mchanga (sand)


S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
226
Likes
2
Points
0
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2012
226 2 0
baadhi ya wakati tunapokula baadhi ya mboga huwa zimechanganyika na mchanga/udongo..hivi ni yepi madhara ya kula huu mchanga katika miili yetu??
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,841
Likes
72
Points
145
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,841 72 145
Ndio maana inapaswa kuosha vizuri hizo mboga, pili labda inaweza kuleta minyoo
 
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2011
Messages
490
Likes
6
Points
35
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2011
490 6 35
appendix,a small tissue attached to the end of a large intestine,ikijaa mchanga itabid ufanyiwe opperation.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,609
Likes
32
Points
135
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,609 32 135
baadhi ya wakati tunapokula baadhi ya mboga huwa zimechanganyika na mchanga/udongo..hivi ni yepi madhara ya kula huu mchanga katika miili yetu??
Mkuu, Mchanga si sehemu(ya chakula/virutubisho) vinavyohitajika mwilini na hivyo basi, uwepo wake katika mwili huweza kusababisha madhara mbali mbali..hii yaweza kuwa kwa wale binadamu wenye kutumia mchanga makusudi kama chakula(mf. watoto, wajawazito, baadhi ya magonjwa kama Pica) au kwa bahati mbaya kama ulivyosema katika baadhi ya vyakula wali, mboga n.k

Madhara hayo ni pamoja na haya;
-Kuharibu meno(hasa katika utafunaji)
-Mchanga unakwaruza/kwangua katika sehemu ya tumbo, utumbo n.k
-Magonjwa(tumbo, minyoo) hasa kutokana na wanyama tunaowafuga na wale wa porini kuweza kuacha vimelea, mayai katika udongo).
-Mwishoni, kuna tatizo linaloitwa Appendicitis, ambapo sehemu ile mchanga ulipokuwa ukihifadhiwa(ingawa hauhitajiki) kujaa/kujiviringa/n k kutokea.

Muhimu ni kuepuka kutumia mchanga/vitu vinavyofanana na hivyo mfano Chaki(Chalk), udongo kina mama wajawazito wanaoutumia wakati wa mimba "pemba", majivu, vipande vidogo vya miti(magome), n.k kwa njia ya

-Kuwachunga(kuwaangalia) watoto wadogo.
-Kusafisha vyakula vizuri na kwa umakini kama mboga za majani, mchele n.k
- Kuwasaidia wajawazito kutotumia udongo kwa mazoea.
-Kutafuta msaada wa kiafya hali inapozidi(kula udongo).
 

Forum statistics

Threads 1,215,680
Members 463,371
Posts 28,556,759