Maziwa siyo dawa ya sumu

ndege JOHN

JF-Expert Member
Aug 5, 2015
20,509
47,745
Kunywa maziwa mara tu baada ya kumeza sumu kunafunika tumbo na kuzuia madhara? Maziwa si dawa au dawa ya sumu, wala hailindi tumbo kutokana na kemikali au sumu iliyomezwa.

Ila yanasaidia tu kupunguza sumu. Kivipi? maziwa yana sukari inayoitwa lactose ambayo mwili hauwezi kusaga yenyewe. Inachukua kimeng'enya kiitwacho lactase ili kuvunja sukari kuwa fomu inayoweza kusaga; kuna kiasi kidogo cha kimeng'enya hiki kinachopatikana.

Wakati tumbo linangoja sukari ya lactose kusindika na vimeng'enya vya lactase, tumbo humwaga asidi ya tumbo ndani ya maziwa ambayo huibadilisha kuwa siki ambayo ni ngumu kusaga ambayo hufunika tumbo lako na utumbo, na hivyo kupunguza uwezo wa mwili kunyonya sumu, so maziwa yenyewe sio dawa ila tu yanakupa dakika za kutafuta huduma ya matibabu ya dharura.
 
Sawa umeandika kitaalam lakini kibongo kibongo hiyo ndio Dawa yenyewe maana lengo ni kufanya isilete madhara pale unapotafuta plan B ,anyway hata hivyo Uzi wako ni mzuri kwa kuielimisha jamii kutotegemea maziwa fresh kwa kufikriia ndio solution tu badala yake mhusika afanye haraka kupata matibabu yakitaam sehemu husika kwa wakati
 
Back
Top Bottom