Makwaia wa Kuhenga - A letter to JK and Calls for a Constitutional Reform


Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,757
Likes
982
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,757 982 280
Magazette ya Kingereza ya Kenya huwa wanatumia lugha nyepesi na inayoeleweka kwa wasomaji wake tofauti na waandishi wa Tanzania:--marred- sporadically - cohesiveness- fragile- grandioselyNina wasiwasi kama hii ni mfano wa makala zilizo kwenye gazzette la Serikali
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
283
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 283 180
Kumbe na wewe uko kama mimi kwa upande wa kuzima tv! Simpendi kabisa na vipindi vyake vya "Je, Tutafika?" Ni vipindi vilivyojaa udini sana. Sasa ukichanganya na vile vya Sheikh Yahya vya kishirikina ndio siipendi sana Channel 10!
I guess, ameandika tu hii makala ili kwa bahati ikimfikia jk, labda JK atamwita akidhani ana ajenda ya maana. Lakini akifika huko ataenda kumshawishi jk aendekeza udini kuliko kipindi kilichopita.
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
I guess, ameandika tu hii makala ili kwa bahati ikimfikia jk, labda JK atamwita akidhani ana ajenda ya maana. Lakini akifika huko ataenda kumshawishi jk aendekeza udini kuliko kipindi kilichopita.
Sipendi watu wadini sana!!!
Na sijui ilikuwa kwa mzee huyu, sijawahi kuvutiwa na vipindi vyake!!! I had never taken time to listen to him!!! What a coincidence!!

Wote wadini wamepoteza dira na muelekeo kama CCM- :A S crown-1:Sir. Horace Kolimba (RIP)
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,091
Likes
1,936
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,091 1,936 280
Hili kwa JK ni shairi la muda mlefu ambalo uwa akitaka kujiburudisha uwa anatafuta mtu amuimbie huku akiwa anasikiliza kwa kunya chai ya jioni (yaani kahawa) nafikiri kuna mtu mwenye sauti mzuri huwa anamuimbia kwani shairi hili la katiba mpya, tume uhu ya uchaguzi, hiyo CD hipo tangu enzi za Mr. Safi, ila juzi aliona tofauti labda anaweza kubadili fikra na kufatilia maana alikuwa anaandaa shairi nyingine ya udini na ukabira iliyotungwa na makamba na Chiligati na kusanifiwa na EL RA kwa mfumo wa mdundiko ambavyo Sofia Chui huucheza kwa kumkaribisha Meght wa Zakiemu arudi kufanya madudu kama alivyofanya hapo bot ya kiagamboni kwa kutawanya maela yaliyowafanya wakina RA kutuburuza kila wanapotuona hadi kuakikisha katiba haibadilishi, pole sana kwa ngunguri ambao kwa baati mbaya mriruhusu watu kupata haki yao kwani baadhi karibu mumeitwa karibu na mzee hili kusibiri kusitaafishwa huku wengine mkiangaishwa huku na kule lakini yetu macho ndege mjanja unasa tunduni, hat kuku aliwaahidi vifaranga vyake kuwa tusonge mbele kama kunyonya mtanyonya kesho lakini wakagundua na kumwacha peke yake!
 
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2008
Messages
251
Likes
0
Points
0
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2008
251 0 0
Magazette ya Kingereza ya Kenya huwa wanatumia lugha nyepesi na inayoeleweka kwa wasomaji wake tofauti na waandishi wa Tanzania:--marred- sporadically - cohesiveness- fragile- grandioselyNina wasiwasi kama hii ni mfano wa makala zilizo kwenye gazzette la Serikali
You are right!
Na hii inapunguza uelewa wa ujumbe anayotaka watu uwafikie.
Kama mwalimu wangu wa kiingereza alivyokuwa anasema kingereza ni lugha ya yenye maneno mengi sana.
 
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2008
Messages
251
Likes
0
Points
0
N

Njimba Nsalilwe

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2008
251 0 0
Hili kwa JK ni shairi la muda mlefu ambalo uwa akitaka kujiburudisha uwa anatafuta mtu amuimbie huku akiwa anasikiliza kwa kunya chai ya jioni (yaani kahawa) nafikiri kuna mtu mwenye sauti mzuri huwa anamuimbia kwani shairi hili la katiba mpya, tume uhu ya uchaguzi, hiyo CD hipo tangu enzi za Mr. Safi, ila juzi aliona tofauti labda anaweza kubadili fikra na kufatilia maana alikuwa anaandaa shairi nyingine ya udini na ukabira iliyotungwa na makamba na Chiligati na kusanifiwa na EL RA kwa mfumo wa mdundiko ambavyo Sofia Chui huucheza kwa kumkaribisha Meght wa Zakiemu arudi kufanya madudu kama alivyofanya hapo bot ya kiagamboni kwa kutawanya maela yaliyowafanya wakina RA kutuburuza kila wanapotuona hadi kuakikisha katiba haibadilishi, pole sana kwa ngunguri ambao kwa baati mbaya mriruhusu watu kupata haki yao kwani baadhi karibu mumeitwa karibu na mzee hili kusibiri kusitaafishwa huku wengine mkiangaishwa huku na kule lakini yetu macho ndege mjanja unasa tunduni, hat kuku aliwaahidi vifaranga vyake kuwa tusonge mbele kama kunyonya mtanyonya kesho lakini wakagundua na kumwacha peke yake!
Nina ngoja kwa hamu safari yake ya kwanza nje ya nchi. Anajifanya hakuna kinachoendelea lakini kila atakapo enda itabidi ajibu msimamo wake kuhusu Katiba mpya ukizingatia majirani zetu Kenya wamepata mpya.

Mr. President why don't you borrow a leaf from your northern neighbour on the issue of a constitutional reform?
Do you want to wait until it is too late?

Mungu Ibariki Tanzania
 

Forum statistics

Threads 1,213,493
Members 462,160
Posts 28,479,961