Mgawo wa UMEME ARUSHA waanza Rasmi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgawo wa UMEME ARUSHA waanza Rasmi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MVUMBUZI, Sep 12, 2012.

  1. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    Nisemalo ni kweli kwani jana ilikuwa ni zamu ya maeneo ya Njiro ambapo umeme ulikatika asubuhi na kurudi saa nne usiku. Leo ni Zamu ya maeneo ya Kimandolu na vitongoji vyake ambapo umeme umekatika saa 5 asubuhi hadi jioni haujarudi.
    Kinachosikitisha ni kwamba kampuni ya Symbion iliweka mitambo ya kuzalisha umeme eneo la Njiro TANESCO kwa ajili ya kuzalisha umeme na tayari imeshaanza kazi lakini hii haikuwa ni suluhisho na badala yake tunarudi kule kule. Kwa maelezo ya ndani ya TANESCO mgao huu utaendelea kwa kipindi cha mwenzi huu wa September hadi tarehe 30.

    Uzoefu unaonyesha kuwa mgao ukishaanza Arusha ambayo hutumika kama Quinese pig ya kupima reaction lazima uenee nchi nzima.

    Wakazi wa Arusha tunapata shida kujua tatio nini kwani majenerator yaliyowekwa tangu yaanze uzalishaji hayana hata miezi 3 tunarudi kule kule kwenye mgao wa umeme.
    Hii inatufanya wananchi tuone kuna hujuma nyingi zinafanywa na watu wachache wabinafsi ambao wako tayari kumwua au kumsababishia mwenzake mateso makali ili mradi amepata anachotaka.

    Tunaomba TANESCO mkoa watupe majibu kuna tatizo gani mpaka wataabishe wakazi wa Arusha kwa kiasi hicho kwani kesho itakuwa zamu ya kitongoji au mtaa mwingi.
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,926
    Likes Received: 5,080
    Trophy Points: 280
    mmh huku kijijini kwangu hakuna umeme toka saa moja ndo mgao wenyewe nini? Na mie sipo arusha.....

    Au ndo ule mgao wa mezani?
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,213
    Trophy Points: 280
    Huku kwetu umeme umekatika asubuhi mpaka sasa haujarudi dsm nipo maeneo ya mbezi.
     
  4. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,748
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Zitto Kabwe alisema wakati wa kipindi cha Bajeti kwamba hakuna pesa zimetengwa kununulia mafuta ya kuendesha Majenereta ya kukodi! Akasema baada ya muda mgawo utaanza na wahusika watadai wanahujumiwa na mafisadi. Tuombe mvua zinyeshe,mitambo ya Kihansi na Mtera isisimamishe uzalishaji wa umeme.
     
  5. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,873
    Likes Received: 1,308
    Trophy Points: 280
    Wametangaza kuwa ni kutokana na wanafanya mabadiliko ya nyaya na nguzo kwa muda wa wiki mbili. Ni mojawapo ya hatua ya kuepuka usumbufu kipindi cha mvua kali zikianza.
    Source: Kwenye television (lilikuwa ni tangazo kutoka TANESCO).
     
Loading...