Msaada kwa mwenye uelewa wa hisa


Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
375
Likes
41
Points
45
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
375 41 45
std.
Shares Bid
Outstd.
Shares Offered
Number of
Shares Traded
Markert Cap
(TZS)
Percent of
Foreign holding​
TOL
260
260
260
260
76,302,980
2
0
0
293,473
11.04
5.84%​
TBL
2,800
2,800
2,800
2,800
4,620,000
4
0
0
1,650
825.8
66.61%​
TATEPA
0
400
0
0
0
0
0
0
0
7.14
47.60%​
TCC
0
4,100
0
0
0
0
0
0
0
410
75.00%​
SIMBA
2,400
2,400
2,400
2,400
26,640,000
7
0
0
11,100
152.81
62.50%​
SWISSPORT
0
1,700
0
0
0
0
0
0
0
61.2
60.00%​
TWIGA
2,520
2,540
2,540
2,520
606,280
2
0
0
239
457
69.25%​
DCB
0
620
0
0
0
0
0
0
0
23.9
0.01%​
NMB
1,120
1,120
1,120
1,000
22,928,000
10
0
0
20,798
560
38.33%​
KA
0
1,020
0
0
0
0
0
0
0
1526.4
N/A​
EABL
0
2,000
0
0
0
0
0
0
0
1317.96
N/A​
JHL
0
5,860
0
0
0
0
0
0
0
210.96
N/A​
KCB
0
440
0
0
0
0
0
0
0
1298.07
N/A​
CRDB
123
123
125
123
14,584,500
13
0
0
118,900
266.63
12.04%​
NMG
0
3,100
0
0
0
0
0
0
0
487.07
N/A​
ABG
0
13,160
0
0
0
0
0
0
0
5396.73
N/A​
PAL
0
470
0
0
0
0
0
0
0
91.11
34.13%​
 
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
375
Likes
41
Points
45
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
375 41 45
Wadau kwa mwenye uelewa wa haya mambo atujuze
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
359
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 359 180
Swali lako ni pana sana. Labda uligawanye uulize issue moja moja inayokutatiza!
 
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
375
Likes
41
Points
45
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
375 41 45
Swali lako ni pana sana. Labda uligawanye uulize issue moja moja inayokutatiza!
Ninampango wa kuanza wekeza kwenye hisa ila sijajua utaratibu wa kununua na kuuza hisa unakuaje..Naomba utaratibu hasa kwa benki ya Crdb
 
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2012
Messages
4,401
Likes
68
Points
145
Chimbuvu

Chimbuvu

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2012
4,401 68 145
Nipo ofisini now nikitoka ntakuelekeza step by step
 
N

NoLimit

Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
N

NoLimit

Member
Joined Mar 29, 2011
11 0 0
Inabidi ufungue Central Depository Account kupitia a broker kama Tanzania Securities, Orbit, au Solomon to name a few. Unachohitaji ni kitambulisho halafu wao watanunua na kuuza hisa kwa niaba yako. Charges zao ni between 1.1%-2% ya thamani ya transaction.
 
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
375
Likes
41
Points
45
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
375 41 45
Inabidi ufungue Central Depository Account kupitia a broker kama Tanzania Securities, Orbit, au Solomon to name a few. Unachohitaji ni kitambulisho halafu wao watanunua na kuuza hisa kwa niaba yako. Charges zao ni between 1.1%-2% ya thamani ya transaction.
mkuu utaratibu wao unakuaje na wewe utajuaje kiwango cha hisa zako
 
