Mitandao ya simu, hata mbinu hii simple tu ya marketing hamuijui?

Mitandao ya simu, hata mbinu hii simple tu ya marketing hamuijui?

Keynez

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Posts
3,779
Reaction score
6,910
Hili suala limenitatiza kwa muda mrefu sana ila nimekuwa mvumilivu nikijua watu wa sales na marketing katika mitandao ya simu wakipevuka watabadilika. Leo uvumilivu umenishinda, nimeona niseme tu.

Katika biashara, kwenye mbinu za mauzo, ukiwa unaweka bei unajaribu kuhakikisha unamshawishi mnunuaji anunue bidhaa zako kwa wingi. Kwa maana hiyo, utaweka bei kiasi kwamba kila mtu anaponunua zaidi, kwa wakati mmoja, aone anapata unafuu wa bei kwa maana kiwango cha bidhaa anachopata kinaongezeka kwa rate kubwa zaidi ya pesa inayoongezeka. Hii logic inasound simple lakini utashangaa biashara nyingi hawaifuati.

Sasa inapokuja kwenye mitandao ya simu maana yake ni kwamba, kama kwa mfano unanunua kifurushi cha Tsh. 500 unapata dakika 5 za maongezi, inatakiwa wakiweka kifurushi kingine cha Tsh. 1000, mtu apate ZAIDI ya dakika 10 za maongezi ili impe motisha wa kununua kifurushi cha Tsh. 1000 badala ya kununua cha Tsh. 500 halafu arudi tena kununua kingine. Hii ni kwa sababu, kwa ushindani wa kibiashara uliopo, haujui kama mtu akimaliza kifurushi chake, atarudi kwako au atakwenda kununua kwenye mtandao mwingine.

Ona hvi vifurushi vya TTCL:

459259BF-EF56-45A4-B0E2-61B2124B30D5.jpeg


2A5F7019-BCEF-4AE7-8CC2-125FC3C4BCF9.jpeg


Mitandao karibu yote ilikuwa nao huu upungufu, wengine mnaweza kuthibitisha katika mitandao kama ya TIGO, Halotel na Airtel ila nimepitia hapa nimeona Vodacom waliliona hili wakarekebisha ila bado lipo katika vifurushi vya TTCL.

Ona hivi vifurushi vya Vodacom (baada ya kulitambua hili).

0CA67B3F-6340-4CCE-A01E-97A1C2F0AC62.jpeg


F1C6D75B-83A3-421B-AA9D-CFB002F99B86.jpeg


Nimewa single out watu wa mitandao ya simu, ila inawezekana huu uelewa haujulikani/hautumiwi na biashara za aina nyingi Tanzania.
 
  • Thanks
Reactions: 911
mimi maajabu yangu ni hapa.

vodacom kupitia ya kwako tu,wananipa gb 1 24hrs na dakika na sms,cha kushangaza speed yangu ya matumizi inavyozidi kuwa kubwa wao wananipandishia gharama.

badala niachwe au nipunguziwe,kama favour ya mteja wa uhakika,nakamuliwa kama kondoo.
 
Maajabu hayo yako na tigo.
Matumizi yakiongezeka wanapandisha bei kifurushi na kupunguza gb.
Ukiisusa laini baadae wanajikomba komba na tumeseji twao vya offer.
Ukisema urudi humalizi mwezi washakubadilishia kifurushi.
mimi maajabu yangu ni hapa.

vodacom kupitia ya kwako tu,wananipa gb 1 24hrs na dakika na sms,cha kushangaza speed yangu ya matumizi inavyozidi kuwa kubwa wao wananipandishia gharama.

badala niachwe au nipunguziwe,kama favour ya mteja wa uhakika,nakamuliwa kama kondoo.
 
mimi maajabu yangu ni hapa.

vodacom kupitia ya kwako tu,wananipa gb 1 24hrs na dakika na sms,cha kushangaza speed yangu ya matumizi inavyozidi kuwa kubwa wao wananipandishia gharama.

badala niachwe au nipunguziwe,kama favour ya mteja wa uhakika,nakamuliwa kama kondoo.

Hilo mbona linatushangaza wengi. Badala ya kuwapa motisha wateja wao wakubwa ndiyo kwanza wanawaadhibu.

Mimi nimepunguza matumizi ya Vodacom ila naona sasa wananiadhibu kila nikinunua vifurushi vyao. Yaani vinakwisha kwa speed ya ajabu hata kwa matumizi ya kawaida tu. Mimi nawaangalia tu....
 
mimi maajabu yangu ni hapa.

vodacom kupitia ya kwako tu,wananipa gb 1 24hrs na dakika na sms,cha kushangaza speed yangu ya matumizi inavyozidi kuwa kubwa wao wananipandishia gharama.

badala niachwe au nipunguziwe,kama favour ya mteja wa uhakika,nakamuliwa kama kondoo.
Wanadhani umekuwa teja hivyo wanakuongezea bei ili utumie kutibu 'arosto'
Pia TANESCO siwaelewagi
 
Back
Top Bottom