Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimba ya kwanza

Discussion in 'JF Doctor' started by TODO, Sep 8, 2012.

  1. TODO

    TODO JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naombeni mawazo ndugu zanguni.wife kapata mimba huu ni mwezi wa pili naombeni mnishauri namna bora ya kuitunza ili aweze kujifungua salama lakn pia ajifungue mtoto mwenye afya njema.asanten kwa ushauri
     
  2. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hakikisha anapata matunda ya kutosha.
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 51,767
    Likes Received: 12,164
    Trophy Points: 280
    kula balanced diet, kufuata ushauri wa Dr, kutumia Vitamins zilizopendekezwa bila kukosa, kupata mapumziko ya kutosha, kuacha kilevi na uvutaji wa sigara. Kila la heri.
     
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,560
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 180
    Hakikisha anafanya yafuatayo:
    2. Anapiga ultrasound kabla mimba haijamaliza miezi mitatu. Hii inasaidia kukadiria kwa ufasaha zaidi siku mtoto anayotarajiwa kuzaliwa.
    3. Anafanya jitihada zote kujikinga na malaria. Malaria wakati wa ujauzito huhatarisha sana afya ya mama na mtoto. Atumie chandarua chenye dawa, akienda clinic atapewa dawa za kukinga malaria.
    4. Akianza kliniki atapimwa damu. Ikionekana damu ni chini, pamoja na njia nyingine za kula matunda nk anywe vidonge vya madini ya chuma. Damu ni muhimu kwa ajili ya ukuaji wa mtoto, vilevile damu inahitajika kama reserve kwa sababu wakati wa kujifungua kuna uwezekano wa kupoteza damu nyingi, hivyo akiwa na damu a kutosha inapunguza uwezekano wa madhara makubwa.
    5. Ahudhuria cliniki siku zote atakazopangiwa.
    6. Kikitokea kitu chochote msichokielewa vizuri, afikishwe hospitali mara moja kwa ushauri na matibabu.
    7. Akifikisha wiki 37 afanye tena ultrasound ambayo pamoja na mambo mengine itaonyesha jinsi mtoto alivyokaa na hivyo kunwezesha daktari kuweka mkakati wa njia ya kujifungua.
    8. Aendelee na shughuli zake za kila siku kama kawaida kadri atakavyoweza kuhimili. Ujauzito siyo ugonjwa...
     
  5. M

    MR. MORRIS T. J. JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2014
    Joined: Apr 18, 2013
    Messages: 1,176
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ahsante mkuu,somo limeeleweka, je kutembea kwa umbali mrefu kutamfanye apate matatizo yoyote?
     
  6. Emma.

    Emma. JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2014
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 19,931
    Likes Received: 2,984
    Trophy Points: 280
    kuwa naye karibu zaidi pia matunda kwa wingi na mazoezi una uwakika hiyo mimba ni haki usije kulea mimba za watu wengine kwa sababu wanawake mmmh
     
  7. B

    Belle kaiya Member

    #7
    Nov 1, 2014
    Joined: Sep 19, 2013
    Messages: 82
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Fuata ushauri huo uitwe baba!!
     
  8. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2014
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,815
    Likes Received: 2,716
    Trophy Points: 280
    Kitimoto na mbege visipungue kwenye menu kama unataka mtoto wa kupata divisheni 1
     
Loading...