Mambo 10 mazuri ya North Korea

Mambo 10 mazuri ya North Korea

kindikwili

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2016
Posts
1,862
Reaction score
2,876
North Korea ni nchi inayochafuliwa sana na propaganda za Marekani kupitia media zao. Ila ki ukweli yapo mambo mazuri sana huko NK ambayo hayapatikani katika nchi nyingi hapa duniani .Yafuatayo ni mambo hayo kumi unayopaswa kuyajua kuhusu NK

1. Kiwango kidogo cha uhalifu (Low crime rate)
Nchi ya korea kaskazini kiwango cha uhalifu ni mdogo sana ukilinganisha na nchi nyingi duniani. Korea kaskazini hata mwanamke anaweza kutembea usiku wa saa nane akiwa peke yake mtaani na mtu asimbugudhi. NK hakuna watu wanaojinyonga na ina zero suicide cases kwa mwaka hii ni kwasababu wananchi walio wengi wameridhika na aina ya maisha wanayoyaishi.

2.NK ni moja ya nchi yenye jeshi kubwa duniani
Unapolinganisha uwiano wa wanajeshi na wananchi basi NK wana kiwango kizuri sana, karibia watu 1.2M ni wanajeshi huko NK na wanatumia karibia $10b kwa mwaka katika miradi ya kijeshi

3.Mandhari mzuri (Beautiful land scape)
NK ina madhari nzuri sana za asili zinazovutia sana japo kiwango cha watalii wanaotembelea hiyo nchi ni ndogo sana kutokana na uhasama kati yake na America na washirika wake wa ulaya na vikwazo wanavyopambana navyo.

4. Watu wa NK ni wakarimu na wenye mioyo mizuri sana (None guilty and good hearted people) Huwezi kuwalinganisha na watu wa nchi nyingi hapa duniani kwa ukarimu, ni watu wenye nidhamu na wana huruma sana.

5. NK wanatoa makazi na matibabu bure (Free housing and medical care)
Katika nchi chache duniani zinazotoa huduma ya makazi na huduma za afya bure kwa wananchi wake NK ni moja wapo.

6. Utamaduni uliotunzwa kisawasawa (well preserved culture)
Kutokana na kutokuingiliana sana na watu wa duniani nyingine, ukosefu wa TV za nje na huduma za mitandao ya nje , nchi ya NK imeweza kutunza utamaduni wake kwa karne nyingi bila kupotea. Yaani wamezidi hadi wamasai kwa kutunza utamaduni wao

7.Maliasili (Natural resources)
NK ina utajiri wa maliasili nyingi sana , kuna madini ya aina nyingi sana NK kama madini ya chuma, makaa ya mawe na magnezium. Nchi ya china ndiyo wawekezaji wakubwa katika sekta hizi japo si kwa kiwango kikubwa.

8. Uchafuzi mdogo wa mazingira (Less pollution)
NK kiwango cha uchafuzi wa mazingira ni mdogo sana ukilinganisha na nchi nyingine duniani. Hii ni kutokana na uchache wa viwanda na magari, ukiwa NK unaweza ukadhani uko Edeni kutokana na hali yake ya hewa.

9. Kiwangi kidogo sana cha matumizi ya umeme (very low electricity consumption)
Nchi hii ya NK wanatumia kiasi kidogo sana cha umeme, kutokana na uhaba wa viwanda

10. Elimu bure na kiwango kikubwa cha watu wenye elimu (Free education and high literacy rate). Elimu katika nchi ya korea kaskazini ni bure kwa maana ya bure na hupatikana kwa wote. Ni bure kutoka primary hadi vyuo vikuu. Kiwango cha watu wenye elimu (literacy rate) kwa NK ni sawa na United States na United Kingdoms.

BONUS
Rais wa NK ndiye rais kwasasa duniani mwenye physical fitness na mazoezi mazito kuliko Rais yeyote. Akiwa na mwili ulioshiba kiasi anaweza kufanya mazoezi makubwa sawa na wanajeshi wa nchi nyingi. Ni mtu anayefanya mazoezi mzito sana na mara zote yuko fiti kiasi kwamba ukimuweka na Trump wapambane kwa ngumi anaweza asimalize naye hata dk 10 kwenye ulingo, kwa kifupi atakuwa tayari kashamsindikiza ahera.
 
North Korea haina RaisRekebisha hapo
Wewe wa wapi tena mkuu? Kim ana vyeo vingi vingine vya kichama kama mwenyekiti wa chama lakini pia ndiye kiongozi mkuu wa serikali na chama , huyu jamaa ni supreme leader and head of state kwahiyo ukisema ni Rais ni sawa tu. Au neno rais ndiyo imekutisha mkuu maana japo USA wanaita president na TZ tunaita rais ila kazi na majukumu ni almost the same na ni sawa na Kim kule NK.
 
