Matrafiki na tochi katikati ya mji wa Dar es Salaam

Matrafiki na tochi katikati ya mji wa Dar es Salaam

Mto_Ngono

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2017
Posts
686
Reaction score
589
Mjini na tochi hazifai kabisa. Matrafiki najua mnatimiza wajibu wenu ni vizuri sana lakini pia ni vizuri kuangalia na mazingira ambayo mnafanyia kazi na msiyabebe kuwapendelea nyie tu bali angalieni na jamii inayowazunguka. Nachoamini lengo la uwepo wenu sio fine bali mazingira salama kwa watumiaji wote wa barabara. Naamini zaidi kuwa watu wengi wangependa kuona kila kitu kinafanyika kwa kufuata sheria na taratibu na sidhani kama watu wanapenda ajali ziendelee kutokea.

Katika kudhibiti mwendo katikati ya mji zipo alama zinazoonesha mwendo unaotakiwa kwenda. Alama hizo hata barabara za nje ya mji kuelekea mikoani zipo lakini huonesha zinapoanzia na kuishia kwa mfano unakuta alama inahitaji uende mwendo wa 50km/h na pia uendapo mbele unakuta alama inayoonesha ukomo wa mwendo huo. Kwa mjini iko tofauti kwa mfano. alama mitaa ya bondeni/kawe New bagamoyo Rd inaonesha alama inapoanzia lakini inapoishia hakuna kwa hiyo hujikuta bado upo ndani ya 50km kwa umbali mrefu bila kujua ukomo wa mwendo huo na maeneo hayo tochi zipo.

Uwepo wa tochi ni mzuri kudhibiti mwendo ndani ya mjini lakini tunawaomba mtusaidie kuweka alama za barabarani zionekane vizuri haswa kuweka ukomo wa mwendo pale kunapokuwa na alama ya awali ya kudhibiti mwendo, kuchora mistari ya barabarani vizuri (lane demarcation lines), na kuzifanyia maboresho alama zote za barabarani.

Zaidi nashauri uboreshwaji wa mfumo wa utatuaji malalamiko haswa pale dereva au mmiliki wa chombo anapoonewa kwa kuandikiwa kosa lisilosahihi. Itakuwa vizuri kama matrafiki watakuwa na vyombo vizuri na vya haraka vya kuchukua ushahidi wa kosa alilofanya dereva ili isilete utata na mzunguko mrefu wa kumuadhibu. Vyombo hivyo pamoja na kurahisisha ushughulikiaji wa makosa hayo itasaidia pia kuokoa muda wa askari na mmiliki wa chombo (muda ni mali haukusubiri).

Nadhani niliyoshauri yatazingatiwa.
 
Alama za 50 kwa maeneo uliyoyataja zimewekwa tu kama msisitizo lakini unapaswa kutambua kuwa unapoona makazi ya watu, basi hupaswi kwenda zaidi ya spidi 50.

Hata hivyo...tukiweka unafiki pembeni, kuna kamchezo sio kazuri sana ka kuwakamata watu mchana kwa kwenda 50+ halafu jioni askari hao hao wanasimama kuhimiza magari yaende mbio kupunguza foleni.

Hakuna haja ya tochi mijini. Kwa wingi wa magari, hakuna hata huo uwezekano wa mtu kukimbia mwendo mkali kiasi cha kuleta maafa tunayoyaogopa huko nje ya mji.
 
Mkuu mjini hata kama hakuna vibao unatakiwa utembee 50km/h yaani popote pale penye makazi na kwa Dar maeneo yote ni 50km/h vinginevyo sheria ya 50km/h itakoma pale itavyoamriwa vinginevyo na mwongoza magari (traffic) pale atakapoona kuna haja ya kwenda kasi vinginevy usitegemee kuona kibao cha kukuruhusu kutembea zaidi ya 50km/h katikati ya mji....
 
Njaa ndio sababu ya wao kutanda mitaani

Sisi twatakiwa counter attack kwa kuingilia hiyo mifumo yao
 
Alama za 50 kwa maeneo uliyoyataja zimewekwa tu kama msisitizo lakini unapaswa kutambua kuwa unapoona makazi ya watu, basi hupaswi kwenda zaidi ya spidi 50.

Hata hivyo...tukiweka unafiki pembeni, kuna kamchezo sio kazuri sana ka kuwakamata watu mchana kwa kwenda 50+ halafu jioni askari hao hao wanasimama kuhimiza magari yaende mbio kupunguza foleni.

