Matumizi ya maamkizi (Salamu)

Matumizi ya maamkizi (Salamu)

Chacha Steven Mokiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2014
Posts
2,008
Reaction score
2,232
Habari za wakati huu, wanajamvi, poleni na majukumu na utata wa swali la tiba ya CORONA. Naamini Mungu atasaidia... Cha msingi tuwe na imani tuombe sana na tufuate maelekezo ya wataalamu wa Afya kuliko kuhojihoji hovyo.

Sasa niende kwenye hoja yangu, matumizi ya maamkizi yanaleta mkanganyiko kutegemeana na asili na makuzi ya mtu na mtu, lakini je? Namna sahihi ya kutumia maamkizi ni ipi kama taifa kwa kanuni za kiswahili ukiachana na kabila.?Tunazingatia umri tu, au nafasi na cheo cha mtu?

Naomba nitoe mifano michache ili nieleweke:
1). Kuna mtu A na mtu B. Mtu A ana miaka mingi kuliko mtu B, lakini kwa sababu za kidunia na mapenzi, huyu mtu A anaoana na mtoto wa mtu B na kumfanya mtu A awe Baba mkwe! Hiyo inamaanisha nini? Mtu A ataanza kumsalimia mtu B na kanuni ya umri itapotezewa au ni namna nyingine?

2). Kuna mtu A ambaye ni babu wa mtu B. Sasaa mtu A anapata mtoto uzeeni. Huyo mtoto anakuwa mdogo kwa mtu B, lakini nafasi yake ni Baba Mdogo. Swali linakuja - Mtu B atamsalimia huyu mtoto wa mtu A na kupuuza ishu ya umri baadala yake azingatie nafasi/cheo?

Mifano ipo mingi, lakini naamini hii michache inatosha kuanzia. Karibuni tulichambue hili.
 
HAYA MAFUMBO NA WAKATI HUU WA CORONA NI ZAIDI YA MATESO, MUACHE TU A AMSALIMIE B AU B AMSALIMIE A. YOTE SAWA MAADAM TUKO PAMOJA KATIKA MAPAMBANO YA CORONA
 
Juma ana umri nusu ya umri wa baba yake, ikiwa juma amempita mdogo wake umri wa miaka 2 mdogo wake akiwa na umri wa miaka 18, je baba juma ana umri gani?

Btw hayo maswali hata kwny mitihani nlkuwa nayaacha
 
Aya mambo ya A.B. yanachoshaa[emoji848]

by king official
Inasikitisha aina ya watu tulionao walivyo wavivu wa kuelewa angalau mambo japo kidogo tu! Yaani hicho nilichoandika kina utata wa kusema kinachosha, ndugu?

Sikulaumu wewe. Naulaumu mfumo elimu ulioupitia.
 
Juma ana umri nusu ya umri wa baba yake, ikiwa juma amempita mdogo wake umri wa miaka 2 mdogo wake akiwa na umri wa miaka 18, je baba juma ana umri gani?

Btw hayo maswali hata kwny mitihani nlkuwa nayaacha
Nimekuwa speechless ghafla baada ya kuona utumbo wako huu. Tatizo tunatafsiri mambo ndivyo-sivyo. Swali limeuliza kitu kingine na wewe unatumia theory ulizonazo kulijibu... Kusema kweli umechemsha, labda usome tena swali langu. Na wakati huu ukisoma usome kwa umakini. Usisome kwa lengo la kuchangia tu hoja. Hakuna haja ya kuchangia hoja kama huelewi unachangia kwenye nini na kwanini?
 
Nawa mikono kwa sabun na maji tiririka
Nimekuwa speechless ghafla baada ya kuona utumbo wako huu. Tatizo tunatafsiri mambo ndivyo-sivyo. Swali limeuliza kitu kingine na wewe unatumia theory ulizonazo kulijibu... Kusema kweli umechemsha, labda usome tena swali langu. Na wakati huu ukisoma usome kwa umakini. Usisome kwa lengo la kuchangia tu hoja. Hakuna haja ya kuchangia hoja kama huelewi unachangia kwenye nini na kwanini?
 
Back
Top Bottom