Mapungufu makubwa ya Serikali ya awamu ya nne

Mapungufu makubwa ya Serikali ya awamu ya nne

Utakuwa unaumwa siyo bure ona hapa.
Tanzania haina project kama hiyo wewe ndo takuwa una matatizo Mkuu Simiyu Yetu. Hiyo picha ni ya daraja refu huko china. Jifunze kuwa na aibu, nakukubali ukweli.
 
Kwa lugha nyepesi nyepesi, serikali haikuwa na kipaumbele,ilikuwa inataka kote kote kufanya vizuri matokeo yake tumebaki pale pale ilipotukuta wakati inaingia madarakani.

Kweli wewe ni shetani kwani huoni mambo makubwa yaliyofanywa na serikali ya awamu hii ya nne, asiyejua maana haambiwi maana
 
Huna hoja katunge uongo mwingine huu umekwama bavicha wenzako pamoja na mambo mengine wanauwezo angalau wa kulea watoto wewe sijui unaweza nini.

Simiyu: Kwenye hiyo orodha kipi si cha kweli? Kwa nini unajitoa akili kwenye mambo yaliyo wazi hata kwa motto mdogo wa shule anajua haya
 
Kweli wewe ni shetani kwani huoni mambo makubwa yaliyofanywa na serikali ya awamu hii ya nne, asiyejua maana haambiwi maana
Soma geopolitics ndo utajua tumerudi nyuma au tumebaki hapo hapo au tumepiga hatua. Hivi unaposhindwa kudadavua hata ubora wa huduma katika sekata nyeti kama ukusanyaji kodi, afya, elimu achilia mbali usafirishaji bado unajiita umefanya makubwa? Kama huna cha kuongea, kukaa kimyaa nako ni busara. Unaisifia serikali kwa mambo ambayo ilitakiwa iwe imeshayafanya miaka 20 iliyopia, utasemaje kama itawekeza katika train za umeme? Utasemaje kama nchi yetu itakuwa kitovu cha matibabu bora na kuacha kukimbilia India na Kenya? Utasemaje kama tutakuwa na shirika la ndege lenye coverage nchi zote za afrika? utasemaje tukiwa na miradi itakayorefusha life span ya wananchi? Utasemaje ukiacha kukimbizana na mashule ya gharama kubwa ukampeleka mwanao shule za serikali zenye ubora ule ule kama shule binafsi? You can fool people for sometimes, but you can't fool them all the time. Vipaumbele mhimu katika kujenga nchi yenye uchumi imara.
 
ukienda MuHIMBILI hospita

-Madawa hakuna

-Madakitari wapo hoi, maisha magum

-Vitendea kazi hakuna

-Majengo yamechaa hovyo

-Bila ndugu huapati walau paracetamo

Sasaa hivi wenye uwezo wao wamegeuza India kama ndiyo muhimbili, maskini wakijifia hovyo.

Juzi nilimpeleka mtoto hospitali ya rufaa Dodoma wakaniambia nikapime Upendo dispensary ya binafsi halafu niwapelekee majibu.Nikafanya hivyo aisee!Kwa hiyo vipimo unachua mtaani unawapelekea wanakulaza.Huu kama sio upuuzi ni kitu gani jamani!
 
Alikuta shillingi 1000 kwa dollar moja. Leo kaweza kumaintain na kuifanya dollar Moja kwa shillingi 900. Na amepeleka viwanda vingi sana mtwara kama alivyoahidi ikiwepo kiwanda cha mbolea. Pia ahadi ya elimu ya secondary bure atatimiza mwaka 2016 akiwa msoga bagamoyo. Na ameshawapa meli mpya ziwa victoria na nyasa kama alivyowaahidi. Deni LA taifa amelipunguza sana kutoka Tilioni 21 alizoacha Mkapa hadi tilioni 8. Duu pia katika utawala wake hakuna kashfa kubwa zilizotokea. Kwaiyo namsifu sana ndio raisi aliyefanya kazi kubwa nchi hii kwa kuwezesha maisha bora kwa kila mtanzania kwa kasi ,ari, na nguvu mpya.
 
Mambo aliyofanya JK kwa maendeleo ya nchi ni makubwa sana wala hayaelezeki wala hayapimiki ni zaidi ya maendeleo.

Mpambe mkubwa wewe njaa inakusumbua and your days are numbered. Mtakimbia kujificha kwenye ma culverts wakati system inawashughulikia
 
Juzi nilimpeleka mtoto hospitali ya rufaa Dodoma wakaniambia nikapime Upendo dispensary ya binafsi halafu niwapelekee majibu.Nikafanya hivyo aisee!Kwa hiyo vipimo unachua mtaani unawapelekea wanakulaza.Huu kama sio upuuzi ni kitu gani jamani!


Mkuu hii Tanzania yetu tupo motoni, nimikowa yote. bado unalazwa utaambiwa bila chchote atakufa mgonjwa wako.

