• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Msaada jinsi ya kuinstall na ku uninstall windows kwenye Pc

ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
Mimi sio mtaalamu wa mambo haya ila through hili jukwaa kidogo naelewa vingi sasa kuna hili bado sijalijua naombeni msaada

Mtaani utakuta matangazo mengi ya mtu akiwa anafanya kazi za kuweka na kutoa aina fulani ya windows katika PC na akitaka kulipwa huwa sioni kama ni kazi kubwa kama ile ya kushika PC sasa nilikuwa naomba kuelekezwa how to do it? Under the following guidelines

Kabla sijaanza kufanya hicho kitu niwe na nini na nini mfano nina Pc angu ina Windows 7 nataka kuweka Windows 8.1

Na window nayo kuwa nataka sina je kuna uwezekano wa kudownload window yoyote ile kwenye mtandao free? Naomba link kama inawezekana

Baada ya hapo nifuate step zipi zitakazo niwezesha kudondosha window fulani hadi kuweka nyinge nikiwa nimetulia chumbani kwangu bila karahaaa
 
kcamp

kcamp

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2014
Messages
6,007
Points
2,000
kcamp

kcamp

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2014
6,007 2,000
Mimi sio mtaalamu wa mambo haya ila through hili jukwaa kidogo naelewa vingi sasa kuna hili bado sijalijua naombeni msaada

Mtaani utakuta matangazo mengi ya mtu akiwa anafanya kazi za kuweka na kutoa aina fulani ya windows katika PC na akitaka kulipwa huwa sioni kama ni kazi kubwa kama ile ya kushika PC sasa nilikuwa naomba kuelekezwa how to do it? Under the following guidelines

Kabla sijaanza kufanya hicho kitu niwe na nini na nini mfano nina Pc angu ina Windows 7 nataka kuweka Windows 8.1

Na window nayo kuwa nataka sina je kuna uwezekano wa kudownload window yoyote ile kwenye mtandao free? Naomba link kama inawezekana

Baada ya hapo nifuate step zipi zitakazo niwezesha kudondosha window fulani hadi kuweka nyinge nikiwa nimetulia chumbani kwangu bila karahaaa
nipigie humu nikuelekeze mkuu maelezo sina mda wa kuandika.0767879784
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
14,187
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
14,187 2,000
danya, hongera kwa kuonyesha nia ya kutaka kujifunza.
Bila kujali njia utakayotumia, si kushauri uwe mtumiaji wa kudownload fo free hizo windows, zitakuletea matatizo hasa za Microsoft.

Zinakua na license na unazinunua au kupewa na mtu aliyenunua.

Kabla ya kuinstall windows/operating system, kwanza kabisa ni lazima uangalie uwezo wa hiyo mashine/ compyuta kama ina uwezo wa kuipokea na kufanya kazi vizuri na hiyo window unayotaka kuweka.

Hapo kwenye ku install na ku uninstall kuna vitu vingi vya kuangali, kwa mfano kama computer ilikua inatumika suala la kupoteza data zilizokua kwenye computer, applications zilizokua kwenye hiyo computer kama utaweza kuzipata tena, drivers mbali mbali zilizokua kwenye hiyo mashine n.k

Mpigie kcamp kwa maelezo zaidi.
 
Last edited by a moderator:
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
danya, hongera kwa kuonyesha nia ya kutaka kujifunza.
Bila kujali njia utakayotumia, si kushauri uwe mtumiaji wa kudownload fo free hizo windows, zitakuletea matatizo hasa za Microsoft.

Zinakua na license na unazinunua au kupewa na mtu aliyenunua.

Kabla ya kuinstall windows/operating system, kwanza kabisa ni lazima uangalie uwezo wa hiyo mashine/ compyuta kama ina uwezo wa kuipokea na kufanya kazi vizuri na hiyo window unayotaka kuweka.

