Masikitiko yangu juu ya honi za magari aina ya EICHER

Aug 1, 2017
7
45
Kama kichwa cha habari kinavyojieleza hapo juu, ni namna magari almaarufu kama EICHER yanayofanya kazi katika viunga mbalimbali vya maeneo ya mijini na vijiji. Imekua kero kubwa kutokana na kelele za honi zao ambazo ni kero kutokana na kelele zake pale tuu inavyopigwa.
Nitoe mfano wa hivi majuzi nlikiwa maeneo ya posta mpya hapa mjini Dsm ilitokea basi moja ya aina ya EICHER ilipiga honi nkiwa nimesimama pembeni na mzee wa makamo ilitushtua sana. Mzee yule alishtuka mpaka kupelekea kukaa chini huku mapigo ya moyo yakimwenda mbio sana. Ilinibidi kumnunulia maji ili mwili kukaa sawa. Na hii sio mara ya kwanza kwa madereva wa magari hayo pindi tuu wanapokua wakiingia kwenye vituo vya mabasi hupiga honi hizo pasipo kua na ulazima wowote ile.
Rai yangu ni kwa mamlaka husika kuchukua hatua stahiki juu ya wamiliki wa vyombo hvyo kuangalia nmna nyingine ya kubadilisha honi hzo na kuweka zitakazo kua za kistaarabu au ikiwezekana ziwekwe honi za kawaida ambazo hazitapelekea watu kushtuka ama sivyo zinaweza kuleta madhara makubwa maana watu wengi wanamagonjwa ambayo hayaitaji kelele za kiasi kile. Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Moisemusajiografii

JF-Expert Member
Nov 3, 2013
14,332
2,000
Duh!Pole sana.Uswahilini bar na vilabu hupiga miziki kwa sauti ya juu usiku kucha.Kelele ni aina kubwa ya kero.
 

Eng Kahigwa

JF-Expert Member
Feb 18, 2014
751
1,000
Kama kichwa cha habari kinavyojieleza hapo juu, ni namna magari almaarufu kama EICHER yanayofanya kazi katika viunga mbalimbali vya maeneo ya mijini na vijiji. Imekua kero kubwa kutokana na kelele za honi zao ambazo ni kero kutokana na kelele zake pale tuu inavyopigwa.
Nitoe mfano wa hivi majuzi nlikiwa maeneo ya posta mpya hapa mjini Dsm ilitokea basi moja ya aina ya EICHER ilipiga honi nkiwa nimesimama pembeni na mzee wa makamo ilitushtua sana. Mzee yule alishtuka mpaka kupelekea kukaa chini huku mapigo ya moyo yakimwenda mbio sana. Ilinibidi kumnunulia maji ili mwili kukaa sawa. Na hii sio mara ya kwanza kwa madereva wa magari hayo pindi tuu wanapokua wakiingia kwenye vituo vya mabasi hupiga honi hizo pasipo kua na ulazima wowote ile.
Rai yangu ni kwa mamlaka husika kuchukua hatua stahiki juu ya wamiliki wa vyombo hvyo kuangalia nmna nyingine ya kubadilisha honi hzo na kuweka zitakazo kua za kistaarabu au ikiwezekana ziwekwe honi za kawaida ambazo hazitapelekea watu kushtuka ama sivyo zinaweza kuleta madhara makubwa maana watu wengi wanamagonjwa ambayo hayaitaji kelele za kiasi kile. Nawasilisha.

Sent using Jamii Forums mobile app
Hizo horn ni kero hata kama upo ndani ya hilo basi maana unaweza hisi wamefunga horn zingine ndani ya basi.
 

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Mar 11, 2014
983
1,000
Sound Pollution ni mojawapo ya vipengele ktk uharibifu mazingira
Kuna hizo honi za Eicher, kuna wauza CD, kuna wapiga debe, kuna wauza mitumba.
Serikali inabidi ifanye kitu kwenye hili hamna katazo lolote hususan kuhusu suala la sound Pollution kuna jamaa mmoja siku moja alikuwa na furaha zake basi alichukua baiskeli mithili ya Gutta amejaza speakers na mziki mkubwa toka kariakoo shule ya uhuru mpaka mtaa wa libya amefungulia sauti ya mwisho kabisa. Alivyofika libya st akaingia chaga st. hapo akapata vijana kama watano omba omba wakaanza kucheza. Hebu angalia hii kero ya furaha ya mtu 1 inavyosumbua watu wengi
Nakumbuka ktk miaka ya 1980s ndege za Tz na Zambia zilishawahi pigwa marufuku kupita ktk anga la London 7bu ya sound Pollution.



