Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkulo na CCM kama ninyi ni wakweli kwamba mnataka kubana matumizi tunaomba at least tuone hili.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kasheshe, Jun 19, 2011.

  1. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,598
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Haingii akili nchi maskini kama hii inayotegemea ufadhili wa wazungu kiasi hiki kuona viongozi wake wanasafiri kwenye madaraja ya biashara - business class na ati wengine first class... utafikiri sisi tuko level moja na akina Bill Gate.

    Kwa umaskini wetu tungependa wasafiri PM, Spika, Rais, Makamu! The rest economy class. Mtoto wa mkulima alishasema hatuwezi kufa kwa kufanya hivi. au sio.

    Kama mko makini tuone hili haingii akili anayekufadhili anasafiri economy class na anayefadhiliwa anasafiria business class.

    Nawasilisha.

    Kasheshe
     
  2. p

    politiki JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    makosa yaliyofanyika ni ya ki sera zaidi kuliko ufadhili wa wazungu nayo ni kuwa na open ended spending policy. sera zetu hazina incentive
    yeyote kwa kubana matumizi mfano mdogo leo hii ukimpa kiongozi yeyote zawadi ya dola 4000 kwenda washington dc kutembea kwa siku 2
    unafikiri mheshimiwa atapanda daraja gani ?? obvious atapanda economy ili abakize hapo visenti ili ajiwekee akiba kwenye account akirudi
    nyumbani kwa ajili ya matumizi yake mengine binafsi. wizara ilibidi ziendeshwe zikiwa limited trips za kwenda nje na limited amount of money
    za kutumia wakiwa nje. mfano unaweza kusema waziri inabidi usafiri kwenda europe au america mara 3 kwa mwaka na spending yako ktk
    trip hizi tatu hisizidi dola kadhaa kwahiyo hapo utamfanya waziri asafiri kwa trip ambazo ni muhimu tu na kutumia pesa ktk vitu muhimu kwa
    sababu ya spending cap uliyomwekea.
     
  3. i

    iMind JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,846
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Wengi huzidisha siku ili wapate fedha za ziada kama per diem. Yaani safari ya siku 2 mtu anakaa 5 days. Kwa nini mtu anaposafiri nje ubalozi wa Tanzania katika nchi husika uumtafutie hotel na malazi kwa siku zote
    Then idara au wizara husika ilipe bills thru ubalozi. Hii itapunguza safari za nje kwa 60% kwani safari nyingi hazina maslahi kwa taifa bali kwa wahusika binafsi
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kupunguza matumizi ni kiiin macho.....mnakumbuka
     
Loading...