Hapo kwenye ku install na ku uninstall kuna vitu vingi vya kuangali, kwa mfano kama computer ilikua inatumika suala la kupoteza data zilizokua kwenye computer, applications zilizokua kwenye hiyo computer kama utaweza kuzipata tena, drivers mbali mbali zilizokua kwenye hiyo mashine n.k

Mpigie kcamp kwa maelezo zaidi.
Nashukuru mkuu nilijua watu watasumbuka wapi waanzie kunifundisha lakin ndugu umeanza vizuri na nitarudi kwako kwa ajili ya maswali kwa ulivyo nielekeza hapo juu nashukuru ngoja niongee nae na nitarejea
 
Last edited by a moderator:
Gazaniga

Gazaniga

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
1,053
Points
0
Gazaniga

Gazaniga

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
1,053 0
Nashukuru mleta mada kwa kuuliza hili kwani namimi pia huwa nainstall ila pananizingua pale pa kuafanya disk partition.

Naomba kwa anayejua aweze kunielekeza hapo tu.
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
14,187
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
14,187 2,000
Nashukuru mkuu nilijua watu watasumbuka wapi waanzie kunifundisha lakin ndugu umeanza vizuri na nitarudi kwako kwa ajili ya maswali kwa ulivyo nielekeza hapo juu nashukuru ngoja niongee nae na nitarejea
Karibu mkuu, nakutakia kila la kheri! sitakua mchoyo kuelimishana kile nnachokielewa.
 
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
Nashukuru mkuu nilijua watu watasumbuka wapi waanzie kunifundisha lakin ndugu umeanza vizuri na nitarudi kwako kwa ajili ya maswali kwa ulivyo nielekeza hapo juu nashukuru ngoja niongee nae na nitarejea
Nimeongea na @ kcamp kanielekeza katika partion kuwa kuna zingine wakati wa kuinstall zitakuletea kwenye partion basi window utaweka kwenye local disk C mara nyingi afu kuna zingne zinaweza zisikuletee sasa sijajua wewe kama sijakosea
 
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
Labda Samaritan akupe maelekezo
 
Last edited by a moderator:
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
Karibu mkuu, nakutakia kila la kheri! sitakua mchoyo kuelimishana kile nnachokielewa.
Mkuu hapo kwenye kupoteza mafile nifanyaje ili yasipotee au ndo haikwepeki lazima yapotee
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
14,187
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
14,187 2,000
Labda Samaritan akupe maelekezo
Japo sijakupata vizuri swali lako ila kuna ile unafanya partition kabla ya installation na zingine zinakuuliza wakati unaendelea kufanya installation.

Faida ya kufanya partition ni kutokupoteza data zako hata kama utaamua kuformat PC ile partition yenye Windows/operating system.

Pitia haya maelezo japo hii imejikita zaidi kwenye windows 7

1. Boot your computer to the Windows 7 DVD. At this screen choose to install now.


2. Select to "Go online" for latest updates.


3. Select the Operating System you wish to install.

4. Accept the license terms and click next.

5. Select "Custom (advanced)".

6. In this screen you see existing partitions (my test setup). Click "Drive options (advanced)".

7. I used "Delete" to remove the existing partitions. Now select "New" to create new partitions in the Unallocated space.

8. You can choose to use the entire empty space, or just a part of the space.

9. In this screen, I have chosen to use half of the 20 GB available.

10. Windows will, by default, create the "System Reserved" partition.

11. In this screen you see the "Reserved Partition" of 100 MB. I recommend keeping this. Next, you have the options of creating a new partition in the unallocated space, extending the selected partition into the unallocated space, shrinking the selected partition, or deleting one or all existing partitions.

12. I have chosen to extend the partition into all the unallocated space.

Now you can complete your Windows 7 installation in the partitions you have created. You can also cancel the installation process here while leaving the newly created partitions intact. Useful if you intend to install a different Operating System into one of the newly created partitions.

Conclusion:

While the Windows 7 hard drive partition utility is limited, it offers a convenient way to install Windows 7 without filling the entire hard drive. The leftover space can then be used for other purposes.

Source

Partition the Hard Drive in a Windows 7 Install - Windows 7 Help Forums
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
14,187
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
14,187 2,000
Mkuu hapo kwenye kupoteza mafile nifanyaje ili yasipotee au ndo haikwepeki lazima yapotee
Swali zuri,
Inategemea na tatizo gani limepelekea ufanye installation ya computer yako. Kwa mfano, kama umeamua kufanya upgrade lazima ufanye backup (uhamishe kwenye external hard disk) mafaili yako kabla ya kuanza kufanya upgrade hasa kama itahusisha mambo ya partition.