Hakuna haja ya tochi mijini. Kwa wingi wa magari, hakuna hata huo uwezekano wa mtu kukimbia mwendo mkali kiasi cha kuleta maafa tunayoyaogopa huko nje ya mji.
Nimependa hapo kaunafiki though watajitetea kwamba alama zote za barabarani zinakoma pale askari atakapoamua vinginevyo ikiwa ni pamoja na magari kuongeza speed zadi ya ile inayotakiwa lakini kingine pia askari anaporuhusu magai yaende kwa kasi wakati huo huo watumiaji wa barabara wengine kama watembea kwa miguu wanapata fursa ya kuvuka tofauti na mchana gari zikienda kasi zinakuwa haziwatendei kazi watumiaji wengine wa barabara
 
nilipigwa faini kwa kukwepa eneo lililoharibika barabarani,tulibishana sana lakin aliniandikia akanambia ukitaka lipa usipotaka nenda mahakamani akaniwekea risit na leseni kwenye mfuko wa shati,
najiuliza je huu ubovu wa barabara na sisi tuipige faini serikali? nilikwepa ili nisiharibu gari nikiharibu gari napigwa tena faini.ooooops
 
Alama za 50 kwa maeneo uliyoyataja zimewekwa tu kama msisitizo lakini unapaswa kutambua kuwa unapoona makazi ya watu, basi hupaswi kwenda zaidi ya spidi 50.

Hata hivyo...tukiweka unafiki pembeni, kuna kamchezo sio kazuri sana ka kuwakamata watu mchana kwa kwenda 50+ halafu jioni askari hao hao wanasimama kuhimiza magari yaende mbio kupunguza foleni.

Hakuna haja ya tochi mijini. Kwa wingi wa magari, hakuna hata huo uwezekano wa mtu kukimbia mwendo mkali kiasi cha kuleta maafa tunayoyaogopa huko nje ya mji.
Vizuri Mkuu ila wanatakiwa waweke ukomo 50 inapoanza na kuishia na ukishakuwa mjini tena mchana ni vigumu kwenda mwendo wa kasi zaidi ya 80km/h japo wapo wanaoenda zaidi lakini si wengi
 
Mkuu mjini hata kama hakuna vibao unatakiwa utembee 50km/h yaani popote pale penye makazi na kwa Dar maeneo yote ni 50km/h vinginevyo sheria ya 50km/h itakoma pale itavyoamriwa vinginevyo na mwongoza magari (traffic) pale atakapoona kuna haja ya kwenda kasi vinginevy usitegemee kuona kibao cha kukuruhusu kutembea zaidi ya 50km/h katikati ya mji....
Sikatai Mkuu ila ni lazima kuwe na ukomo au basi wangetoa kabisa vibao husika tukaenda kwa style hiyo
 
Labda elimu yangu ya udereva ni haba ila zile tochi zinazokaa pale tangi bovu ukiwa unapanda ule mlima ni sahihi?
 
  • Thanks
Reactions: SDG
Wananifurahisha sana hawa askari wa barabarani unapopita kwenye mataa trafiki akiongoza magari anakulazimisha ukimbie ukipita umbali kidogo mainline anakusimamisha kuwa ume over speed, which is which? Mi nazani kwa Dar na foleni hizi wangeacha tu mana sehemu kubwa huwa ni foleni hata hiyo speed 50 huwezi vuka
 
Mkuu mjini hata kama hakuna vibao unatakiwa utembee 50km/h yaani popote pale penye makazi na kwa Dar maeneo yote ni 50km/h vinginevyo sheria ya 50km/h itakoma pale itavyoamriwa vinginevyo na mwongoza magari (traffic) pale atakapoona kuna haja ya kwenda kasi vinginevy usitegemee kuona kibao cha kukuruhusu kutembea zaidi ya 50km/h katikati ya mji....
Mbona wanapovuta magari huhamasisha speed up?
 
Nimependa hapo kaunafiki though watajitetea kwamba alama zote za barabarani zinakoma pale askari atakapoamua vinginevyo ikiwa ni pamoja na magari kuongeza speed zadi ya ile inayotakiwa lakini kingine pia askari anaporuhusu magai yaende kwa kasi wakati huo huo watumiaji wa barabara wengine kama watembea kwa miguu wanapata fursa ya kuvuka tofauti na mchana gari zikienda kasi zinakuwa haziwatendei kazi watumiaji wengine wa barabara
Kwenda kasi kwa gari kunamuathiri vipi mtembea kwa migui?Maana kuna taa za kuongozea magari zipo,kwenye zebra akiona wavukaji anasimama as usual shida ni nini?Kwa mfano mamwendo kasi japo yanakimbiaaa ila zebra yanasimama
 
Kwenda kasi kwa gari kunamuathiri vipi mtembea kwa migui?Maana kuna taa za kuongozea magari zipo,kwenye zebra akiona wavukaji anasimama as usual shida ni nini?Kwa mfano mamwendo kasi japo yanakimbiaaa ila zebra yanasimama
Hoja hapo ilikuwa kwanini jioni magari yatembea speed kali alafu mchana yanapigwa tochi...sheria ya usalama barabarani katika maeneo ya makazi unatakiwa kutembea 50km/h hata kama usioona kibao na nje ya makazi kama unakwenda mkoa unatakiwa kwenda 80km/h kwa magari zaidi ya tani 3 na nusu na magari ya kubeba abiria.

