Mukwano jebaleko
JF-Expert Member
- Mar 30, 2015
- 402
- 214
Mambo haya yanaweza kuchangia ndoa yako kudumu kwa kwa muda mrefu
1:Upendo
Upendo ni neno dogo lakini limebeba uzito mkubwa sana...hivyo ni muhimu kumpenda mwezi wako kwa maneno na matendo
Angalizo:unapo mwambia mwenzi wako unampenda basi ni vema ukajitahidi pia kuonyesha unampenda kwa matendo(mtendee mema
2:Msamaha
Kwa watu mmpendanao kukoseana ni moja ya maisha yenu,ili mdumu katika umoja wenu hamna budi kusameheana kila mkoseanapo
Angalizo:utafiti unaonyesha wanaume wengi si wepesi wa kushuka (kuomba Msamaha) na hii ni kwasababu wanajihesabia haki..Mara nyingi hupenda kusema yaishe;swali yanaishije bila kusamehewa?omba kwanza Msamaha..
Msamaha ni tiba ya mahusiano kuwapo na tofauti
3:Tendo la ndoa
Hakikisheni mnafanya tendo la ndoa lenye tija kwa pande zote:
Ni rahisi mwanaume kufika kileleni kuliko mwanamke,hivyo mwanaume hakikisha unamfikisha mwenzio kunako takiwa afike
Angalizo:usipo muwezesha mwenzio kufika anakotakiwa kufika unamtengenezea mazingira ya kutafuta mbadala
4:Shukrani
Neno Asante nalo ni dogo lakini lina nguvu na umuhimu mkubwa sana;jifunze kushukuru kwa kila jambo jema utendewalo na mwenzi wako hata kama ni haki yako.
Asante humfanya akupae aone umethamini kile alichokupa
5:Uchumi
Ni muhimu kushirikiana katika kujenga Uchumi imara wa familia,Hii itawasaidia kuweza kukabiliana na changamoto mbalimbali zitakazo wakabili.
Angalizo:Epuka kuwa na mtu anaejua kutumia tu ila kutafuta hujui utateseka,na kunauwezekano ukiwa hauna mkaingia kwenye migogoro
6:Muda wa pamoja
Kuna umuhimu mkubwa wa kutenga muda wa kukaa pamoja na kujadiliana na kupanga mipango yenu
Si lazima mjadiliane nyumbani,mwaweza kuwa na outing
Hata mkalala huko Baada ya kumaliza mkarudi nyumbani
7:kuwa na mitoko(outing)
Mara nyingi wapenzi wanapo anza kuishi pamoja huwa wanakumbwa na tatizo la kuishi kimazoea,na hii imesababisha watu kufurahia maisha ya uchumba na si maisha ya ndoa
Kumbuka mkiwa Wachumba mlifanya outing ngapi?kama ulisha wahi kutoka na mkeo/mmeo basi ni vema ukampa hiyo nafasi kila upatapo nafasi na shekels
8:Siri
Jifunze kumtunzia Siri mwenzi wako,sio Vizuri kuyasema mapungufu yake kwa watu
Nb:hata ukikosewa usikimbilie kwa ndugu na hii ni kwasababu hata ikitokea nyie mmepatana ndugu wanaweza kuwa bado na chuki au kinyongo ya kile ulicjotendewa
9:Marafiki
Marafiki wamekua na faida na wakati mwingine wameleta hasara
,ni muhimu sana kuwa makini na Marafiki
Jamaa yangu alimuamini sana rafiki yake,Baada ya muda rafiki akaanza kumtongoza mke,je Unadhani nini kiliendelea
Marafiki wanaotafuta kuona unasonga mbele ni bora zaidi kuliko wanaotaka kuona hauendelei,tena ni heri kuwa na rafiki mmoja kuliko elfu wanao kusimanga
10:kusali pamoja
Naamini mtakua na imani yenu ambayo mnaamini mkimwomba Mungu atasikia,ni jambo la busara sana kumkabidhi Mungu mipango yenu
Hii itawasaidia na kujikinga na kila baya lipangwalo juu yenu
NAWASILISHA.
