Msaada: Kusoma Programming languages


maringeni

maringeni

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2013
Messages
3,000
Likes
3,325
Points
280
maringeni

maringeni

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2013
3,000 3,325 280
Salaam wanajamvi,
Kuna dogo anatamani kusoma programming languages zitakazomwezesha kutegeneza programs zitakazoweza kutumika kwenye simu zinazotumia android na nyingenezo.
Elimu yake ni kidato cha 6 na yupo Dar.
Kama kuna private tutor au short course tafadhali tungependa sana.
Angependa kujua muda wa kujifunza basic na intermediate.
 
willy ze great

willy ze great

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
743
Likes
420
Points
80
willy ze great

willy ze great

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
743 420 80
mi namshauri tu kama anapenda programming apply computer science au engineering chuo kikuu kuna mambo mengi ya kujifunza kabla ya hizo android development na software. Maana tunaosoma tunaelewa mziki wake
 
Njunwa Wamavoko

Njunwa Wamavoko

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2012
Messages
5,662
Likes
581
Points
280
Njunwa Wamavoko

Njunwa Wamavoko

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2012
5,662 581 280
Salaam wanajamvi,
Kuna dogo anatamani kusoma programming languages zitakazomwezesha kutegeneza programs zitakazoweza kutumika kwenye simu zinazotumia android na nyingenezo.
Elimu yake ni kidato cha 6 na yupo Dar.
Kama kuna private tutor au short course tafadhali tungependa sana.
Angependa kujua muda wa kujifunza basic na intermediate.
kama kamaliza form six anasubiri matokeo na angependa walau kwa hii likizo yake kuwa anapata A B C za programming

Online Learning
Aanze na Scratch hii ni MIT cartoon like training inayomfundisha mwanafunzi Syntax za programming kwa Pseudocodes
Scratch - Imagine, Program, Share

au afanye CS50 wanatoa Havard iko free eDX
Introduction to Computer Science

Computer Science Hypothetical Curriculum + Tuts
aGupieWare: Online Learning: A Bachelor's Level Computer Science Program Curriculum (Updated)

Ila hii ni simply A B Cs kama uelewa wake ni mkubwa sana itampeleka level kubwa sana ila the definitive pathway ni kusoma Bcs of Computer Science au related programs

Class Learning

Tovuti ya ucc wanaonesha wanafundisha intro to programming for 8weeks kwa 300,000/=

http://www.ucc.co.tz/sites/default/files/uploads/Fee_Structure.pdf
 
churaxzbt8

churaxzbt8

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2014
Messages
292
Likes
56
Points
45
churaxzbt8

churaxzbt8

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2014
292 56 45
Mwambie aanza na c++ . Mimi natu
mia Q creator na Qt kutengeneza app zangu .
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
871
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 871 280
Kama mpenzi wa Android Inabidi aanze na Java. I guess Inabidi nitafute muda wa kuanza tena zile Trainings zangu japo last time changamoto zilikuwa nyingi
 
churaxzbt8

churaxzbt8

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2014
Messages
292
Likes
56
Points
45
churaxzbt8

churaxzbt8

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2014
292 56 45
huko mbali kwanza html yenyewe anajua??
Hiyo kweli , kwa sasa naandika app ya android ya kuangalia matokeo ya Necta (nitaipost google play week hii) kwa kutumia qt creator Languages ninazotumia katka kuandika app hii ni qml, javascript xml kwa kutengeneza frontend(UI) na C++ kwa ajir ya backend. Pia knowledge ya html nimeitumia katika app kutengeneza html parser
2016_06_26_16-51-30-png.360372
 

Attachments:

Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,952
Likes
2,632
Points
280
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,952 2,632 280
Hiyo kweli , kwa sasa naandika app ya android ya kuangalia matokeo ya Necta (nitaipost google play week hii) kwa kutumia qt creator Languages ninazotumia katka kuandika app hii ni qml, javascript xml kwa kutengeneza frontend(UI) na C++ kwa ajir ya backend. Pia knowledge ya html nimeitumia katika app kutengeneza html parser
2016_06_26_16-51-30-png.360372
imekaa poa sana kijana,jitahidi ukimaliza tupia humu ntakuwa wakwanza kuicheki
 
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined
Oct 25, 2012
Messages
3,671
Likes
871
Points
280
Stefano Mtangoo

Stefano Mtangoo

Verified Member
Joined Oct 25, 2012
3,671 871 280
Chura kwa applications ambazo sio real time sioni advantage ya anayeanza kujifunza C++ na QT. Kwanza inabidi ajifunze language kama tatu, QML, JS na C++. Wakati akiamua kutumia Android native Sdk anapaswa kujua Java tu.

Kuna njia nyingi za kuandika Android app, kama kutumia Cordova au Mono touch. Lakini best ni kutumia Java na kama kuna Issue performance critical just use NDK au JNI directly.

That being said kuna vitu unakosa mfano huwezi ifanya app yako iwe inacomply na material design na hivyo kuwa na sura ambayo haipendezi.
 
churaxzbt8

churaxzbt8

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2014
Messages
292
Likes
56
Points
45
churaxzbt8

churaxzbt8

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2014
292 56 45
Chura kwa applications ambazo sio real time sioni advantage ya anayeanza kujifunza C++ na QT. Kwanza inabidi ajifunze language kama tatu, QML, JS na C++. Wakati akiamua kutumia Android native Sdk anapaswa kujua Java tu.

Kuna njia nyingi za kuandika Android app, kama kutumia Cordova au Mono touch Lakini best ni kutumia Java na kama kuna Issue performance critical just use NDK au JNI directly.

That being said kuna vitu unakosa mfano huwezi ifanya app yako iwe inacomply na material design na hivyo kuwa na sura ambayo haipendezi.
Huwa napenda kudesign UI from Scratch ,sipende kutumia controls za google ktk app zangu ,,Material design sio kitu important kwangu.. Qt creator pia inasupport java .. mfano katika app hii nimetumia java katika ku-show Toasts. issue ya performance sio tatizo kwani qt creator inatumia msaada wa both NDK and JNI katika Ku- compile hizo language zote kwenda kwenye .dex kwa ajiri ya Dalvik virtual machine
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,000
Likes
9,993
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,000 9,993 280
mi namshauri tu kama anapenda programming apply computer science au engineering chuo kikuu kuna mambo mengi ya kujifunza kabla ya hizo android development na software. Maana tunaosoma tunaelewa mziki wake
Ushauri mzuri sana huu, mara nyigi madogo wengi hupenda kuanza programming kwa kuunga unga lugha hii lugha ile, lakini mambo ya msingi ya tarakishi hawayafahamu vizuri. Ni vizuri ukiwa na muda kama dogo ukachukua fursa kusoma spectrum yote ya sayansi ya kompyuta. Uwe na uelewa wa mambo yote ya msingi kwenye data structures, algorithms, data flow, hardware, networking na kadhalika.

Hapo baadaye kidogo hata ukiingia kwenye programming, unakua na base ya kutosha.
 

Forum statistics

Threads 1,236,841
Members 475,301
Posts 29,269,572