Mke niliyemlipia mahari anataka kuolewa na jamaa mwingine


M

mpululu

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2013
Messages
1,147
Likes
320
Points
180
M

mpululu

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2013
1,147 320 180
Habari na poleni kwa swaumu kwa wale wenzangu na mimi,Allaah aendelee kutupa nguvu.

Sifa zote njema anastahiki Allaah aliyetukuka Mola mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) na Swahaba zake (Radhiya Allaahu ‘anhum) na watangu wema mpaka siku ya mwisho.

Kama ni kuisoma number nahisi kwangu si number hii ya Tanzania bali ni kwa dunia nyingine

Naomba niende direct kwenye tatizo langu,kuna binti nimezaa naye mtoto mmoja,nimetoa mahari toka mwaka juzi,kwa imani yangu naamini nikishalipa mahari huyo ni mke wangu kisheria, sasa nashaanga binti ananambia anataka kuolewa na mtu mwingine,hivi inawezekana kweli? Vipi mahari yangu?

Wanajukwaa naomba ushauri nifanyeje nipate haki yangu,je naweza kwenda kupinga ndoa yao kanisani kwa kigezo nimemlipia mahari pia nimezaa naye mtoto hivyo ni mke wangu kisheria?
 
mimi mkali

mimi mkali

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2012
Messages
1,800
Likes
1,484
Points
280
mimi mkali

mimi mkali

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2012
1,800 1,484 280
Mwache aolewe iyo mahar kama siyo pesa nyingi potezea.Miaka mitatu ni mingi mkuu ulikuwaa unasubiri nini!mimi siku nalipa mahar sitakubali wiki mbili ziishe kabla sijabeba mke.Kwenda kuzuia unaweza zuia ila ukishazuia utamwoa?bado utamwamini? Kifupi uyo anayetaka kumwoa lazima mtashea nae uyo mke.
 
palsa

palsa

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2011
Messages
911
Likes
967
Points
180
palsa

palsa

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2011
911 967 180
Haiwezekani ...ndoa kisheria sio kidini
 
sumbai

sumbai

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2014
Messages
12,116
Likes
23,164
Points
280
sumbai

sumbai

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2014
12,116 23,164 280
Sheria inatambua cheti cha ndoa either cha kimila, cha dini au cha serekali.
Hamna mahali wanapotambua mahari, mahari inaweza kurudishwa.

Pamoja kuzaa nae na kumlipia mahari ila kwa sasa kubaliana na ukweli tuu hakupendi tena, achana nae, keshapenda mwingine. Hata ukifosi kuharibu ndoa ukaishi nae wewe hatokuwa na mapenzi ya dhat

Kosa ulilofanya ni kuchelewa kufunga nae ndoa kwa muda muafaka
 
Allute Iddi

Allute Iddi

Member
Joined
Jun 23, 2016
Messages
23
Likes
22
Points
5
Allute Iddi

Allute Iddi

Member
Joined Jun 23, 2016
23 22 5
Habari na poleni kwa swaumu kwa wale wenzangu na mimi,Allaah aendelee kutupa nguvu.

Sifa zote njema anastahiki Allaah aliyetukuka Mola mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) na Swahaba zake (Radhiya Allaahu ‘anhum) na watangu wema mpaka siku ya mwisho.

Kama ni kuisoma number nahisi kwangu si number hii ya Tanzania bali ni kwa dunia nyingine

Naomba niende direct kwenye tatizo langu,kuna binti nimezaa naye mtoto mmoja,nimetoa mahari toka mwaka juzi,kwa imani yangu naamini nikishalipa mahari huyo ni mke wangu kisheria, sasa nashaanga binti ananambia anataka kuolewa na mtu mwingine,hivi inawezekana kweli? Vipi mahari yangu?

Wanajukwaa naomba ushauri nifanyeje nipate haki yangu,je naweza kwenda kupinga ndoa yao kanisani kwa kigezo nimemlipia mahari pia nimezaa naye mtoto hivyo ni mke wangu kisheria?
Kutokana na jinsi ulivyoanza uzi wako, ni wazi wewe ni Muislamu.

Na katika Uislam, mwanamke huitwa mke baada ya ndoa na wala si baada ya kulipa mahari.

Kwa minajili hiyo, ulipaswa kusema kuwa "nimekataliwa na mchumba". Na si kosa kwa mchumba kubatilisha uamuzi.

Na kwa mujibu wa Uislam, huyo mtoto mliyemzaa nje ya ndoa, kisheria si mwanao bali ni mtoto wa huyo mwanamke.
 
ora

ora

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2016
Messages
1,207
Likes
1,102
Points
280
ora

ora

JF-Expert Member
Joined May 21, 2016
1,207 1,102 280
kama kaamua hivo let her go
usihangaike sana kama haikua ridhiki yako ,itakuja ya kwako
kuwazuia na kupinga ni kujiongezea stress tu!

mwache akaolewe,akajifunze maisha ,dizaini kama anaenda mafunzoni
akishajifunza maisha akirudi mpokee
na wewe pia utakua likizo haijalishi miaka mingapi..
akirudi mpokee ,atakua na adabu njema kabisa..

waache waoane kwa amani na wewe ishi kwa amani..
akirudi mpokee kwa amani
mweke ndani kwa amani!!!
Mwenyezi Mungu atakuzidishia.
 