Kama hard disk inashida au windows imecorrupt na uwezekano wa kufungua mafail yako kwa operationg system ya hiyo computer haupo, inabidi utoe hiyo hard disk na uhamishe mafail hayo kwa kutumia computer nyingine inayofanya kazi.

Ushauri:

Ni vizuri kufanya backup kila mara hata kama computer yako inafanya kazi vizuri kwa sababu inaweza kupotea kuharibika au kupatwa na janga lolote, kua na mafaili yako sehem tofauti itakusaidia.

Shukran
 
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
Nashukuru mleta mada kwa kuuliza hili kwani namimi pia huwa nainstall ila pananizingua pale pa kuafanya disk partition.

Naomba kwa anayejua aweze kunielekeza hapo tu.
Bila shaka zile screenshot za samaritan zitakusaidia si ndio
 
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
Swali zuri,
Inategemea na tatizo gani limepelekea ufanye installation ya computer yako. Kwa mfano, kama umeamua kufanya upgrade lazima ufanye backup (uhamishe kwenye external hard disk) mafaili yako kabla ya kuanza kufanya upgrade hasa kama itahusisha mambo ya partition.

Kama hard disk inashida au windows imecorrupt na uwezekano wa kufungua mafail yako kwa operationg system ya hiyo computer haupo, inabidi utoe hiyo hard disk na uhamishe mafail hayo kwa kutumia computer nyingine inayofanya kazi.

Ushauri:

Ni vizuri kufanya backup kila mara hata kama computer yako inafanya kazi vizuri kwa sababu inaweza kupotea kuharibika au kupatwa na janga lolote, kua na mafaili yako sehem tofauti itakusaidia.

Shukran
Nashukuru mkuu kwa mfano computer yangu mimi haina tatizo lolote na ina window 7 nataka niweke window 8.1 ni Toshiba
 
paramawe

paramawe

Senior Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
150
Points
195
paramawe

paramawe

Senior Member
Joined Apr 13, 2013
150 195
mkuu ukihitaji dvd za windows za microsoft ninazo pia drivers ninazo, na programs za kuweka baada ya kuinstall ninazo nicheck hapa utakapohitaji 0655 600 437.
 
Bahati furaha

Bahati furaha

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2012
Messages
2,941
Points
2,000
Bahati furaha

Bahati furaha

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2012
2,941 2,000
mkuu ukihitaji dvd za windows za microsoft ninazo pia drivers ninazo, na programs za kuweka baada ya kuinstall ninazo nicheck hapa utakapohitaji 0655 600 437.
Bei gan mkuu
 
IT Guru

IT Guru

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2011
Messages
641
Points
225
IT Guru

IT Guru

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2011
641 225
kwa kuanzia kama una pc ambayo huna kazi nayo au iko empty. jaribia huko. ,format partition,delete, create mpya, cheki options zingine.cheza nayo hiyo mpaka utazielewa zote. vitu vingine unajifunza kwa kufanya na kukosea kuona inakuaje
 
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2014
Messages
3,298
Points
2,000
ESPRESSO COFFEE

ESPRESSO COFFEE

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2014
3,298 2,000
kwa kuanzia kama una pc ambayo huna kazi nayo au iko empty. jaribia huko. ,format partition,delete, create mpya, cheki options zingine.cheza nayo hiyo mpaka utazielewa zote. vitu vingine unajifunza kwa kufanya na kukosea kuona inakuaje
Nashukuru sana mkuu
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
14,187
Points
2,000
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
14,187 2,000
kwa kuanzia kama una pc ambayo huna kazi nayo au iko empty. jaribia huko. ,format partition,delete, create mpya, cheki options zingine.cheza nayo hiyo mpaka utazielewa zote. vitu vingine unajifunza kwa kufanya na kukosea kuona inakuaje
Na kwa hii fani, ukutaka kuimudu ni lazima uwe mtu wa kujaribu vitu sana na kufanya kwa vitendo. Well said mkuu.
 

Forum statistics

Threads 1,406,596
Members 532,389
Posts 34,520,620
Top