Mh Rais,utayaishi maneno yako?


Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
Sababu alizotoa Rais za kuahirisha shamra shamra za uhuru za mwaka jana na kuamuru usafi ni mbili:
1. Alikuwa na mwezi mmoja tu tokea ashike wadhifa wa urais

2. Gharama kuwa kubwa kufikia bil 4,ikwemo maandalizi,chakula na posho!Akasema alihoji kama watanzania wote wangenufaika na chakula hicho na posho,akaambiwa hapa na kuwa wanufaika ni waalikwa!Kwa mantiki hiyo akasema hapana,hakuna shamra shamra!
Naomba nijikite kwenye hoja namba 2!

- Ingawaje Rais alisema gharama za mwaka huu zimepungua hasa baada ya kufuta chakula,hakuweka wazi kuwa ni kiasi gani na kama posho pia zilifutwa!Sitaki kuamini kama posho zilitolewa maana alihoji mwaka jana kama posho zile watapata watanzani wote,alipoambiwa hapana akasema basi!

Wakati huo huo alisema shamra shamra zijazo na kuendelea zitafanyika Dodoma,hivyo kuonesha wazi kuwa sherehe zijazo zitakuwa na shamra shamra na maandalizi!Kwa mtazamo huu,ni wazi kuwa kama Rais atasimamia msingi wa kuahirisha shamra shamra za mwaka jana basi hakutakuwa na posho wala chakula kwa maana ya dhifa ya kitaifa unless kama watanzania wote watanufaika na hizo posho na chakula!

Hii inatoa tafsiri kuwa hata sherehe nyingine za kitaifa,si haki wachache kupata posho na chakula wakati watanzania wengine wanaangalia tu kupitia luninga!

Je,mheshimiwa Rais atayaishi maneno yake?

Note-: Ni vema kwa viongozi kuongea pale tu ambapo kuna cha kuongea na si kuongea kwasababu tu imekubidi kuongea!
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
Nategemea shamra shamra zijazo za muungano,uhuru na mapinduzi zisiwe na chakula na posho
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Gharama lazima ziwepo japo zinaweza kutofautiana kulingana na maandalizi.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
kama mabalozi,mawaziri,watendaji wa serikali wote wako Dar es salaam,natarajia sherehe hizi ziwe ghali zaidi kuliko za Dar,watahitaji posho,wengine itabidi wakae Dodoma hata mwezi na zaidi,mfano wakuu katika mambo ya jeshi,tofauti na dar walikuwa wanatokea nyumbani.

Mawaziri karibu au zaidi ya 50,wasaidizi wao,madereva etc
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
Posho aise duniani kote zinatolewa ila sijui sisi tumeanzisha dunia yetu.
Yeye alisema maswali aliyohoji ni kuwa
1.Chakula watakula watz wote
2.posho watapata watz wote
Alipoambiwa hapana,akasema hakuna shamra shamra
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
8,096
Likes
18,565
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
8,096 18,565 280
Ameona hali halisi ilivyokuwa jana..
Uwanja mzima aliyeonekana mwenye FURAHA ni mmoja tu..
Wengine wote walikuwa wamenuna.. kaona bora ziende Dom.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Yeye alisema maswali aliyohoji ni kuwa
1.Chakula watakula watz wote
2.posho watapata watz wote
Alipoambiwa hapana,akasema hakuna shamra shamra
Watanzani watakuwa wote kama ifuatavyo: Watawauzia mchele, mayai, maji, boga, sabuni nk. Huo ndiyo mzunguko wa pesa.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Yeye alisema maswali aliyohoji ni kuwa
1.Chakula watakula watz wote
2.posho watapata watz wote
Alipoambiwa hapana,akasema hakuna shamra shamra
Kama ndiyo hivyo watanzania wote walipwe mishahara.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Siyo kweli. Siyo nchi zote duniani zinatoa posho kaka..
Hivi mtumishi atasafiri bila posho au chakula? hata viongozi wa dini wanapewa posho wakitaka kusafiri mkuu. Taja nchi ambayo haitoi posho
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
kama mabalozi,mawaziri,watendaji wa serikali wote wako Dar es salaam,natarajia sherehe hizi ziwe ghali zaidi kuliko za Dar,watahitaji posho,wengine itabidi wakae Dodoma hata mwezi na zaidi,mfano wakuu katika mambo ya jeshi,tofauti na dar walikuwa wanatokea nyumbani.

Mawaziri karibu au zaidi ya 50,wasaidizi wao,madereva etc
Si serikali nzima itakuwa imehamia dodoma?Sasa posho za safari za kutoka wapi wakati uko Dodoma?Au mimi ndio sijaelewa
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
Watanzani watakuwa wote kama ifuatavyo: Watawauzia mchele, mayai, maji, boga, sabuni nk. Huo ndiyo mzunguko wa pesa.
Kwani hao wanaolamba posho hawananunui hivyo vitu ulivyotaja
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
pia,kwa mila za kiafrika,kumnyima mtu chakula,hasa mgeni,huwa ni jambo la mwisho sana,hizi sababu za kusema kumpa mgeni chakula ni gharama,ni aibu kubwa sana kwetu kama taifa,bora tutunge sababu nyingine tu,

Hivi hao wageni wakila chakula saaana,watamaliza gunia tatu za mchele(kama laki nne hivi)

Hivi wakila sana watamaliza kuku mia tatu (kama laki sita hivi Tsh)

wakinywa sana,watamaliza vinywaji vya milioni 5?

yaani milioni kama ishirini kukirimu watu,kubadilishana mawazo na viongozi wa ndani na nje ni gharama? hata ikiwa milioni 50?

eti unawaambia mabalozi na wageni kama mzee mwinyi,leo hakuna kula! hivi kula kwao ni nini hasa kwa mtu kama balozi wa uingereza,marekani,canada,rwanda!

kweli kula nayo ni ishu!!!

unasema unabana matumizi watu wasile wakati viongozi wakuu na wakuu wa wilaya na mikoa wana vxx8 za milioni 300!!
 
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
9,652
Likes
7,198
Points
280
Bome-e

Bome-e

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
9,652 7,198 280
Hivi mtumishi atasafiri bila posho au chakula? hata viongozi wa dini wanapewa posho wakitaka kusafiri mkuu. Taja nchi ambayo haitoi posho
Serikali itakua imehamia dodoma
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
Si serikali nzima itakuwa imehamia dodoma?Sasa posho za safari za kutoka wapi wakati uko Dodoma?Au mimi ndio sijaelewa
hakuna hela ya kuhamisha serikali kwenda dodoma,kwani dar kuna vita?
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Serikali itakua imehamia dodoma
Huo ni wimbo wa kawaida sana, mawaziri wengi walisema kabla ya Sept wote watakuwa Dom mpaka leo bado wapo town, mzee town pazuri sana ndiyo maana hata vichaa hukimbilia town.
 
Hess

Hess

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2012
Messages
578
Likes
595
Points
180
Hess

Hess

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2012
578 595 180
Watanzani watakuwa wote kama ifuatavyo: Watawauzia mchele, mayai, maji, boga, sabuni nk. Huo ndiyo mzunguko wa pesa.
Na yeye anaujua huu mzunguko wa kiuchumi? Maana ni maganda ya korosho vs economy
 

Forum statistics

Threads 1,274,855
Members 490,833
Posts 30,526,049