Inog01

Inog01

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2015
Messages
1,230
Likes
1,836
Points
280
Inog01

Inog01

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2015
1,230 1,836 280
Habari na poleni kwa swaumu kwa wale wenzangu na mimi,Allaah aendelee kutupa nguvu.

Sifa zote njema anastahiki Allaah aliyetukuka Mola mlezi wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (Swalla Allaahu ‘alayhi wa aalihi wa sallam) na Swahaba zake (Radhiya Allaahu ‘anhum) na watangu wema mpaka siku ya mwisho.

Kama ni kuisoma number nahisi kwangu si number hii ya Tanzania bali ni kwa dunia nyingine

Naomba niende direct kwenye tatizo langu,kuna binti nimezaa naye mtoto mmoja,nimetoa mahari toka mwaka juzi,kwa imani yangu naamini nikishalipa mahari huyo ni mke wangu kisheria, sasa nashaanga binti ananambia anataka kuolewa na mtu mwingine,hivi inawezekana kweli? Vipi mahari yangu?

Wanajukwaa naomba ushauri nifanyeje nipate haki yangu,je naweza kwenda kupinga ndoa yao kanisani kwa kigezo nimemlipia mahari pia nimezaa naye mtoto hivyo ni mke wangu kisheria?
kupinga ndoa haitakuwa solution ya yeye kuyalejesha mapenzi yake kwako,cha msingi angalia ustaarabu mpya,kuhusu mahali usijari achana nayo ilimradi umezaa naye,watu wanapoteza vingapi ndngu yangu
 
love you

love you

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
648
Likes
558
Points
180
love you

love you

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2016
648 558 180
Hakua Wako mwache aende..usiforce mapenzi utaishi maisha ya majuto milele
 
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
2,338
Likes
2,543
Points
280
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
2,338 2,543 280
kama kaamua hivo let her go
usihangaike sana kama haikua ridhiki yako ,itakuja ya kwako
kuwazuia na kupinga ni kujiongezea stress tu!

mwache akaolewe,akajifunze maisha ,dizaini kama anaenda mafunzoni
akishajifunza maisha akirudi mpokee
na wewe pia utakua likizo haijalishi miaka mingapi..
akirudi mpokee ,atakua na adabu njema kabisa..

waache waoane kwa amani na wewe ishi kwa amani..
akirudi mpokee kwa amani
mweke ndani kwa amani!!!
Mwenyezi Mungu atakuzidishia.
Ora bwana, kwa hio amuache aolewe na ndoa ikimshinda arudi kwa jamaa sio?
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,914
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,914 280
We achana nae tuu asije kukuletea Maradhi
 
kafuii

kafuii

Member
Joined
Mar 22, 2016
Messages
11
Likes
5
Points
5
Age
48
kafuii

kafuii

Member
Joined Mar 22, 2016
11 5 5
Sasa hapo ww unajitafutia matatizo bure maana utamforce huyo mwanamke ubaki naye na wakati ukweli ni hakupendi tena tayari ameshampenda mwanaume mwingine so mahari isikufanye uje kosa amani ndani yanyumba yako.
 
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2016
Messages
3,617
Likes
3,675
Points
280
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined May 30, 2016
3,617 3,675 280
Mwaka juzi mpaka leo ulikua unasubiri avunje ungo kwa mara ya pili au ulimzalisha akiwa shule?
 
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2016
Messages
3,617
Likes
3,675
Points
280
Amoxlin

Amoxlin

JF-Expert Member
Joined May 30, 2016
3,617 3,675 280
Kuna jamaa alikua afunge ndoa mwezi uliopita, walishavalishana na pete ya uchumba mwaka huu tena kanisani ila kabla ya ndoa jamaa kashtuka binti ni mjamzito na hawakuwahi kushirikiana kimwili.

Haya mambo yapo mkuu.
 
sumbai

sumbai

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2014
Messages
12,116
Likes
23,164
Points
280
sumbai

sumbai

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2014
12,116 23,164 280
kama kaamua hivo let her go
usihangaike sana kama haikua ridhiki yako ,itakuja ya kwako
kuwazuia na kupinga ni kujiongezea stress tu!

mwache akaolewe,akajifunze maisha ,dizaini kama anaenda mafunzoni
akishajifunza maisha akirudi mpokee
na wewe pia utakua likizo haijalishi miaka mingapi..
akirudi mpokee ,atakua na adabu njema kabisa..

waache waoane kwa amani na wewe ishi kwa amani..
akirudi mpokee kwa amani
mweke ndani kwa amani!!!
Mwenyezi Mungu atakuzidishia.
Mungu hawezi kumzidishia kwa kumpokea Huyo .....naamini hvyo.
 
aikaruwa1983

aikaruwa1983

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
1,400
Likes
1,251
Points
280
aikaruwa1983

aikaruwa1983

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
1,400 1,251 280
ndio maana unashauriwa wakati unafanya taratibu za ndoa lazima uwe na super sub tena ya maana ngoma ikipindua unaamia upande wa pili.....na katika uhalisia mke mmoja hatoshi 100%
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,662
Likes
5,559
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,662 5,559 280
Kama ulilipa mahari bila kupewa risiti imekula kwako...tafuta mwingine na uhakikishe umedai risiti!
 

Forum statistics

Threads 1,237,724
Members 475,675
Posts 29,298,725