Msaada wa tiba: Fangasi za mdomoni (ulimi)

Msaada wa tiba: Fangasi za mdomoni (ulimi)

Africanar

Member
Joined
Jan 20, 2018
Posts
86
Reaction score
24
Habari za wakati huu wanajukwaa wote mabibi na mabwana,pasipo kupoteza nyakati kuna jambo ninataka nisaidiwe kwa namna moja ama nyingine.

Nina mdogo wangu anasumbuliwa na fangasi za mdomoni yaani katika ulimi kwanzia juzi hapa sasa napenda kuuliza:

1 Dawa gani atumie kwa kutibu kabisa tatizo?

2 Madhara gani hutokea ikiwa atachelewa kutumia dawa hzo za fangasi kwa muda.

3 Pia kwa kuongezea tuu,fangasi ndani ya miili ya wanadamu husababishwa na nini?

Naimani humu kuna walio na ujuzi wa tiba za kiafya na walio na elimu katika hili.

[HASHTAG]#Africanar[/HASHTAG]
 
Khaaaaa! Tumepoteza rafiki kwa fungusi ya mdomoni, acha kuhangaika na majibu ya mitandaoni mumuwahishe hospitali, hao fungusi badaadaye husambaa mpaka kwenye koo baadaye hali huwa mbaya tatizo hugeuka kansa, baadaye unakatwa ulimi, baadaye unatoka madonda kwenye matezi ya mdomo hali ikiwa hivyo unakooondaaa huku ukiwa na maumivu makali, baadaye unakufa, baadaye tunakuzika inatia huzuhi sana.
 
Tangu juzi tu?
1.Fangasi ni tatizo linalo develop taratibu kwa muda mrefu (chronic infection) sio muda I mfupi (Acute infection.)

Kwa macho yako wewe huwezi kutoa conclusion kuwa hizo ni fangasi hivyo aonane na daktari. Yawezekana ni Human Simplex Virus (HSV2) ambao ni very common.

Kama ni fangasi more likely ni CANDIDA ABLICANS

Mdomoni mwa binadamu kwa kawaida huwa kuna bacteria pamoja na fangasi ambao hawana madhara( Normal Flora) na wanakuwa katika uwiano ambao uko balanced. Kinga ya mwili pamoja na bacteria vinajukumu la kuhakikisha hao fangasi hawakui wengi kupitiliza kiwango kinacho takiwa.

Mambo yanayo punguza kiwango cha normal flora bacteria au Kinga ya mwili kupungua vinapelekea hawa fangasi kuongezeka kwa wingi mdomoni kupita kiwango. Hapo ndipo mtu anapata fangasi wa mdomoni kitaalamu ORAL CANDIDIASIS.

Mambo yanayo punguza kinga ya mwili ni kama vile 1. HIV/Aids 2. Kisukari 3.kansa 4.matumizi ya dawa za Kansa. 5. Matumizi ya steroids drugs. 6. Watoto kinga iko chini. Watu hawa wako kwenye risk ya kupata Oral candidiasis

Matumizi ya muda mrefu ya Antibiotics kama vile Amoxcilin, penicillin nk huwauwa bacteria nakupelekea kupungua kwa normal flora bacteria na kusababisha overgrowth ya Fangasi.

Dalili, unapata vitu kama ukoko kwenye ulimi au kuta za mdomo ambavyo ukisugua na mswaki havitoki( ORAL THRUSH). Ulimi kuwasha na wakatimwingine vibalango vidogo kwenye ulimi pembeni.
.
MATIBABU: mpaka tujiridhishe kama kweli hizo ni fangasi. Dawa sio pipi epuka matumizi yasiyo sahihi au lazima ya dawa. Miili yetu Isiwe sehemu ya majaribio ya dawa mtu akikushauri jaribu hii na ww unajaribu kweli.

By Dr Nyai
 
Tatizo la forum zetu hizi kila mtu ni daktari, Kama unahisi katika forum unayoomba msaada hakuna daktari wa kukujibu muwe mnaenda hospitali.
Tatizo la mtu X sio lazima liwe la mtu Y hata kama chanzo ni kilekile. Wakati mtu X akifa kwa ugonjwa Z mtu Y anapona ugonjwa huohuo hata pasipo kumia dawa
Hivyo usichukue ugonjwa wako na kuuhamishia kwa wengine. Magonjwa mengine huwa bi hofu zetu tu zinatumaliza.
 
