Msaada wa kibenki

Msaada wa kibenki

macho_mdiliko

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2008
Posts
29,449
Reaction score
61,204
Magwiji wa JF aSalaam Alaykum!!
Naomba mnieleweshe: Je mtu aliyepo nje -kwa mfano USA.. akaingiza fedha (eg: $ 4000) kwenye account ya bank ya mtu aliyepo Tanzania (eg CRDB), yule jamaa wa Tz atapewa US dollars au shilingi za Tz? Na kama atapewa Tz shs, ile exchange rate inaamuliwa na bank husika i.e. CRDB au ni nani?
Natanguliza shukran zangu!
 
Mkuu,

Kama account inayopokea hizo hela ni ya dollar, basi pesa hizo zitaingia kwenye hiyo account kama dollar. Endapo account inayohusika ni Tshs. basi pesa hizo zitabadilishwa na kuingizwa kwenye account kama shillingi. Exchange rate inayotumika kubadirisha hizo dollar kuwa Tshs. inaamuliwa na benki kwani benki zinakuwa na exchange rate ya kila siku.

Nafikiri nimetoa ufafanuzi sahihi lakini kama kuna member anafikiri maelezo yangu sio sahihi basi ataeleza.

Tiba
 
Mkuu,

Kama account inayopokea hizo hela ni ya dollar, basi pesa hizo zitaingia kwenye hiyo account kama dollar. Endapo account inayohusika ni Tshs. basi pesa hizo zitabadilishwa na kuingizwa kwenye account kama shillingi. Exchange rate inayotumika kubadirisha hizo dollar kuwa Tshs. inaamuliwa na benki kwani benki zinakuwa na exchange rate ya kila siku.

Nafikiri nimetoa ufafanuzi sahihi lakini kama kuna member anafikiri maelezo yangu sio sahihi basi ataeleza.

Tiba

Nd. Tiba,
Kutokana na vile ninavyojua mimi pamoja na uzowefu wangu, jibu lako ni sawa!
 
mkuu,

kama account inayopokea hizo hela ni ya dollar, basi pesa hizo zitaingia kwenye hiyo account kama dollar. Endapo account inayohusika ni tshs. Basi pesa hizo zitabadilishwa na kuingizwa kwenye account kama shillingi. Exchange rate inayotumika kubadirisha hizo dollar kuwa tshs. Inaamuliwa na benki kwani benki zinakuwa na exchange rate ya kila siku.

Nafikiri nimetoa ufafanuzi sahihi lakini kama kuna member anafikiri maelezo yangu sio sahihi basi ataeleza.

Tiba

ni sawa kwa asilimia miamoja
 
Mkuu,

Kama account inayopokea hizo hela ni ya dollar, basi pesa hizo zitaingia kwenye hiyo account kama dollar. Endapo account inayohusika ni Tshs. basi pesa hizo zitabadilishwa na kuingizwa kwenye account kama shillingi. Exchange rate inayotumika kubadirisha hizo dollar kuwa Tshs. inaamuliwa na benki kwani benki zinakuwa na exchange rate ya kila siku.

Nafikiri nimetoa ufafanuzi sahihi lakini kama kuna member anafikiri maelezo yangu sio sahihi basi ataeleza.

Tiba

You are right, labda kwa lugha ya ushahii kabisa ni kwamba, exchange rate inaamuriwa na nguvu ya soko!!!
 
You are right, labda kwa lugha ya ushahii kabisa ni kwamba, exchange rate inaamuriwa na nguvu ya soko!!!

Kwa kuongeza tu ni kwamba exchange rate itakayotumika ni ile itakayokua imeandikwa siku ile,nawe mteja utaambiwa kwamba utapewa kwa TSh.ngapi kwa kila dollar.
 
Inategemea pia na amount kama ni kubwa lets say USD 100,000 + unarhusiwa ku jadili rate(special rate)itakayotumika for conversion
 
Inategemea pia na amount kama ni kubwa lets say USD 100,000 + unarhusiwa ku jadili rate(special rate)itakayotumika for conversion

Ni customer oriented decision, wengine wanakumiminia tu, and that is how is supposed to be coz' for that amt inaweza kuwa na impact kubwa sana in one of the part(banker/customer) !!!!
 
You are right, labda kwa lugha ya ushahii kabisa ni kwamba, exchange rate inaamuriwa na nguvu ya soko!!!

Labda kwa kukusahihisha zaidi, exchange rate haitaamuriwa na nguvu ya soko bali na benki husika Tz. Hapo ndipo benki ya Tz inapokuibia huku ukiona.

Exchange inayoamuriwa na nguvu ya soko iko competitive na inabadirika kila sekunde, ndo maana kama ungepata in $$ Tz ungeweza kwenda kwenye maduka kadhaa yanayobadirisha fedha na ukapata rate tofuati.
 
Wakuu nawashukuru kwa info zenu... Labda niongezee swali dogo... je, kama fedha zimeingia leo na nikaona exchange rate iko chini, je, naweza kusubiri mpaka exchange rate itakapokuwa nzuri ndio niende kuzichukua? (sina maana ya kukaa sana ... eg miezi mitatu... hapana... namaanisha a reasonable time eg one week)
 
Wakuu nawashukuru kwa info zenu... Labda niongezee swali dogo... je, kama fedha zimeingia leo na nikaona exchange rate iko chini, je, naweza kusubiri mpaka exchange rate itakapokuwa nzuri ndio niende kuzichukua? (sina maana ya kukaa sana ... eg miezi mitatu... hapana... namaanisha a reasonable time eg one week)

Inategemea na policy za benki husika Tz; policy ambazo mimi binafsi sizijui. Ila benki mara nyingi ni wajanja na wanajuwa kwamba "mara nyingi" thamani ya shiling dhidi ya U$ inaporomoka, na hivyo wata lock exchange rate ya siku ambayo fedha zako zimeingia, ili wafaidi appreciation ya U$ vis-a-vis T-sh.

Kwa maana nyingine, wakati wewe unawavizia wao tayari wameshakupora! Kumbuka mara tu U$ zinavyowafikia tayari wewe wameshakuhesabia in T-shilling (assuming account yako ni ya T-sh).

Kama haitoshi, hata kama account yako ni ya U$ wataku charge services charge in U$; charge ambayo wewe huna control nayo. Charge hii yaweza kuwa kubwa kuliko hasara ambayo ungeipata kutokana na punjo la exchange rate endapo account yako ingekuwa in T-sh.

Benki ni wezi waliokubalika kisheria kututunzia fedha zetu.
 
Back
Top Bottom