NASUBIRI MAMBO MAZURI KUMI KUTOKA TANZANIA...[HASHTAG]#UzalendoKWANZA[/HASHTAG]
Yako mengi sana nawe waweza kutaja ila kuna watu wasiojulikana, wanaotofautiona kimtazamo na watu fulani kuitwa wasaliti, kuna raia wenye ubavu wa kumtolea bastola mbunge mbele za watu kisha akatokomea kusiko julikana kisha wenye mamlaka wakasema hakuwa askari japo hafahamiki, sasa kama hafahamiki ilikuwaje akajulikana kuwa si askari. Kwa kifupi kuna ujenzi wa ubungo interchange, flyover , SGR among others.
 
Wewe wa wapi tena mkuu? Kim ana vyeo vingi vingine vya kichama kama mwenyekiti wa chama lakini pia ndiye kiongozi mkuu wa serikali na chama , huyu jamaa ni supreme leader and head of state kwahiyo ukisema ni Rais ni sawa tu. Au neno rais ndiyo imekutisha mkuu maana japo USA wanaita president na TZ tunaita rais ila kazi na majukumu ni almost the same na ni sawa na Kim kule NK.
Sawa mkuu, subiri nirudi tena chimbo
 
Natamani kwenda Korea Kaskazini kufanya utalii.
 
NASUBIRI MAMBO MAZURI KUMI KUTOKA TANZANIA...[HASHTAG]#UzalendoKWANZA[/HASHTAG]
Mambo mazuri
1. Kafuta ajira za walimu wa arts hii kwake imesaidia kubana matumizi
2. Kamatakamata ya wapinzani na wengine kupigwa risasi hii kwakwe imesaidia kujitawala
3. Elimu bure
4. Ukipata mimba kwenu hakuna kuendelea na shule
5. Kanunua madawati
6. Hakuna increment na fao la kujitoa hii imesaidia kupata pesa nyingi za kujengea kiwanda
7. Timua timua ya wenye vyeti feki lkn bashite kipenzi chake anadunda tu mtaani kwa majigambo tele
8. Wateule wanaviburi hawaambiliki baada ya kupewa mamlaka huku wengine wakizipigia bajeti rambi rambi
9. Rambi rambi siku hizi ni chanzo cha mapato na pia polisi kwa sasa imekuwa tawi la TRA ni jambo la kujivunia sbb mapato yameongezeka
10. Tumeweza kukopa mipesa mingi sana ni jambo la kujivunia kwakweli tunakopa usd milion 500 riba ni usd milion 900
Kidumu chama cha mapinduzi.
Sera ya Tanzania hapa kazi tu na ajira zimefutwa.
Tanzania tupo vizuri kwa sasa. Ni mwendo wa ndiyo
 
hapo ndio rais anayefanya mazoezi kuliko wote sikubaliani na ww labda mazoezi ya kula mtambi ule akipiga push up tumbo lishafika chini kabla hajakunja mikono kwenda chini
 
Apo unaposema kua ndie Rais aliyekua fit kuliko wote ni upotoshwaji nadhani hushawahi kumsikia uyu mtu wanamwita PUTIN enhee !?

Hahahaa Putin Namjua sana ila fitness ya dogo Vladmir anasubiri kaka
 
hapo ndio rais anayefanya mazoezi kuliko wote sikubaliani na ww labda mazoezi ya kula mtambi ule akipiga push up tumbo lishafika chini kabla hajakunja mikono kwenda chini

Mkuu ukicheki video za jamaa hutaamini ni hatari si kidogo
 
NASUBIRI MAMBO MAZURI KUMI KUTOKA TANZANIA...[HASHTAG]#UzalendoKWANZA[/HASHTAG]

1- Tanzania ni nchi ya pili duniani kuwa na vivutio vingi na bora vya utalii baada ya Brazil lakini mapato hayalingani na sifa hizo.
2- Tanzania ni nchi pekee duniani inayotoa madini ya Tanzanite
3- Nchi pekee duniani yenye Muungano uliodumu hadi leo.
4- Nchi peke duniani iliiongoza operesheni na kufanikiwa kulimaliza jeshi la waasi la M-23 kule Kongo
5-Nchi nchi pekee duniani ilioshawishi kutumika na kusambaa kwa lugha ya kiswahili maziwa makuu na kwenye baraza la usalama la umoja wa mataifa
6- Nchi pekee Afrika yenye hazina kubwa ya gesi na madini ya Urani.
7- Nchi pekee inayoruhusu upinzani wa moja kwa moja katika ukanda wa Maziwa mkuu
8- nchi pekee Afrika inayopokezana kwa mihula ya marais wake ikikoma kwa amani bila kinyongo
9- Nchi pekee katika Afrika yenye jeshi lenye nidhamu ya hali ya juu namaanisha JWTZ
10- Nchi pekee yenye Rais aliethubutu kuwa mzalendo na mlinzi wa kweli wa maliasili za nchi
 
Back
Top Bottom