Maswali muhimu kwa Rais Kikwete

Sitachoka

JF-Expert Member
Nov 17, 2011
3,030
1,305
Ningepata kukaa na Rais Kikwete ningekuwa
mkarimu na mpole na kisha ningeanza maswali
yangu kama ifuatavyo.



  • 1: Ningemuuliza kuhusu MIAKA MINANE
    anayotimiza akiwa madarakani na kama
    anadhani ametimiza asilimia 80 ya ilani yake
    ya uchaguzi (Si mnajua miaka minne kati ya
    mitano ni 80%?)

  • 2: Ningemuuliza kama ana IMANI NA
    VIONGOZI wake wasaidizi, na kama ndio basi
    kwa asilimia ngapi. Na kama hana anafikiri ni
    kwanini anaendelea kuwa nao na anakabiliana
    vipi na hilo?


  • 3: Ningemuuliza ameweza KUTEMBELEA
    MIKOA MINGAPI (ukilinganisha na ile
    aliyotembelea wakati wa kampeni na
    anayopanga kutembelea kwenye kampeni
    zijazo) na ameweza kutambua matatizo
    makubwa mangapi ambayo hakuyajua kabla?
    Na baada ya kuyatambua anadhani ana
    suluhisho kiasi gani?


  • 4: Ningemuuliza anapata na kuhakiki vipi
    taarifa za utendaji wa mikoani.


  • 5: Ningemuuliza ni MABADILIKO gani
    amefanya ama kupanga kufanya baada ya
    kuona hali halisi ya JELA alizozitembelea na
    kunukuliwa akisikitishwa na hali ya huko.


  • 6: Ningemuuliza juu ya TAKWIMU halisi za
    maendelea ya ELIMU (sio majengo
    "yanayoota" kila kata)na pia Takwimu za
    AFYA (sio zahabati zisizo na dawa wala
    wauguzi) Ningemuuliza namna anavyoamini
    Serikali inawajali wale waliojitoa mhanga
    kuitumikia kama wafanyakazi wa Jumuia ya
    Afrika Mashariki, Walimu na wengine.


  • 7: Ningemuuliza kama bado anaamini kuwa
    KILIMO NI UTI WA MGONGO WA UCHUMI WETU
    na kama kuna mipango yoyote ya
    kukiboresha. Hapa ningemkumbusha kuhusu
    AHADI aliyoitoa Waziri Mkuu kuwa
    wasingenunua Mashangingi na badala yake
    wangenunua matrekta kwani shangingi moja
    ni sawa na gharama za matrekta 20.
    (Jikumbushe Hapa)


  • 8: Ningemuuliza juu ya MIUNDOMBINU na
    MAWASILIANO na kama anajua kuwa kuna
    mazao yanayooza mikoani kwa kukosa
    usafiri wa kuyaleta "sokoni" wakati kuna
    wanaokosa chakula upande wa pili wa nchi.
    Ningemuuliza kama tunatumia rasilimali kama
    mvua, mito na jua kwa manufaa ya jamii
    nzima.


  • 9: Ningemuuliza kuhusu RUSHWA na
    MATUMIZI MABAYA yanayosemwa kwa
    serikali na watendaji wakuu wake na kama
    kuna hatua zinazochukuliwa juu ya hilo.
    Labda ningemgusia kuhusu "msururu" wa
    watu wanaoongozana kwenye mikutano
    mbalimbali ambayo nchi nyingine zawakilishwa
    na watu wachache (kama ilivyonukuliwa
    HAPA )



  • 10: Ningemuuliza juu ya ZIARA zake za nchi
    za nje na kama anawaelimisha wananchi jinsi
    ambavyo ziara hizo zinaisaidia Tanzania.
    Hapa sina shaka kuwa kuna manufaa kwa
    nchi, lakini yeye kama MWAJIRIWA WA
    WANANCHI ANALAZIMIKA KUWAELEZA
    WANANCHI MANUFAA YA ZIARA ZAKE na
    ningeuliza kama anajua kuwa Tovuti hii
    mfu Ya Ikulu na Blogu ya Mawasiliano
    Ikulu ni kati ya zile zenye habari chache
    kuhusu utendaji wake kuliko blogu zetu kina
    "@Gambas"?




    Labda ningemuuliza kama HABARI ZA
    MAENDELEO YA UTENDAJI WAKE NI HAKI
    AMA ANASA KWA WANANCHI WA Tanzania?
    Sina hakina na muda kama ungetosha lakini
    ningepata wa ziada ningeuliza kuhusu
    maendeleo ya Ripoti za Richmond na nyingine
    ambazo ninaamini "wanazifanyia kazi", ila
    hawajatujulisha walipofikia.
    Najua angekuwa (kwa hakika ANASTAHILI)
    kuwa na majibu maana "anatenda kazi
    yake".
 
Watanzania hebu tujaribu kufikiri kidogo swala hili, wanaojiita watetezi wa wananchi hapa wanasemaje mbona wanaouza nchi ni ccm?Kigamboni mpo kwa nani!
 
Back
Top Bottom