N

NoLimit

Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
11
Likes
0
Points
0
N

NoLimit

Member
Joined Mar 29, 2011
11 0 0
Utaratibu ni kwenda na kitambulisho na kujaza account opening forms. Account ikishafunguliwa unaweza kuamua kununua hisa mfano za TBL. Kama hisa moja kwa wakati huo inauzwa mfano 2,800/= kila moja na wewe unataka hisa 100 basi itacost 2,800X100= 280,000/= plus commission ya broker wako. Same process ukitaka kuuza. Nakushauri utemebelee Stock Brokers in Tanzania|Online Share Trading| Investment Advisers||Online Securities Trading na Home | Tanzania Securities Limited wameeleza vizuri pia unaweza jifunza market conditions ya bongo kwa kuperuz reports na commentaries.
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
359
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 359 180
Kuna hisa za kampuni nyingi (mfano TBL, TOL, Sigara, Cement Tanga, Cement Twiga, Dahaco, CRDB, NMB, nk). Ni changamoto kujua/kuchagua kampuni ambazo hisa zake zitaendelea kufanya vizuri huko mbele - na hasa kwa mwekezaji wa mara ya kwanza. Ukizungumza na wawekezaji wazoefu na mawakala itasaidia sana.

Lakini pia kwa kusambaza risk watu hununua vipande vya UTT ambayo huwekeza pesa zako na za wengine katika hisa mbalimbali, katika mabenki, na kwingineko.
 
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
375
Likes
41
Points
45
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
375 41 45
Kuna hisa za kampuni nyingi (mfano TBL, TOL, Sigara, Cement Tanga, Cement Twiga, Dahaco, CRDB, NMB, nk). Ni changamoto kujua/kuchagua kampuni ambazo hisa zake zitaendelea kufanya vizuri huko mbele - na hasa kwa mwekezaji wa mara ya kwanza. Ukizungumza na wawekezaji wazoefu na mawakala itasaidia sana.

Lakini pia kwa kusambaza risk watu hununua vipande vya UTT ambayo huwekeza pesa zako na za wengine katika hisa mbalimbali, katika mabenki, na kwingineko.
Mkuu naomba ufafanuzi kuhusu vipande vya UTT
 
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2011
Messages
375
Likes
41
Points
45
Babarita

Babarita

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2011
375 41 45
Utaratibu ni kwenda na kitambulisho na kujaza account opening forms. Account ikishafunguliwa unaweza kuamua kununua hisa mfano za TBL. Kama hisa moja kwa wakati huo inauzwa mfano 2,800/= kila moja na wewe unataka hisa 100 basi itacost 2,800X100= 280,000/= plus commission ya broker wako. Same process ukitaka kuuza. Nakushauri utemebelee Stock Brokers in Tanzania|Online Share Trading| Investment Advisers||Online Securities Trading na Home | Tanzania Securities Limited wameeleza vizuri pia unaweza jifunza market conditions ya bongo kwa kuperuz reports na commentaries.
Asante kwa taarifa ila bado nina tatizo,napenda kuwekeza katika benki ya crdb ila sijajua vizuri ninafaidikaje na hisa zangu ntazowekeza
 
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2012
Messages
1,395
Likes
29
Points
135
Mwanahisa

Mwanahisa

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2012
1,395 29 135
Mkuu, kama No Limit, alivyo jitahidi kukuelezea,
Lazima upate wakala (Broker), alafu akuandikishe kama mwanahisa yeye akiwa muwakilishi wako sokoni DSE, atakununulia hizo hisa za CRDB kwa bei iliyopo sasa, na yeye atakueleza anatoza kiasi gani kwa hisa moja kama kamisheni yake kwa uwakala. Utanunua na kuuza hisa zako kupitia wakala wako bila matatizo.
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
359
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 359 180
Mkuu naomba ufafanuzi kuhusu vipande vya UTT
Utt ni mfuko wa uwezekaji wa pamoja. Unaendeshwa kitaalamu sana. Kama nilivyosema wanawekeza katika hisa za aina nyingi, katika bonds mbalimbali, katika amana za benki, nk. Ina maana ukinunua vipande pesa yako inawekezwa kote huko. Hivyo baadhi ya biashara walikowekeza hata zikipata hasara, biashara zingine nyingi zinapata faida. Kwa uzoefu wangu wa mfuko wao Jikimu kwa mfano, faida wanayogawa haipungui 10% kwa mwaka.

Ni wazi uwekezaji moja kwa moja kwenye hisa za makampuni unaweza kukulipa zaidi sana, au pungufu sana au hata sifuri. Ndiyo risk yenyewe.
 

Forum statistics

Threads 1,236,497
Members 475,174
Posts 29,259,837