MCT yanguruma kuhusu kunyanyaswa wanahabari


Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,092
Likes
4,037
Points
280
Age
28
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,092 4,037 280
habari+pic.jpg
Dar es Salaam. Baraza la Habari Tanzania (MCT) limesema litawachukulia hatua ikiwamo kuwafikisha mahakamani watu watakaowazuia na kuwanyanyasa waandishi wa habari wakiwa kwenye majukumu yao.

Akizungumza leo Alhamisi wakati wa siku ya kimataifa ya kupinga jinai dhidi ya wanahabari, Katibu Mtendaji wa MCT, Kajubi Mukajanga amesema baraza hilo haliridhishwi na hali ya uhuru wa habari iliyopo hivi sasa.

Amesema hatua hiyo inatokana na kukithiri kwa matumizi mabaya ya madaraka kwa baadhi ya viongozi pamoja na upindishwaji wa sheria unaolenga kuwakandamiza wanahabari.

Amesema kwa kipindi cha miezi sita iliyopita kasi ya kufungiwa kwa magazeti imeongezeka ambapo hadi sasa magazeti sita yamefungiwa huku baadhi ya waandishi wakishambuliwa hali inayozidi kuhatarisha usalama wao.

Ameyataja magazeti hayo kuwa ni gazeti la Mwanahalisi, Mawio, Mseto, Tanzania Daima na Raia Mwema ambayo yalifungiwa kinyume na sheria.

"Waziri hana mamlaka ya kulifungia gazeti lakini isipokuwa kuzuia content (maudhui) fulani ambayo inaonekana kuwa ya kichochezi," amesema

Amewataka waandishi wa habari kuendelea kuripoti matukio ya unyanyasaji ili hatua ziweze kuchukuliwa.


Mwananchi
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,790
Likes
25,150
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,790 25,150 280
Mpuuzi kweli, unataka matukio gani zaidi ya haya? mtaishia kuunguruma kama kilivyo kichwa cha habari.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
21,801
Likes
46,636
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
21,801 46,636 280
habari+pic.jpg
Dar es Salaam. Baraza la Habari Tanzania (MCT) limesema litawachukulia hatua ikiwamo kuwafikisha mahakamani watu watakaowazuia na kuwanyanyasa waandishi wa habari wakiwa kwenye majukumu yao.

Akizungumza leo Alhamisi wakati wa siku ya kimataifa ya kupinga jinai dhidi ya wanahabari, Katibu Mtendaji wa MCT, Kajubi Mukajanga amesema baraza hilo haliridhishwi na hali ya uhuru wa habari iliyopo hivi sasa.

Amesema hatua hiyo inatokana na kukithiri kwa matumizi mabaya ya madaraka kwa baadhi ya viongozi pamoja na upindishwaji wa sheria unaolenga kuwakandamiza wanahabari.

Amesema kwa kipindi cha miezi sita iliyopita kasi ya kufungiwa kwa magazeti imeongezeka ambapo hadi sasa magazeti sita yamefungiwa huku baadhi ya waandishi wakishambuliwa hali inayozidi kuhatarisha usalama wao.

Ameyataja magazeti hayo kuwa ni gazeti la Mwanahalisi, Mawio, Mseto, Tanzania Daima na Raia Mwema ambayo yalifungiwa kinyume na sheria.

"Waziri hana mamlaka ya kulifungia gazeti lakini isipokuwa kuzuia content (maudhui) fulani ambayo inaonekana kuwa ya kichochezi," amesema

Amewataka waandishi wa habari kuendelea kuripoti matukio ya unyanyasaji ili hatua ziweze kuchukuliwa.


Mwananchi
Hawa nao hawana tofauti na CWT
 

Forum statistics

Threads 1,213,998
Members 462,478
Posts 28,498,186