru wa Tanganyika kwa kuipa majna yao ile mitaa waliokuwa wakiishi.

Hivyo ndivyo Mtaa wa Kipata ujabadilishwa na kuitwa Mtaa wa Kleist Sykes, Mtaa wa Somali ukaitwa Omari Londo, Mtaa wa Aggrey ukaitwa Max Mbwana, Pugu Road ikaitwa Barabara ya Mwalimu Nyerere, Bi. Tatu binti Mzee akapata mtaa Ilala na Mtaa wa Tandamti ukabadilishwa jina na kuitwa Mtaa wa Mshume Kiyate.

Lakini palizuka malalamiko kuwa kilichomsukuka Kitwana Kondo kubadili majina ni hisia za udini. Hii ni baada ya kuonekana wazalendo wengi waliopewa majina ya mitaa ni Waislam.

Magazeti yakahoji ni michango gani wazalendo hawa walitoa? Kitwana Kondo katika mahojiano aliyofanya na marehemu Sarah Dumba wa Radio Tanzania Dar es Salaam (RTD) alijibu kwa kusema, ''Ikiwa hamjui michango ya watu hawa ulizeni mtaelezwa.''


Kushoto: Mwinjuma Mwinyikambi, Max Mbwana Julius Nyerere
na Mshume Kiyate Uchaguzi Mkuu wa 1962


Mtaa wa Mshume Kiyate katika mihangaiko ya kutafuta rizki nyakati za
mchana wakati wa kutafuta rizki


Mtaa wa Mshume Kiyate karibu na Soko la Kariakoo kama unavyoonekana
hivi sasa
 
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2011
Messages
4,777
Likes
3,080
Points
280
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2011
4,777 3,080 280
Sifuatilia sana hoja zako ila chache nilizofuatilia lazima kuwe na chembechembe za dini ndani yake........ila shukrani kwa taarifa, natumai wahusika watabadili hilo jina.
 
Jimmywatanzania

Jimmywatanzania

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2015
Messages
420
Likes
190
Points
60
Jimmywatanzania

Jimmywatanzania

JF-Expert Member
Joined May 8, 2015
420 190 60
Wapigani uhuru wengi walikuwa waislamu
 
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,905
Likes
171
Points
160
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,905 171 160
Mzee wangu, Mohamed Said, tatizo la kutoweka historia yetu kimaandishi ama lilifanywa makusudi kwa ajili ya manufaa ya kundi fulani au hatukuona umuhimu wa kuandika kwa wakati ule. Nashauri, kupitia kwako na wenzako mliokuwepo kipindi kile, timizeni wajibu, tuandikieni katika weledi na ukweli wote na wala msichoke. Kazi za kitaalam haziozi. Tutasoma tutajifunza na kuelimika zaidi.
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
Sifuatilia sana hoja zako ila chache nilizofuatilia lazima kuwe na chembechembe za dini ndani yake........ila shukrani kwa taarifa, natumai wahusika watabadili hilo jina.
Sifongo,
Waliotaka kuifuta historia ya wazee wangu walisukumwa na dini.
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
Mzee wangu, Mohamed Said, tatizo la kutoweka historia yetu kimaandishi ama lilifanywa makusudi kwa ajili ya manufaa ya kundi fulani au hatukuona umuhimu wa kuandika kwa wakati ule. Nashauri, kupitia kwako na wenzako mliokuwepo kipindi kile, timizeni wajibu, tuandikieni katika weledi na ukweli wote na wala msichoke. Kazi za kitaalam haziozi. Tutasoma tutajifunza na kuelimika zaidi.
Iza,
Historia ya wazee wetu imehifadhika.
 
