Mh. Rais, haya majipu bila kuwa na katiba mpya, ukiondoka yatajirudia


mdesi

mdesi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2013
Messages
1,084
Likes
1,360
Points
280
mdesi

mdesi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2013
1,084 1,360 280
Mtukufu rais, umeonesha nia njema kwa nchi yetu, kwa mawazo na vitendo. Umeleta heshima na udhamini wa majukumu anaypewa mtu, dhana ya mazoea hakika imeanza kuondoka kwa kasi miongoni mwetu.

Haya yote hayatakuwa na msingi endapo hayatawekwa kwenye katiba. Inamaana uking'olewa kwenye kura za maoni kipindi cha pili atakayekurithi ataweza endesha inchi kwa jinsi atakavyo ona na hata kuturudisha tulikotoka.

Utatumbua mijipu afu baadae inarejea tena inakuwa sugu. Tiba ya moja kwa moja ni katiba, vinginevyo hamna maana.

Tulijionea wa bunge wabunge la katiba walivyochezea mapendekezo ya katiba tulioitaka,kwa fedha nyingi ya wavuja jasho.

Naomba turudishiwe katiba yetu tuliyoipendekeza isipokuwa sura moja tu inayohusu muungano; hicho ni kipengere pekee unachoweza kifanyia kazi upya. Lakini mengine yote yarudi kama tulivyo yapendekeza. Sina mengi ni hayo tu Ndugu Rais.
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,515
Likes
4,173
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,515 4,173 280
Mbowe hawezi kukubari, maana Ubunge unatakiwa kua na diploma..
 
M

mugosha

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
638
Likes
238
Points
60
M

mugosha

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
638 238 60
Mtukufu rais, umeonesha nia njema kwailenchi yetu, kwa mawazo na vitendo. Umeleta heshima na udhamini wa majukumu anaypewa mtu, dhana ya mazoea hakika imeanza kuondoka kwa kasi miongoni mwetu. Haya yote hayatakuwa na msingi endapo hayatawekwa kwenye katiba. Inamaana uking'olewa kwenye kura za maoni kipindi cha pili atakayekurithi ataweza endesha inchi kwa jinsi atakavyo ona na hata kuturudisha tulikotoka. Utatumbua mijipu afu baadae inarejea tena inakuwa sugu. Tiba ya moja kwa moja ni katiba, vinginevyo hamna maana....
Tulijionea wa bunge wabunge la katiba walivyochezea mapendekezo ya katiba tulioitaka,kwa fedha nyingi ya wavuja jasho.

Naomba turudishiwe katiba yetu tuliyoipendekeza isipokuwa sura moja tu inayohusu muungano; hicho ni kipengere pekee unachoweza kifanyia kazi upya. Lakini mengine yote yarudi kama tulivyo yapendekeza. Sina mengi ni hayo tu Ndugu Raisi....
Na kwa sababu wanaccm walio wengi sasa hivi bado wanamgwaya magufuli, Rais anaweza kutumia nafasi hiyo kuirudisha ulingoni katiba ya Warioba na akiamua itapita. Waifanyie marekebisho kwenye baadhi ya sehemu kwa mfano namna wabunge wanavyoweza kupatikana, utaratibu wa 50-50 kati ya wanaume na wanawake haufai. Kila mtu aingie bungeni kwa juhudi zake, hakuna upendeleo wa mwanamke wala mwanamme. Lakini pia suala la Muungano na idadi ya serikali, mapendekezo ya awali ya Warioba yatatuvuluga, yapitiwe upya. Mambo mengine yawe kama wananchi walivyopendekeza kwenye rasmu ya Warioba.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,811
Likes
23,867
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,811 23,867 280
Hata ije katiba ipi kuna watakaoona haifai.

Katiba pekee si suluhisho, suluhisho ni kuuwa wala na wapokea rushwa. Bila kusahau wezi wa mali ya nchi.
 
B

babtut

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2015
Messages
1,100
Likes
696
Points
280
B

babtut

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2015
1,100 696 280
Nchi iongozwe kwa mujibu wa katiba, katiba ya warioba iongezewe iboreshwe otherwise iachwe hivyo hivyo, fullstopp
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Katiba ya Warioba ifanyiwe marekebisho kidogo kwenye sura na muundo wa Muungano....isiwe serikali 3...iwe mbili kwa Moja! tu na waingize Takukuru na wapewe meno!
 

Forum statistics

Threads 1,236,822
Members 475,301
Posts 29,269,023