Sasa hivi ni Tanzania ya mafisadi, wanasiasa na wakuu wa majeshi sisi wengine, polisi mitaani na wanajeshi wa chini

hatunathamani kabisa, nikuteseka na kujifia.
 
Nakiri sina takwimu, lakini kutokana na matukio ya ulipuaji wa mabomu ya machozi dhidi ya wananchi un aofanywa na Polisi wa FFU, ni dhahiri awamu hii ya JK idadi ya mabomu ya machozi yaliyolipuliwa ni mengi kuliko jumla idadi ya yale yaliyolipuliwa katika awamu zote tatu zilizotangulia.

Siku hizi haipiti wiki bila kusikia mahala fulani FFU wameshalipua, mara dhidi ya wamachinga, ugomvi wa wakulima na wafanyabiashara, wafuasi wa vyama vya upinzani, wanafunzi wa vyuo, wakina mama wauza pombe nk.

Na tunapozungumzia awamu ya Mwl Nyerere, kwa wanaokumbuka tuambieni ni matukio mangapi mabomu ya machozi yalilipuliwa dhidi ya wananchi. Mini nadhani mabomu ya machozi hayakuwahi kutumika wakati wa awamu, lakini pengine yalitumika.
 
Watanzania Wameshakuwa Sugu Kwenye Swala la Kupigwa Mabomu ya Machozi na Hilo sio Kitu Kigeni Kupigwa Mabomu.

Kwa sasa Mabomu ya Machozi Yanapopigwa kwa raia wao usema ni Sawa na Kumpiga Chura Teke, ambalo Kimsingi Linamhongezea Mwendo.
 
Pesa ya kununua machine za BVR nasikia zime consolidate budget ya mambo ya ndani specifically fungu la kununua vilipuzi vya machozi (jokin)
 
mabomu ya machozi ni cha mtoto,risasi zilitua nyingi kwenye miili ya watu kwenye awamu ya 3 zaidi
 
Nakiri sina takwimu, lakini kutokana na matukio ya ulipuaji wa mabomu ya machozi dhidi ya wananchi un aofanywa na Polisi wa FFU, ni dhahiri awamu hii ya JK idadi ya mabomu ya machozi yaliyolipuliwa ni mengi kuliko jumla idadi ya yale yaliyolipuliwa katika awamu zote tatu zilizotangulia.

Siku hizi haipiti wiki bila kusikia mahala fulani FFU wameshalipua, mara dhidi ya wamachinga, ugomvi wa wakulima na wafanyabiashara, wafuasi wa vyama vya upinzani, wanafunzi wa vyuo, wakina mama wauza pombe nk.

Na tunapozungumzia awamu ya Mwl Nyerere, kwa wanaokumbuka tuambieni ni matukio mangapi mabomu ya machozi yalilipuliwa dhidi ya wananchi. Mini nadhani mabomu ya machozi hayakuwahi kutumika wakati wa awamu, lakini pengine yalitumika.

Kwa sababu ndio awamu mliyochagua "wahitaji" wa hayo mabomu....Sugu, Lema, Nasari.
 
Yafuatayo ni mapungufu 20,niliyoyaona binafsi katika uongozi wa awamu ya nne.

1. Migogoro kati ya vyama siasa
2. Siasa za matusi na udini majukwaani
3. Migogoro ya kidini
4. Mauaji ya viongozi wa kidini
5. Mauaji ya wananchi kiholela
6. Mikataba mibovu nchini
7. Rushwa kila idara
8. Ukandamizwaji vyombo vya habar na mauji ya waandishi
9. Mauaji na utekwaji wa wanaharakati
10. Migomo ya wanavyuo na wafanyakaz
11. Matokeo mabaya ya kidato cha nne kuwahi kushuhudiwa
12. Mfumuko mkubwa wa bei
13. Madeni mengi kwa serikal
14. Mzaha kwa wabunge na uwajibikaji duni
15. Kupindishwa sheria bila sababu maalum
16. Kubadilishwa kwa viongozi mfano,wakuu wa wilaya na mikoa kila mwez
17. Kuamliwa mambo yetu ya ndani na mataifa ya nje hasa ulinzi
18. Utatuzi duni wa migogoro
19. Kuibuka kwa hisia za kidini kuliko kipindi chochote
20. Malalamiko mengi kutoka kwa wananchi kila kona

Mwaweza kuongezea...


Lakuongezea serikali hii imekuwa ikitoza kodi kwa watu ama wafanyabiashara wadogowadogo,na kushindwa kutoza kodi kwa wafanyabiashara wakubwa,na makampuni Kama ya migodi na kwingineko.
 
Twiga kutoroka mbugani na kwenda kupanda ndege kutorokea ughaibuni bila vyombo vya ulinzi na usalama kujua
 
Back
Top Bottom