jMali

jMali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
8,344
Likes
1,118
Points
280
jMali

jMali

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
8,344 1,118 280
Mzee wangu, Mohamed Said, tatizo la kutoweka historia yetu kimaandishi ama lilifanywa makusudi kwa ajili ya manufaa ya kundi fulani au hatukuona umuhimu wa kuandika kwa wakati ule. Nashauri, kupitia kwako na wenzako mliokuwepo kipindi kile, timizeni wajibu, tuandikieni katika weledi na ukweli wote na wala msichoke. Kazi za kitaalam haziozi. Tutasoma tutajifunza na kuelimika zaidi.
sioni kivipi kunaweza kuwa na makusudi ya kutokuandika historia, kwani kuna mtu au hata hao wazee alikatazwa kuandika?
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
sioni kivipi kunaweza kuwa na makusudi ya kutokuandika historia, kwani kuna mtu au hata hao wazee alikatazwa kuandika?
jMali,
Kwa mara ya kwanza nilipoandika historia ya TANU katika gazeti la
Africa Events (London) hii ilikuwa mwishoni mwa miaka ya 1980.

Toleo lote lilipotea kimaajabu kwa wauzaji.

Kwa mara ya kwanza waliowahi kulinunua toleo lile walisoma historia
ya Abdulwahid Sykes kama chachu ya kuundwa kwa TANU.

Watu waliaminishwa kuwa TANU iliundwa na Nyerere 1954 na historia
ilikuwa ikiandikwa hivyo.

Haya ni kwa ufupi tu kuna mengi.
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
Iza,
Historia ya wazee wetu imehifadhika.
Wanamajlis,
Nimeipata picha hii ya Mzee Mshume Kiyate iliyopigwa mwaka
wa 1964 siku Wazee wa Dar es Salaam walipofanya maandamano
ya kumuunga mkono Mwalimu Nyerere baada ya maasi yaliyotokea
tarehe 20 Januari 1964.

 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,579
Likes
39,004
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,579 39,004 280
Mwalimu Nyerere alishampiga sana mizinga Mzee Mshume.
Mzee Mshume noma sana, mizinga ya jeshi ilishindwa kumuua hadi Nyerere mwenyewe akaamua ashike silaha mwenyewe...



kweli uchawi upo
 
Kambaresharubu

Kambaresharubu

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2014
Messages
333
Likes
425
Points
80
Kambaresharubu

Kambaresharubu

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2014
333 425 80
Ukweli ni kuwa Mtaa wa Mshute Kiyate haupo kwa sababu wahusika wamekataa kubadili kibao cha jina sasa yapata zaidi ya miaka 20.

Kitwana Kondo
alipokuwa Meya wa Jiji la Dar es Salaam ndiye aliyefanya mabadiliko ya majina ya mitaa kuwaenzi wazalendo waliopigania uhuru wa Tanganyika kwa kuipa majna yao ile mitaa waliokuwa wakiishi.

Hivyo ndivyo Mtaa wa Kipata ujabadilishwa na kuitwa Mtaa wa Kleist Sykes, Mtaa wa Somali ukaitwa Omari Londo, Mtaa wa Aggrey ukaitwa Max Mbwana, Pugu Road ikaitwa Barabara ya Mwalimu Nyerere, Bi. Tatu binti Mzee akapata mtaa Ilala na Mtaa wa Tandamti ukabadilishwa jina na kuitwa Mtaa wa Mshume Kiyate.

Lakini palizuka malalamiko kuwa kilichomsukuka Kitwana Kondo kubadili majina ni hisia za udini. Hii ni baada ya kuonekana wazalendo wengi waliopewa majina ya mitaa ni Waislam.

Magazeti yakahoji ni michango gani wazalendo hawa walitoa? Kitwana Kondo katika mahojiano aliyofanya na marehemu Sarah Dumba wa Radio Tanzania Dar es Salaam (RTD) alijibu kwa kusema, ''Ikiwa hamjui michango ya watu hawa ulizeni mtaelezwa.''