Ila sheria hiyohiyo inakoma pale traffic police anavyokuamuru vinginevyo either kwenda mwendo wa kasi zaidi 50km/h au chini ya hapo kutokana na hali ya barabara hivyo watembea kwa miguu na magari yote yanakuwa chini ya uongozaji wa traffic na ndio maana unaona traffic anaita kwa kasi na kama ukitembea mdogo mdogo anaweza kukuambia kaa pembeni kwa kuwa umeshindwa kufuata amri......

Kwa issue ya watembea kwa miguu / zebra cross muda wa mchana ambapo taa zimeachwa zifanye kazi unakuta wameshika tochi kudhibiti speed kwa kuwa hapo sheria inayotekelezwa ni kwa kufuata maelekezo yaliyopo barabarani pamoja na alama ya zebra crossing uliyosema ila speed ni 50km/h zaidi ya hapo unakutana nao (kwa maana nyingine mwendo kasi wa zaidi unaathiri watembea kwa miguu hasa kwa maeneo ya watoto pia kuna uwezekano kukawa na watu njiani wana matatizo ya kiakili hivyo inakuwa ngumu kwa dereva kuli-control gari wakati kwa speed ya 50km/h ni rahisi kulimudu gari)
 
Hoja hapo ilikuwa kwanini jioni magari yatembea speed kali alafu mchana yanapigwa tochi...sheria ya usalama barabarani katika maeneo ya makazi unatakiwa kutembea 50km/h hata kama usioona kibao na nje ya makazi kama unakwenda mkoa unatakiwa kwenda 80km/h kwa magari zaidi ya tani 3 na nusu na magari ya kubeba abiria.

Ila sheria hiyohiyo inakoma pale traffic police anavyokuamuru vinginevyo either kwenda mwendo wa kasi zaidi 50km/h au chini ya hapo kutokana na hali ya barabara hivyo watembea kwa miguu na magari yote yanakuwa chini ya uongozaji wa traffic na ndio maana unaona traffic anaita kwa kasi na kama ukitembea mdogo mdogo anaweza kukuambia kaa pembeni kwa kuwa umeshindwa kufuata amri......

Kwa issue ya watembea kwa miguu / zebra cross muda wa mchana ambapo taa zimeachwa zifanye kazi unakuta wameshika tochi kudhibiti speed kwa kuwa hapo sheria inayotekelezwa ni kwa kufuata maelekezo yaliyopo barabarani pamoja na alama ya zebra crossing uliyosema ila speed ni 50km/h zaidi ya hapo unakutana nao (kwa maana nyingine mwendo kasi wa zaidi unaathiri watembea kwa miguu hasa kwa maeneo ya watoto pia kuna uwezekano kukawa na watu njiani wana matatizo ya kiakili hivyo inakuwa ngumu kwa dereva kuli-control gari wakati kwa speed ya 50km/h ni rahisi kulimudu gari)
Sasa ikitokea ajali kwa kuhimizwa niongeze mwendo who will be answerable?Kwa sababu zipo cases haohao askaro ndio chanzo cha ajali wanapokuwa aidha wanaongoza au wasiamamisha magari bila mpangilio.
Kama trafki yupo let say Ubungo mataa anaita magari kwa haraka, then kuna mwenda kwa miguu amegonjwa maeneo ya ubungo maji kwenye zebra ambapo hakuna askari huoni kama trafki ni chanzo cha ajali?
 
Mbona wanapovuta magari huhamasisha speed up?
Alama za barabarani / amri zinakoma kutumika pale traffic police anapotoa maelekezo kutokana na hali ya barabara hasa nyakati za foleni hivyo traffic ana mamlaka ya kukuelekeza speed ambayo anadhani inafaa na hapo lazima izingatiwe watembea kwa miguu na magari wote kwa pamoja wanakuwa chini ya usimamizi wa askari wa usalama barabarani na ndio maana akivuta ya upande mmoja kama akiridhika anavusha kwanza watu wakati huo anaruhusu magari ya upande mwingine
 
  • Thanks
Reactions: SDG
Back
Top Bottom