Majibu yangu kwa Mzee Mwanakijiji Ijumaa!

Majibu yangu kwa Mzee Mwanakijiji Ijumaa!

kajekudya

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2015
Posts
2,563
Reaction score
5,170
Mzee mwanakijiji kama kawaida yake ijumaa ya Sept 2 aliibuka na thread akijiuliza maswali kama kweli CDM walimanisha walipotangaza kufanya mikutano na maandamano Nchi mzima kuanzia Sept 1 kabla ya kutangaza kuarisha shughuli hiyo siku moja kabla ya dee-day, au walikuwa wanatania tuu.

Mzee mwanakijiji popote pale ulipo tafadhali majibu ya dukuduku lako la kama walikuwa wanatania au la haya hapa!

Mzee mwanakijiji, mwaka 2008 Edward Lowassa Waziri mkuu wa wakati huo alijiuzuru kwa kashifa ya Richmond. Baada ya sekeseke hiyo CDM wakaja na operation mbali ikiwemo ile walioiita operation sangala ikitanguliwa ma ile list of shame ( listi ya mafisadi waliokubuhu)inayosemekana iliandaliwa na mheshimiwa Lissu, mmoja wa waliotajwa alikuwa Edward Lowassa.

Baada ya hapo Lowassa akawa ndio blue print ya ufisadi Tanzania, akaandamwa na viongozi wa CDM kutoka Ufipa kuelekea pande zote za Nchi. Mnyika akasema ana ushahidi, Kubenea ikawa bila taarifa inayomuhusu Lowassa Mwanahalisi haliuzi, alipokutana na tindi Kali nako Lowassa akahusishwa, Lissu akaituhumu CCM kwa kumpa form ya kugombea urais Mwizi Lowassa badala ya kumpeleka mahakamani, Lema akasema ni baraka kwa mungu kumzomea fisadi kama Lowassa, Msigwa akahoji wanaoshabikia Lowassa wakapimwe akili, Mbowe yeye akajisemea Lowassa ni dhaifu.

Mzee mwanakijiji hata mchakato wa katiba mpya ulipokwama pale Dodoma wanaCDM walimunyoshea mkono Lowassa kuwa ndo kinara wa mkwamo huo kwa kuwa alitaka atawale kwa kutumia katiba hii wanayoipinga pindi atakapokuwa Rais.
Mzee Mwanakijiji, baada ya Lowassa kukatwa pale Dodoma kwa mshangao wa wengi akahamia CDM na akateuliwa ndani ya masaa kadhaa kupeperusha bendera ya CDM(UKAWA) sasa wanamuita Rais wa mioyo yao.

Mzee mwanakijiji Yale yote waliyoyasema CDM kuhusu Lowassa kabla ya July 2015 walikuwa wanatania tuu, narudia ulikuwa utanii tuu Mzee!

Mzee Mwanakijiji mwaka 2010 Dr. Slaa( siku hizi wanamuita Dr.Mihogo)alipambana na Jk kwenye Urais, Jk akapata kura million 5 Dr. Akapata kura million 2(kwa mujibu wa Tume ya Uchaguzi). CDM wakasema Dr. ameibiwa kura yeye ndo alishinda( yaani kwa maoni yao Dr. alipata angalau kura million Nne na moja huku Jk akipata chini ya kula million tatu, laki tisa, tisini na Tisa elfu na mia Tisa na tisini na Tisa, maana jumla ya kura kwa mujibu wa Tume ilikuwa millioni nane).Hivyo CDM wakakataa kumtambua Jk kama Rais na Dr. akaitwa Rais wa mioyo yao!

Ni ukweli kuanzia 2010 umarufuu wa CDM na Dr. Slaa ulipanda Mara dufu, 2015 alikuwa kwenye kilele chake cha mafanikio kisiasa, hii ikachagizwa zaidi na muungano ulioitwa UKAWA ulioonekana kuja kumaliza tatzo la mda mrefu la vyama kugawana kura. Mzee mwanakijiji ilipofika July 2015 mwezi mmoja kabla ya kampeni kuanza CDM wakabadilisha gia angani, ktk mazingira ambayo hayaelezeki, wakampiga chini Dr. Slaa aliyekuwa amemshinda( kwa mujibu wao) a serving president mwaka 2010 na kumuchukua Edward Lowassa, fisadi la kutisha( kwa mujibu wa wanaCDM kabla ya July 2015).

Mzee mwanakijiji hapa napo walikuwa wanatania tuu, Dr. Slaa 2010 hakushinda, na wala hakuwahi kuwa Rais wa mioyo yao, narudia walikuwa wanatania tuu! Ndo maana hawakumpa kugombea 2015!

Juzi Juzi wakaondoka bungeni eti wanapinga ukandamizwaji kutoka kwa Naibu Spika, wakatutosa watanzania wkt mhimu kweli, wkt wa kujadili mustakabali wa taiga kwa mwaka mzima, wakakimbia mjadala wa bajeti. Sasa wanarudi bungeni, na hakuna sehemu tumeskia kuwa kile kilichowatoa bungeni sasa kimewekwa sawa, kikubwa namskia Ndugai akimpongeza Dr.Tulia kwa kazi nzuri. Lkn wanaenda mbali, wanasema wameamua waende ili kuwawakilisha wananchi, hv mikutano huu na ule wa bajeti upi ni mhimu, upi walitakiwa waususie?

Mzee mwanakijiji hapa napo walikuwa wanatania, zile gundi kwenye mdomo ulikuwa utani tu, nasema walikuwa wanatania!

Baadae wakaja na kituko kingine, wakasema wanaenda kuisadia polisi kuzuia mikutano wa CCM Dodoma, siku chache kabla ya mukutano wakatangaza kustisha mpango huo.Mikutano mkuu ukaka kwa siku mbili, ukatoka na azimio la UKUTA sept 1 siku moja kabla ya dee-day wakatangaza eti wameahirisha hadi Oct 1.

Hapa napo walikuwa wanatania tu na hata hiyo oct 1 napo wanatania, wanatania tuu Mzee mwanakijiji. Mtu anasema ayetaka kunya kuahirisha kwa eti kwakuwa maji ya kuchambia yanamchanganyiko wa pilipili na majivu au tissue inamchanganyiko wa Sulphuric Acid kama kweli anataka kunya ataenda bila kujali madhira yatakayomukuta! Mama mjamzito hawezi kukataa kwenda kujifungua mda unapofika eti anahofia maumivu. CDM wametunga mimba kwa hiari yao, mda wa kujifungua umefika eti wanaahirisha! Haa! wamegoma kuzaa! Hapana, hawakuwa na mimba ulikuwa utani tuu!

Mzee Mwanakijiji hawa jamaa wanapenda sana utani, tena ule wa mwanaume kumshika mwanaume mwenzake Ta*o.
Wanatania tu, na wataendelea kutania!
 
Wanapenda utani hadi wanachosha mkuu, halafu utani wenyewe wa ngumi!
ila tushawazoea sasa tufanyeje? japo hawa watoto waliofukuzwa UDOM wanawaamini sana ila siku wakijua hawa jamaa huwa hawako serious waawachukia sana
 
Sababu kuu ya kukupuuza ni uliJoined: Sep 24, 2015..Kwa sababu ya uchaguzi si kwa kujenga hoja..
Sasa si kazi imeisha..
 
... Mzee mwanakijiji Yale yote waliyoyasema CDM kuhusu Lowassa kabla ya July 2015 walikuwa wanatania tuu, narudia ulikuwa utanii tuu Mzee!..
Na kwa upande mwingine wale wote waliokuwa wakiimba ukumbini kwenye mkutano mkuu wa CCM kwamba "Wana imani na Lowasa" (akiwemo waziri Mkuu wa sasa, KMK), nao pia walikuwa wanatania tu, yaani kuimba kwamba tuna imani na Lowasa ilikuwa ni utani tu

 
Sababu kuu ya kukupuuza ni uliJoined: Sep 24, 2015..Kwa sababu ya uchaguzi si kwa kujenga hoja..
Sasa si kazi imeisha..
Mkuu ungeyaongea hayo humu ukijenga hoja dhidi ya nilichokiandika au kukanusha niliyoandika kwamba hayakutendeka, japo nimekuona wa maana.Lkn kitendo cha kufuatilia profile kinaonyesha umenielewa na umeshindwa kurespond, ck zote ukiona mtu anaongoza vitu tofauti na kilichoandikwa basi ni dalili ya kushindwa!
 
Na kwa upande mwingine wale wote waliokuwa wakiimba ukumbini kwenye mkutano mkuu wa CCM kwamba "Wana imani na Lowasa" (akiwemo waziri Mkuu wa sasa, KMK), nao pia walikuwa wanatania tu, yaani kuimba kwamba tuna imani na Lowasa ilikuwa ni utani tu



Ilikuwa utani tu mkuu, ndio maana Lowassa alikatwa, akaondoka CCM akagombea Urais kupitia CDM lkn akashindwa pamoja na kuimbiwa kuwa wana imani nae, ulikuwa utani tu, walikuwa wanamtania tu Lowassa, ndio maana Majaliwa kakubali uteuzi wa kuwa Waziri mkuu, alikuwa anamtania tuu mkuu!
 
Mkuu,mimi kama raia,amabae sifungamani na chama chochote cha kisiasa,sio kweli kwamba CDM wanatania,kama utani wasingefika hapo walipo,wameongeza idadi kubwa ya wabunge,madiwani.Kila uchaguzi wanazidi kujiimarisha
Lakini CDM tofauti labda na mawazo yapande nyingine ya jino kwa jino,wao niwasikivu kwa wananchi wakiwemo viongozi wa dini wameomba CDM kupisha shari hata kama CDM wameonewa na CDM imelikubali hilo kwani siasa ni watu na maisha yao.CDM bado ana ndoto za Dr Martin Luther King Jr.Kupigania haki bila kutumia mitulinga.
 
Ilikuwa utani tu mkuu, ndio maana Lowassa alikatwa, akaondoka CCM akagombea Urais kupitia CDM lkn akashindwa pamoja na kuimbiwa kuwa wana imani nae, ulikuwa utani tu, walikuwa wanamtania tu Lowassa, ndio maana Majaliwa kakubali uteuzi wa kuwa Waziri mkuu, alikuwa anamtania tuu mkuu!
Aisee, ngoja niwaite mleta mada na Mzee Mwanakijiji wajionee utani mpya
 
Mkuu,mimi kama raia,amabae sifungamani na chama chochote cha kisiasa,sio kweli kwamba CDM wanatania,kama utani wasingefika hapo walipo,wameongeza idadi kubwa ya wabunge,madiwani.Kila uchaguzi wanazidi kujiimarisha
Lakini CDM tofauti labda na mawazo yapande nyingine ya jino kwa jino,wao niwasikivu kwa wananchi wakiwemo viongozi wa dini wameomba CDM kupisha shari hata kama CDM wameonewa na CDM imelikubali hilo kwani siasa ni watu na maisha yao.CDM bado ana ndoto za Dr Martin Luther King Jr.Kupigania haki bila kutumia mitulinga.

Mkuu mwaka 2015 CDM walikuwa ktk kilele cha mafanikio kisiasa, CCM ilikuwa kwenye transition period, nilikuwa na vitu viwili vya kuia CCM au kuiokoa, vitu hivyo ni 1. CDM2. Edward Lowassa.

Baada ya kukatwa pale Dodoma, nilikuwa dhahili Lowassa aliipeleka CCM ICU, CDM walikuwa na kazi mbili tu baada ya pale, ama wakate ule mpira uliokuwa unapeleka Oksjeni kwa mahututi CCM au wamuongezee Oksjeni, CDM wakachagua kumuongezea Oksjeni, wakamukaribisha Lowassa, mgonjwa CCM akapata nafuu, akaingia uwanjani dakika 90 kaibuka mshindi!

Hv ushawahi kukaa na kufikiria UKAWA ya Prof. Lipumba, Mbowe, Slaa, Mbatia na Seif and CO dhidi ya CCM iliyogawanyika ya Magufuli asiyekuwa maarufu, ukawaza ni nini kingeikuta CCM?

Kwa ufupi mkuu sasa hv tungekuwa na serikali ya UKAWA au serikali ya mseto kwakuwa CCM wangelazimika kufanya kile alichokifanya Mwai kibaki 2008 pale Kenya au kile alichofanya Mgabe dhidi ya Morgan!

Kwa ufupi kwa haki ilivokuwa kabla ya July walichokipata UKAWA kama ingekuwa biashara basi wamepata bonge la hasara!
 
trump147292423932127_converted.gif
 
Utani wao hawa jamaa wala siso mzuri, kwa sababu mwisho wa siku unawaondolea heshima kwa watu ambao hawaamini kwamba kinachofanyika ni utani.
Wazee wa matamko wamepigwa bonge la dongo, kupitia hii sarcastic thread.
 
Kuna matokeo hasi katika hiyo janja yao ya utani,na usanii.watanzania wengi tumeshajua mbichi, mbivu. watafute kazi ingine,siasa siyo fani yao.
 
Kuna matokeo hasi katika hiyo janja yao ya utani,na usanii.watanzania wengi tumeshajua mbichi, mbivu. watafute kazi ingine,siasa siyo fani yao.

Nadhani sasa waanze kufanya siasa za maswala, waachane na siasa matope na ujanja ujanja!!
 
Kuna utani unaendelea pia kuwa nguvu yote na mabavu yanayotumika kuwaminya CDM ni kutokana na nguvu aliyonayo Lowassa!
 
Hebu tujikumbushe utani wa mtukufu:
1.Nitatoa salary slip nikitoka mapumzikoni Chato-aah utani bhana
2.Nitagawa sukari nitakayoikamata bure-aaaah alitania
3.Fyatueni watoto nitasomesha-waziri;Rais alitania tu
4.Ningekuwa mimi nisingempa Maalim stahiki zake-haaha utani tu jaman
5.Ukisherehekea wiki ya maji halafu bado watu hawapati maji basi wewe waziri utageuka bomba-aah utani tu jamani
6.Nitabadili fedha kuwakomoa walioficha-utani tu jamani
7.shein wakikushindwa ninong'oneze haitachukua hata dakika 5- utani tu
 
Back
Top Bottom