Milioni 333 za ruzuku CHADEMA pasua kichwa!

Milioni 333 za ruzuku CHADEMA pasua kichwa!

SautiYaMnyonge

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2018
Posts
439
Reaction score
742
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app
Bwashee acha wale hiyo ruzuku watu wanaitolea jasho.

Jiulize kuna vyama zaidi ya 20 lakini vilivyoqualify kwa ruzuku ni vitano tu!
 
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app
Utashambuliwa bure, hawataki kuambiwa ukweli.
 
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeshamuuliza mwenyekiti wa Ccm inayopata 870 ml. @ mwezi ruzuku yao inafanya nini ?!

Boriti kwa mwenzio kibanzi kwako

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app
Mbowe na genge lake Wana mda wa kujenga ofisi wao wanatafuna ruzuku Kama mchwa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app
Mpuuzi usiyestahili kupuuzwa. Ebu toa taarifa ya CAG inayoonyesha kutolewa na kutumika kwa hiyo ruzuku.
 
Chama Cha Demokrasia Na Maendeleo (CHADEMA) baada ya uchaguzi mkuu mwaka 2015 kilipata nafasi ya pili katika nafasi ya Rais na idadi kubwa ya wabunge wa majimbo kuliko vyama vingine vya upinzani. Hii ilipelekea kipate ruzuku ya shilingi milioni 333 kwa kila mwezi.

Kwa muda wa miaka mitano yaani miezi 60 chadema itakuwa imevuna bilion 19.98 lakini ajabu haijafanikiwa kumiliki ofisi zake yenyewe zitakazotumika kama makao makuu, au mradi wowote, au ofisi hata ya chumba kimoja katika kanda nk

Hivi waungwana ikiwa chama hiki kinashindwa kufanya matumizi sahihi ya ruzuku yake wataweza kusimamia hazina ya nchi?

Mara kadhaa Mwenyekiti wao wa Taifa amenukuliwa akieleza wao hawajengi majengo kwa ajili ya ofisi bali wanajenga fikra. Swali ni kama hawahitaji Majengo kwanini watumie mamilioni kukodi majengo kwa matumizi ya ofisi za makao makuu? Je, hawahitaji kuwa na mradi kama kitega uchumi?

Ikumbukwe vita kubwa ndani ya chama hiki tangu wakati wa marehemu Chacha Zakayo Wangwe, Zitto Zubeir Kabwe, Prof Kitila Mkumbo nk ni ruzuku.

Najua hizi habari za matumizi ya ruzuku hazipendwi maana tunaoneana haya ila tunapenda kuhoji matumizi ya serikali kuu kwa madai ni kodi zetu bila kusahau hata ruzuku za vyama ni kodi zetu!

Sent using Jamii Forums mobile app

Why usianze na ccm ambao wanapokea mabilion ya ruzuku kwa mwezi?
 
Mada ya mjinga ni kupoteza muda kuijadili.
Hujui hata malengo ya sheria ya kutoa ruzuku za fedha kwa vyama vya siasa. Kwa akili yako ya kipuuzi unadhani fedha zinatolewa ili kujenga majengo ya ofisi.
Sasa kama wazo lako liko hivyo unapaswa kuelimishwa kwanza malengo ya ruzuku. Nenda kwa CAG ukapate ripoti ya fedha kwanza ujielimishe kabla ya kuelimishwa mengine.
Ni bahati mbaya au makusudi, toka chama chakavu awamu hii kiingie mikononi mwa mwenyekigoda Huyu na Polepole idadi ya mbumbumbu ime ongezeka kwa kasi mno.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mleta mada, kuna mambo kadhaa napenda kukufahamisha.
a) Ukiwa hujawahi kuwa na milioni moja huwezi kujua udogo wa milioni moja. Sishangai unaona milioni 333 ni fedha nyingi sana kwa mwezi kwa nchi nzima.
b) CCM wanapata ruzuku kubwa zaidi lakini ukweli ni kuwa majengo na mambo yote inayofanya CCM hugharimiwa na serikali!!

Shughuli zote za CCM zinazomhusu Rais zinalipwa na serikali wakati Mbowe, Mbatia, Mrema, Lipumba na wenzake - ni lazima ziwe ruzuku au michango ya wanachama au misaada ya wasamaria!!
 
Umeshamuuliza mwenyekiti wa Ccm inayopata 870 ml. @ mwezi ruzuku yao inafanya nini ?!

Boriti kwa mwenzio kibanzi kwako

Sent using Jamii Forums mobile app
Tusiwe wanafiki CCM wanaajiri kila leo, wanaboresha Majengo yao, wanajenga ofisi kila leo, wanaibua miradi mipya, wananunua magari mpaka ngazi ya wilaya sasa wanaenda ngazi ya wilaya. Ina watumishi zaidi ya 1,200

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ifahamike NCCR MAGEUZI na CUF wote wamejenga Majengo Ya ofisi kwa ajili Ya makao makuu kupitia ruzuku. Tena haikuwa kiasi hiki, iweje chadema washindwe?
Mleta mada, kuna mambo kadhaa napenda kukufahamisha.
a) Ukiwa hujawahi kuwa na milioni moja huwezi kujua udogo wa milioni moja. Sishangai unaona milioni 333 ni fedha nyingi sana kwa mwezi kwa nchi nzima.
b) CCM wanapata ruzuku kubwa zaidi lakini ukweli ni kuwa majengo na mambo yote inayofanya CCM hugharimiwa na serikali!!

Shughuli zote za CCM zinazomhusu Rais zinalipwa na serikali wakati Mbowe, Mbatia, Mrema, Lipumba na wenzake - ni lazima ziwe ruzuku au michango ya wanachama au misaada ya wasamaria!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mada ya mjinga ni kupoteza muda kuijadili.
Hujui hata malengo ya sheria ya kutoa ruzuku za fedha kwa vyama vya siasa. Kwa akili yako ya kipuuzi unadhani fedha zinatolewa ili kujenga majengo ya ofisi.
Sasa kama wazo lako liko hivyo unapaswa kuelimishwa kwanza malengo ya ruzuku. Nenda kwa CAG ukapate ripoti ya fedha kwanza ujielimishe kabla ya kuelimishwa mengine.
Ni bahati mbaya au makusudi, toka chama chakavu awamu hii kiingie mikononi mwa mwenyekigoda Huyu na Polepole idadi ya mbumbumbu ime ongezeka kwa kasi mno.

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu ungemuelewesha hapa na sisi wengine ungekua umetusaidia kuelewa malengo(matumizi) ya ruzuku kwa vyama vya siasa.

macson
 
Wakati mwingine unakuwa na point Yohana Mbatizaji
Bwashee acha wale hiyo ruzuku watu wanaitolea jasho.

Jiulize kuna vyama zaidi ya 20 lakini vilivyoqualify kwa ruzuku ni vitano tu!

In God we Trust
 
Back
Top Bottom