Kushoto: Mwinjuma Mwinyikambi, Max Mbwana Julius Nyerere
na Mshume Kiyate Uchaguzi Mkuu wa 1962


Mtaa wa Mshume Kiyate katika mihangaiko ya kutafuta rizki nyakati za
mchana wakati wa kutafuta rizki


Mtaa wa Mshume Kiyate karibu na Soko la Kariakoo kama unavyoonekana
hivi sasa
Na mtaa wa Pemba ulipewa jina la Mwl Sakina Mohamed Arab, lkn nao bado umebaki na jina lake la zamani!!
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
Na mtaa wa Pemba ulipewa jina la Mwl Sakina Mohamed Arab, lkn nao bado umebaki na jina lake la zamani!!
Kambaresharubu,
Sikuwa najua kuwa Mtaa wa Pemba ulipewa jina la Mwalimu
Sakina
.

Ahsante sana kwa taarifa hii.
 
M

makodinda

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2013
Messages
1,325
Likes
983
Points
280
M

makodinda

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2013
1,325 983 280
Sifongo,
Waliotaka kuifuta historia ya wazee wangu walisukumwa na dini.



Hivi Mzee wangu Mohamed Said kwani wazee wako walikatazwa wasipige kelele pale walipokuwa wanaona historia yao inafichwa? Maneno yako yana ukakasi inaonekana kuna kitu unakificha hutaki kuweka wazi
 
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined
Nov 2, 2008
Messages
11,532
Likes
7,064
Points
280
Mohamed Said

Mohamed Said

Verified Member
Joined Nov 2, 2008
11,532 7,064 280
Hivi Mzee wangu Mohamed Said kwani wazee wako walikatazwa wasipige kelele pale walipokuwa wanaona historia yao inafichwa? Maneno yako yana ukakasi inaonekana kuna kitu unakificha hutaki kuweka wazi
Makodinda,
Nitaanza na hili la mwisho.
Sina ninachoficha.

Yote niliyokusudia kusema nimeyasema katika kitabu changu,
''The Life and Times of Abdulwahid Sykes...''

Sisi hatuna hulka ya kupiga kelele.

Ndiyo maana unaona kwa miaka mingi hakuna aliyejua historia
ya kweli ya TANU.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
61,496
Likes
29,615
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
61,496 29,615 280
Kambaresharubu,
Sikuwa najua kuwa Mtaa wa Pemba ulipewa jina la Mwalimu
Sakina
.

Ahsante sana kwa taarifa hii.
Maalim Mohamed Said,

Tafadhali tupe darsa kuhusu hayo maasi ya tarehe 20, nnadhani vijana wengi humu hawajapatapo hata kuyasikia.
 
Konda wa bodaboda

Konda wa bodaboda

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
8,065
Likes
3,220
Points
280
Konda wa bodaboda

Konda wa bodaboda

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
8,065 3,220 280
Maalim Mohamed Said,

Tafadhali tupe darsa kuhusu hayo maasi ya tarehe 20, nnadhani vijana wengi humu hawajapatapo hata kuyasikia.
Ni darasa sio darsa.
 
bona

bona

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2009
Messages
3,794
Likes
183
Points
160
bona

bona

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2009
3,794 183 160
sion kwa nn hili jambo liwe la kidin, mosi majina yanayotaka kubadilishwa pia yana muelekeo wa hayo yanayotaka kuwekwa pili historia ni historia jaman iko waz nyerere asingeweza pata uhuru mwenyewe hasa ikieleweka kua dar es salaam ilikua ya waislam yy alikua amesoma tu so kuna kutegemeana hakuna anayeweza sema nilifanya hili peke yangu ila kama historia ilivyo dunia nzima kiongoz ndio anapata all the credit sielew kwa nn watu wanaona hilo ni tatizo
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,235
Likes
4,664
Points
280
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,235 4,664 280
Historia hii ilipotoshwa kama zilivyopotishwa historia zote duniani,kinachotakiwa ni kuusema ukweli kila unapopatikana.watawala ndugu zanguni hupenda historia iandikwe kwa kuhalalisha uwepo wao na hicho ndiyo kilichowapata wazee wetu,siyo tu wale wa Dar es salaam lakini hata huko vijijini,niliambiwa kule Biirabo,Nshamba,muleba kagera alikuwepo mzee kalyambabi,hajaelezwa popote.
 

Forum statistics

Threads 1,252,017
Members 481,948
Posts 29,793,186