1:Upendo
Upendo ni neno dogo lakini limebeba uzito mkubwa sana...hivyo ni muhimu kumpenda mwezi wako kwa maneno na matendo
Angalizo:unapo mwambia mwenzi wako unampenda basi ni vema ukajitahidi pia kuonyesha unampenda kwa matendo(mtendee mema
2:Msamaha
Kwa watu mmpendanao kukoseana ni moja ya maisha yenu,ili mdumu katika umoja wenu hamna budi kusameheana kila mkoseanapo
Angalizo:utafiti unaonyesha wanaume wengi si wepesi wa kushuka (kuomba Msamaha) na hii ni kwasababu wanajihesabia haki..Mara nyingi hupenda kusema yaishe;swali yanaishije bila kusamehewa?omba kwanza Msamaha..
Msamaha ni tiba ya mahusiano kuwapo na tofauti
3:Tendo la ndoa
Hakikisheni mnafanya tendo la ndoa lenye tija kwa pande zote:
Ni rahisi mwanaume kufika kileleni kuliko mwanamke,hivyo mwanaume hakikisha unamfikisha mwenzio kunako takiwa afike
Angalizo:usipo muwezesha mwenzio kufika anakotakiwa kufika unamtengenezea mazingira ya kutafuta mbadala
4:Shukrani
Neno Asante nalo ni dogo lakini lina nguvu na umuhimu mkubwa sana;jifunze kushukuru kwa kila jambo jema utendewalo na mwenzi wako hata kama ni haki yako.
Asante humfanya akupae aone umethamini kile alichokupa
5:Uchumi
Ni muhimu kushirikiana katika kujenga Uchumi imara wa familia,Hii itawasaidia kuweza kukabiliana na changamoto mbalimbali zitakazo wakabili.
Angalizo:Epuka kuwa na mtu anaejua kutumia tu ila kutafuta hujui utateseka,na kunauwezekano ukiwa hauna mkaingia kwenye migogoro
6:Muda wa pamoja
Kuna umuhimu mkubwa wa kutenga muda wa kukaa pamoja na kujadiliana na kupanga mipango yenu
Si lazima mjadiliane nyumbani,mwaweza kuwa na outing
Hata mkalala huko Baada ya kumaliza mkarudi nyumbani
7:kuwa na mitoko(outing)
Mara nyingi wapenzi wanapo anza kuishi pamoja huwa wanakumbwa na tatizo la kuishi kimazoea,na hii imesababisha watu kufurahia maisha ya uchumba na si maisha ya ndoa
Kumbuka mkiwa Wachumba mlifanya outing ngapi?kama ulisha wahi kutoka na mkeo/mmeo basi ni vema ukampa hiyo nafasi kila upatapo nafasi na shekels
8:Siri
Jifunze kumtunzia Siri mwenzi wako,sio Vizuri kuyasema mapungufu yake kwa watu
Nb:hata ukikosewa usikimbilie kwa ndugu na hii ni kwasababu hata ikitokea nyie mmepatana ndugu wanaweza kuwa bado na chuki au kinyongo ya kile ulicjotendewa
9:Marafiki
Marafiki wamekua na faida na wakati mwingine wameleta hasara
,ni muhimu sana kuwa makini na Marafiki
Jamaa yangu alimuamini sana rafiki yake,Baada ya muda rafiki akaanza kumtongoza mke,je Unadhani nini kiliendelea
Marafiki wanaotafuta kuona unasonga mbele ni bora zaidi kuliko wanaotaka kuona hauendelei,tena ni heri kuwa na rafiki mmoja kuliko elfu wanao kusimanga
10:kusali pamoja
Naamini mtakua na imani yenu ambayo mnaamini mkimwomba Mungu atasikia,ni jambo la busara sana kumkabidhi Mungu mipango yenu
Hii itawasaidia na kujikinga na kila baya lipangwalo juu yenu
NAWASILISHA.