Sent using Jamii Forums mobile app
 

K A B U R U

JF-Expert Member
Nov 24, 2011
644
1,000
Sound Pollution ni mojawapo ya vipengele ktk uharibifu mazingira
Kuna hizo honi za Eicher, kuna wauza CD, kuna wapiga debe, kuna wauza mitumba.
Serikali inabidi ifanye kitu kwenye hili hamna katazo lolote hususan kuhusu suala la sound Pollution kuna jamaa mmoja siku moja alikuwa na furaha zake basi alichukua baiskeli mithili ya Gutta amejaza speakers na mziki mkubwa toka kariakoo shule ya uhuru mpaka mtaa wa libya amefungulia sauti ya mwisho kabisa. Alivyofika libya st akaingia chaga st. hapo akapata vijana kama watano omba omba wakaanza kucheza. Hebu angalia hii kero ya furaha ya mtu 1 inavyosumbua watu wengi
Nakumbuka ktk miaka ya 1980s ndege za Tz na Zambia zilishawahi pigwa marufuku kupita ktk anga la London 7bu ya sound Pollution.



Sent using Jamii Forums mobile app
Serikali imeshafanya kila kitu, kama sheria zipo, kama kanuni zipo, kama mamlaka za kushughulikia zipo. kilichobaki ni mimi na wewe kuchukua hatua tu, inapoonekana kero ya sound pollution waathirika wanaanzia serikali za mtaa na kupanda juu. shida inakuwa kwenye ushirikiano na muda utakaopotea ikiwa pollution sio jambo la kudumu.
Hata hivyo, nakushukuru umetukumbusha kuwa ndege za TZ zilikuwa zinakatiza anga la London, let us hope to do it again soon without sound pollution this time around.
 

TheChoji

JF-Expert Member
Apr 14, 2009
1,824
2,000
Nchi masikini bana ustaarabu hakuna kabisa. Kuna hawa wenye bodaboda nao sijui hua wanafanyaje. Mfano anakupita utasikia "torooooooooooo mara Paa!! toroooooooo Paaa! Paaa!!!" kama mlipuko wa risasi. Jamani!! Mtu unaweza zimia au kama una drive ukaacha njia na kutumbukia mtaroni hasa ukizingatia sisi Watanzania hatujazoea mambo kama hayo.
 

mng'ato

JF-Expert Member
Oct 27, 2014
26,535
2,000
India kitu cha kwanza dereva anafundishwa ni kupiga honi then ndio mafunzo yanaendelea.

Sasa ukizingatia na hizo gari zimetengenezwa India no wonder honi zake si za nchi hii.
 

dudus

JF-Expert Member
Feb 28, 2011
12,494
2,000
Nafikiri zile honi hazina viwango vya ubora..wahindi wamefeli sana
Ma-engineer wa hayo magari inaonekana somo la acoustics hawalipi uzito. Pia kuna taa fulani za magari, bajaj, hadi boadaboda ukipigwa usiku ni full kiza! Huoni kabisa na bodaboda wanazipenda hasa. Huwa najiuliza TBS wako wapi? Wanaruhusu vipi products za aina hiyo zinaingia nchini?
 

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Mar 11, 2014
983
1,000
Kwa kifupi hizi bidhaa za wahindi na wachina zinaleta tafrani
Miaka ya 1980s ukipigiwa honi kabla hujageuka kutazama unajua hiyo ni honi ya gari, pikipiki, bajaji au kengele ya baiskel kila kifaa kilikuwa na mlio wake ambao ni wa kipekee
Hivi sasa unaweza kupigiwa honi ukadhani gari ukigeuka unakutana na baiskeli au pikipiki na hatutaki kuthubutu kurudisha zile standards

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom