MNASUBIRIA JANGA,HALAFU MNAWANANGA WAGENI,DUH!

MNASUBIRIA JANGA,HALAFU MNAWANANGA WAGENI,DUH!

the truecaller

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2019
Posts
809
Reaction score
940
Hodi JF,
Moderator niache peke yangu tafadhali sana!

Mimi naweza kuwa mgeni humu jukwaani,lakini ni mwenyeji wa Tanzania hii.ni nyumbani kwa baba na mama yangu pia.

Tumezowea misiba yetu Tanzania kuwa na maombolezo yanayoendana na utani na vioja mbalimbali, kutoka kwa makabila mbalimbali nchini mwetu,jambo ambalo ni kawaida kabisa.nimewahi kuona mtani mmoja katika kabila fulani akikatalia ndani ya kaburi,eti mpaka apewe tumbaku nk.

Ila leo nimeona watu hawa wakikataa utani,nimeona ndugu zetu hawa wakikuza na kulitolea tafsiri tamko la mtanzania mwenzao,pale tu alipolitoa katika mfumo uliokaa kiutani.

Lakini kwa ajili ya siasa,kwa ajili ya chuki iliyomo miongoni mwa waombolezaji wale ambayo ni ya kisiasa zaidi.
Basi wamegeuza shughuli nzima ikawa ni ulingo wa kuwananga na kuwakejeli wale walio na mlengo tofauti na wao kisiasa.

Tena ndani ya mimbali mitakatifu ya madhabahu.

Tena bila kujali hawa ndugu,pamoja na nyadhifa zao kisiasa na kiutawala.
Pale walikuwa nyumbani kwao marehemu mpendwa wa wahudhuriaji wote,bila kujali kabila wala itikadi zao za kisiasa duh!

Lakini pia walikuwa sebuleni kwao ndugu wa jamii ya mwendazake.

Hawakupaswa kutumia tukio lile kwa namna walivyolitumia.

Lakini pia Baba huyo mwenye mimbari yake,hakuwa na maneno unganishi na yenye funzo na upendo ili kufikisha ujumbe ule?

Bila kuzalisha kilichochozaliwa pale?

Mimi nimefuatilia kwa kina,hotuba na maoni ya watu mbalimbali waliopata nafasi ya kuhojiwa na vyombo vya habari leo.

Kuna kundi fulani hivi,hotuba na maoni yao vilidhihirisha vijembe na mipasho ya wazi tu.
Lakini nimegundua wengi wa wanasiasa wetu,huyu mzee kaondoka katika kipindi muhimu sana walichokuwa wanajiandaa kunufaika nae au kushirikiana nae kwa namna fulani na kawaacha bila maandalizi yao kimkakati.

Nawakilisha wazo langu kama raia huru.[emoji1241]
 
Hebu Muogope Mungu na jifunze kuuhsshimu UKWELI ....kukiri kosa ni ushujaa na siyo kutafutiza mashindano ya tafsiri. General Secretary anapoongea ujue CHAMA CHETU KIMEONGEA .....JIFUNZE KUHESHIMU DHAMANA ZA CCM .....ipo ilikuwapo na itakuwapo ila sisi wanachamq wake tutapita
 
Leo ndiyo mmejua kaskazini kila goti litapigwa na hakunaga maboya ... ni mwendo wa misimamo na maendeleo tu ....
.
 
Wanajikweza sana hao jamaa wenye mademu wana miguu kama spido.

Lakini cha ajabu bado wana hadhi ya manispaa tu miaka nenda rudi.
 
Madhabahu imegeuka kua ulingo wa siasa , ukiongozwa na baba mwenye nyumba.
 
Uandishi wa mada #1 na comment #6 ni Bashite mwenyewe. Ziro kweli raha.
 
Wanajikweza sana hao jamaa wenye mademu wana miguu kama spido.

Lakini cha ajabu bado wana hadhi ya manispaa tu miaka nenda rudi.
Weka picha ya dada zako tuone miguu yao
 
Jamani maisha yetu yaliongozwa na taratibu,unapokiuka taratibu yatakukuta tu.Tujue unapozungumzia utani wa makabira kuna taratibu zake.Hutanii yeyote tu kuna utaratibu.Maneno yale angetamka msambaa,mpare,mmbugu,mzigua n.k watu wangecheka tu wakapuuza.Hakuna utani wa jadi kati ya wachagà na wasukuma.Labda bado wadogo haya mambo hamyaelewi ulizeni kwanza kabla ya kukurupuka sisi waafrika kwa mila zetu huwa hatukurupuki.
 
Jamani maisha yetu yaliongozwa na taratibu,unapokiuka taratibu yatakukuta tu.Tujue unapozungumzia utani wa makabira kuna taratibu zake.Hutanii yeyote tu kuna utaratibu.Maneno yale angetamka msambaa,mpare,mmbugu,mzigua n.k watu wangecheka tu wakapuuza.Hakuna utani wa jadi kati ya wachagà na wasukuma.Labda bado wadogo haya mambo hamyaelewi ulizeni kwanza kabla ya kukurupuka sisi waafrika kwa mila zetu huwa hatukurupuki.
Je kwa mwenyekiti hii imemuweka nafasi gani kisiasa?
Je kwa huyu mzee wa madhabahu ina maana amehalalisha rasmi kuwa dhehebu lile pendwa mlengo wake huwa ni chama mwenyekiti au?

Au huo ndio utaratibu wenu wa dhehebu pendwa?

Loh yaani mnawashambulia wageni kisa wako kwenu?

Hilo ni dhehebu tu la dini,kiongozi anakuwa hivyo,je akiingia ikulu?

Haya bwana tunazidi kuwaelewa.
 
Nitaanzisha harakati za kupiga marufuku hotuba misibani. Kama ni ibada visomwe vitabu vitakatifu na taratibu za ibada tuu, hii habari ya kualika watu waje watoe hotuba eti marehemu alikua hivi, mara nini hayasaidii badala yake yanaleta chuki kwenye jamii.
 
Hodi JF,
Moderator niache peke yangu tafadhali sana!

Mimi naweza kuwa mgeni humu jukwaani,lakini ni mwenyeji wa Tanzania hii.ni nyumbani kwa baba na mama yangu pia.

Tumezowea misiba yetu Tanzania kuwa na maombolezo yanayoendana na utani na vioja mbalimbali, kutoka kwa makabila mbalimbali nchini mwetu,jambo ambalo ni kawaida kabisa.nimewahi kuona mtani mmoja katika kabila fulani akikatalia ndani ya kaburi,eti mpaka apewe tumbaku nk.

Ila leo nimeona watu hawa wakikataa utani,nimeona ndugu zetu hawa wakikuza na kulitolea tafsiri tamko la mtanzania mwenzao,pale tu alipolitoa katika mfumo uliokaa kiutani.

Lakini kwa ajili ya siasa,kwa ajili ya chuki iliyomo miongoni mwa waombolezaji wale ambayo ni ya kisiasa zaidi.
Basi wamegeuza shughuli nzima ikawa ni ulingo wa kuwananga na kuwakejeli wale walio na mlengo tofauti na wao kisiasa.

Tena ndani ya mimbali mitakatifu ya madhabahu.

Tena bila kujali hawa ndugu,pamoja na nyadhifa zao kisiasa na kiutawala.
Pale walikuwa nyumbani kwao marehemu mpendwa wa wahudhuriaji wote,bila kujali kabila wala itikadi zao za kisiasa duh!

Lakini pia walikuwa sebuleni kwao ndugu wa jamii ya mwendazake.

Hawakupaswa kutumia tukio lile kwa namna walivyolitumia.

Lakini pia Baba huyo mwenye mimbari yake,hakuwa na maneno unganishi na yenye funzo na upendo ili kufikisha ujumbe ule?

Bila kuzalisha kilichochozaliwa pale?

Mimi nimefuatilia kwa kina,hotuba na maoni ya watu mbalimbali waliopata nafasi ya kuhojiwa na vyombo vya habari leo.

Kuna kundi fulani hivi,hotuba na maoni yao vilidhihirisha vijembe na mipasho ya wazi tu.
Lakini nimegundua wengi wa wanasiasa wetu,huyu mzee kaondoka katika kipindi muhimu sana walichokuwa wanajiandaa kunufaika nae au kushirikiana nae kwa namna fulani na kawaacha bila maandalizi yao kimkakati.

Nawakilisha wazo langu kama raia huru.[emoji1241]

Umeandika ujinga kiwango cha SGR. Bora ungendelea kuwa Mgeni JF kuliko kujifedhesha kiwango hiki.
 
Hodi JF,
Moderator niache peke yangu tafadhali sana!

Mimi naweza kuwa mgeni humu jukwaani,lakini ni mwenyeji wa Tanzania hii.ni nyumbani kwa baba na mama yangu pia.

Tumezowea misiba yetu Tanzania kuwa na maombolezo yanayoendana na utani na vioja mbalimbali, kutoka kwa makabila mbalimbali nchini mwetu,jambo ambalo ni kawaida kabisa.nimewahi kuona mtani mmoja katika kabila fulani akikatalia ndani ya kaburi,eti mpaka apewe tumbaku nk.

Ila leo nimeona watu hawa wakikataa utani,nimeona ndugu zetu hawa wakikuza na kulitolea tafsiri tamko la mtanzania mwenzao,pale tu alipolitoa katika mfumo uliokaa kiutani.

Lakini kwa ajili ya siasa,kwa ajili ya chuki iliyomo miongoni mwa waombolezaji wale ambayo ni ya kisiasa zaidi.
Basi wamegeuza shughuli nzima ikawa ni ulingo wa kuwananga na kuwakejeli wale walio na mlengo tofauti na wao kisiasa.

Tena ndani ya mimbali mitakatifu ya madhabahu.

Tena bila kujali hawa ndugu,pamoja na nyadhifa zao kisiasa na kiutawala.
Pale walikuwa nyumbani kwao marehemu mpendwa wa wahudhuriaji wote,bila kujali kabila wala itikadi zao za kisiasa duh!

Lakini pia walikuwa sebuleni kwao ndugu wa jamii ya mwendazake.

Hawakupaswa kutumia tukio lile kwa namna walivyolitumia.

Lakini pia Baba huyo mwenye mimbari yake,hakuwa na maneno unganishi na yenye funzo na upendo ili kufikisha ujumbe ule?

Bila kuzalisha kilichochozaliwa pale?

Mimi nimefuatilia kwa kina,hotuba na maoni ya watu mbalimbali waliopata nafasi ya kuhojiwa na vyombo vya habari leo.

Kuna kundi fulani hivi,hotuba na maoni yao vilidhihirisha vijembe na mipasho ya wazi tu.
Lakini nimegundua wengi wa wanasiasa wetu,huyu mzee kaondoka katika kipindi muhimu sana walichokuwa wanajiandaa kunufaika nae au kushirikiana nae kwa namna fulani na kawaacha bila maandalizi yao kimkakati.

Nawakilisha wazo langu kama raia huru.[emoji1241]
Senseless
 
Kubaki manispaa isikupe tabu wewe boya, huko ndiko binadam wa kwanza alipatikana. Heshima yake itabaki kua juuu kileleni nyauwe.
 
Back
Top Bottom