Asantee[emoji120]
Tatizo la forum zetu hizi kila mtu ni daktari, Kama unahisi katika forum unayoomba msaada hakuna daktari wa kukujibu muwe mnaenda hospitali.
Tatizo la mtu X sio lazima liwe la mtu Y hata kama chanzo ni kilekile. Wakati mtu X akifa kwa ugonjwa Z mtu Y anapona ugonjwa huohuo hata pasipo kumia dawa
Hivyo usichukue ugonjwa wako na kuuhamishia kwa wengine. Magonjwa mengine huwa bi hofu zetu tu zinatumaliza.
 
Jarbu kula machungwa na limao walau ucku au mchana
 
mimi niliwahi kuugua huu ugonjwa kusema ukweli nilitumia tiba mbadala baada ya kuhangaika sana mahospitalini nmetumia dawa hadi nkachoka na kusema ukweli ilikua inaninyima uhuru yaan ilifikia wakat mtu ananihisi labda nna ngoma dah ndo nkaamua kutumia plan B nimeshapona nipo huru sasa
 
Jaribu kutumia vitamin B complex, nilikuwa na tatizo kama hilo hadi kwenye lips kunakuwa na wekundu, ila sijui kama ndo fangasi. Nilitumia vitamin B complex nikapona
upo right mkuu nimeenda duka la dawa wanasema inasaidia kukausha vidonda from internal!.thanks
 
Khaaaaa! Tumepoteza rafiki kwa fungusi ya mdomoni, acha kuhangaika na majibu ya mitandaoni mumuwahishe hospitali, hao fungusi badaadaye husambaa mpaka kwenye koo baadaye hali huwa mbaya tatizo hugeuka kansa, baadaye unakatwa ulimi, baadaye unatoka madonda kwenye matezi ya mdomo hali ikiwa hivyo unakooondaaa huku ukiwa na maumivu makali, baadaye unakufa, baadaye tunakuzika inatia huzuhi sana.
dah! upo right sana kwa maelezo yako clinician. umejibu kitabibu zaidi yaani nimekupata be blessed always sir!
 
Tangu juzi tu?
1.Fangasi ni tatizo linalo develop taratibu kwa muda mrefu (chronic infection) sio muda I mfupi (Acute infection.)

Kwa macho yako wewe huwezi kutoa conclusion kuwa hizo ni fangasi hivyo aonane na daktari. Yawezekana ni Human Simplex Virus (HSV2) ambao ni very common.

Kama ni fangasi more likely ni CANDIDA ABLICANS

Mdomoni mwa binadamu kwa kawaida huwa kuna bacteria pamoja na fangasi ambao hawana madhara( Normal Flora) na wanakuwa katika uwiano ambao uko balanced. Kinga ya mwili pamoja na bacteria vinajukumu la kuhakikisha hao fangasi hawakui wengi kupitiliza kiwango kinacho takiwa.

Mambo yanayo punguza kiwango cha normal flora bacteria au Kinga ya mwili kupungua vinapelekea hawa fangasi kuongezeka kwa wingi mdomoni kupita kiwango. Hapo ndipo mtu anapata fangasi wa mdomoni kitaalamu ORAL CANDIDIASIS.

Mambo yanayo punguza kinga ya mwili ni kama vile 1. HIV/Aids 2. Kisukari 3.kansa 4.matumizi ya dawa za Kansa. 5. Matumizi ya steroids drugs. 6. Watoto kinga iko chini. Watu hawa wako kwenye risk ya kupata Oral candidiasis

Matumizi ya muda mrefu ya Antibiotics kama vile Amoxcilin, penicillin nk huwauwa bacteria nakupelekea kupungua kwa normal flora bacteria na kusababisha overgrowth ya Fangasi.

Dalili, unapata vitu kama ukoko kwenye ulimi au kuta za mdomo ambavyo ukisugua na mswaki havitoki( ORAL THRUSH). Ulimi kuwasha na wakatimwingine vibalango vidogo kwenye ulimi pembeni.
.
MATIBABU: mpaka tujiridhishe kama kweli hizo ni fangasi. Dawa sio pipi epuka matumizi yasiyo sahihi au lazima ya dawa. Miili yetu Isiwe sehemu ya majaribio ya dawa mtu akikushauri jaribu hii na ww unajaribu kweli.

By Dr Nyai
dah well said clinician..umefunga topic mkuu yaan umejib kitabibu haswaaaaaah.be blessed always!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom