Maisha ya waislam wakienda peponi

Maisha ya waislam wakienda peponi

Status
Not open for further replies.
mmmh kwa maana hiyo kutakuwa na kazi ya kupika na kupakua, kula na inyaaa, vyoo vitajaaa, takataka zitazalishwa. nani wa kupikia wengine? kuosha na vyombo vyaoooo.... uwiiiii kuoana tenaaaa😀😀😀 basi mngebaki tu hapa hapa dunuani hakusa sababu ya kufariki
 
Kama hutaki uislam unataka nini tena wewe?

Maisha ya Waislamu peponi, kwa mujibu wa Qur'an na Hadithi za Mtume Muhammad (SAW), ni hali ya furaha, amani, na starehe zisizo na kifani. Pepo (Jannah) ni zawadi ya Allah kwa wale waliomtii, walioshinda majaribu ya duniani, na walifuata njia iliyonyooka.

---

1. Maisha ya Milele

Wale watakaoingia peponi watadumu humo milele bila hofu ya kifo au mwisho:

Surah Al-Kahf (18:107-108):
"Hakika wale waliomuamini Mola wao na wakatenda mema, watakuwa na mabustani ya Firdausi (pepo ya juu zaidi) kama makaazi yao. Humo hawatatamani kutoka."




---

2. Mabustani na Neema

Pepo inatafsiriwa kama mabustani yaliyojaa kila aina ya starehe:

Surah Muhammad (47:15):
"Mfano wa pepo waliyoahidiwa wachamungu: humo mna mito ya maji yasiyoharibika, na mito ya maziwa ambayo ladha yake haibadiliki, na mito ya mvinyo (halali) yenye ladha tamu kwa wanywao, na mito ya asali safi."




---

3. Chakula na Vinywaji

Pepo ina chakula cha kila aina na vinywaji safi:

Surah Al-Waqi'ah (56:20-21):
"Na matunda wanayoyachagua. Na nyama ya ndege wanayoitamani."

Surah Insan (76:5-6):
"Watanywa kutokana na kikombe kilichojaa mchanganyiko wa maji ya Kafuri, chemchemi ambayo waja wa Mwenyezi Mungu huinywesha na kuielekeza popote wapendapo."




---

4. Makazi na Nguzo za Dhahabu

Waislamu wataishi katika makazi yaliyojengwa kwa dhahabu, fedha, na vito vya thamani:

Surah Az-Zumar (39:20):
"Lakini wale waliomcha Mola wao, watakuwa na makazi ya juu yaliyojengwa, chini yake inapita mito; ahadi ya Mwenyezi Mungu. Na Mwenyezi Mungu havaunji ahadi yake."




---

5. Marafiki na Familia

Pepo ni mahali ambapo watu wema wataungana na familia zao waliokuwa wachamungu:

Surah At-Tur (52:21):
"Na wale walioamini, na wazazi wao, na wake zao, na kizazi chao waliofuata kwa imani, tutawakusanya pamoja."




---

6. Nguo na Mapambo

Wakaazi wa pepo watavaa mavazi ya hariri na kupambwa kwa mapambo ya dhahabu:

Surah Al-Hajj (22:23):
"Hakika Mwenyezi Mungu atawaingiza wale walioamini na wakatenda mema katika Bustani zipitazo mito chini yake. Watapambwa humo kwa mikufu ya dhahabu na lulu, na nguo zao zitakuwa za hariri."




---

7. Raha Isiyo na Huzuni

Hakutakuwa na huzuni, uchovu, au ugonjwa katika pepo:

Surah Al-Hijr (15:48):
"Hawatahisi humo uchovu wala hawatatolewa humo."




---

8. Mateso ya Dunia Yamesahaulika

Neema za peponi ni kubwa kiasi kwamba mateso yote ya duniani yatakuwa yamesahaulika:

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Mtu wa mwisho kuingia peponi atapewa furaha kubwa kiasi kwamba atakuwa amesahau kabisa mateso ya dunia." (Muslim)




---

9. Mkutano na Allah

Furaha kuu kabisa ya watu wa peponi ni fursa ya kumuona Allah:

Surah Yunus (10:26):
"Wale waliotenda mema, watapata mema (pepo) na zaidi (kumwona Allah)."

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Wakati watu wa peponi watakapokuwa wameingia peponi, Allah atawauliza, 'Je, mnataka kitu kingine?' Watasema, 'Hatujapata kitu bora zaidi ya hiki.' Kisha Allah atafunua Uso Wake, na hiyo itakuwa furaha kubwa zaidi kwao." (Muslim)




---

Maisha ya Waislamu peponi ni zawadi ya kipekee kwa wema wao, na kila kitu huko kinazidi matarajio ya akili ya mwanadamu. Pepo ni motisha kwa Waislamu kuishi maisha ya uchamungu na utiifu kwa Allah.
Mbona umeacha mambo mawili muhimu, umesahau au makusudi?
1). Kila mmoja kubutua bikra zaidi ya 70.
2). Kulewa kwenye mito ya pombe..

View: https://youtube.com/watch?v=LW7e3PudD7k&si=40SCQquznk6nWGTV
 
Hao madem 72 ni maalum kwa wanaume single tu.

Wale Me married watagegeda wake zao tu huko peponi, halafu wale Me single ndo watajirusha na hao bikira 72.
Surah at tul 52:21
Watu wataingana na wake zao... FINE
Haya wale mabikra 72 unaeafanya saa ngapi wakati mkeo na WAZAZI wako uko nao?
Au wale 72 Ni michepuko?
 
Surah Al-Furqan (25:5):
"Wakasema: Haya ni visa vya uwongo alivyovitunga, na wanamsaidia watu wengine."

ACHAKUPOTOSHA WATU!
Ukisoma Qurani; 25: 4,5,6
Inasema; wasio amini Qurani, hupotoisha watu kwa kusema;

"Wakasema: Haya ni visa vya uwongo alivyovitunga, na wanamsaidia watu wengine"

Ukiendelea mbele imeandika kuwa; wanao zusha huu uongo wajue wamepata hasara!
 
Kama hutaki uislam unataka nini tena wewe?

Maisha ya Waislamu peponi, kwa mujibu wa Qur'an na Hadithi za Mtume Muhammad (SAW), ni hali ya furaha, amani, na starehe zisizo na kifani. Pepo (Jannah) ni zawadi ya Allah kwa wale waliomtii, walioshinda majaribu ya duniani, na walifuata njia iliyonyooka.

---

1. Maisha ya Milele

Wale watakaoingia peponi watadumu humo milele bila hofu ya kifo au mwisho:

Surah Al-Kahf (18:107-108):
"Hakika wale waliomuamini Mola wao na wakatenda mema, watakuwa na mabustani ya Firdausi (pepo ya juu zaidi) kama makaazi yao. Humo hawatatamani kutoka."




---

2. Mabustani na Neema

Pepo inatafsiriwa kama mabustani yaliyojaa kila aina ya starehe:

Surah Muhammad (47:15):
"Mfano wa pepo waliyoahidiwa wachamungu: humo mna mito ya maji yasiyoharibika, na mito ya maziwa ambayo ladha yake haibadiliki, na mito ya mvinyo (halali) yenye ladha tamu kwa wanywao, na mito ya asali safi."




---

3. Chakula na Vinywaji

Pepo ina chakula cha kila aina na vinywaji safi:

Surah Al-Waqi'ah (56:20-21):
"Na matunda wanayoyachagua. Na nyama ya ndege wanayoitamani."

Surah Insan (76:5-6):
"Watanywa kutokana na kikombe kilichojaa mchanganyiko wa maji ya Kafuri, chemchemi ambayo waja wa Mwenyezi Mungu huinywesha na kuielekeza popote wapendapo."




---

4. Makazi na Nguzo za Dhahabu

Waislamu wataishi katika makazi yaliyojengwa kwa dhahabu, fedha, na vito vya thamani:

Surah Az-Zumar (39:20):
"Lakini wale waliomcha Mola wao, watakuwa na makazi ya juu yaliyojengwa, chini yake inapita mito; ahadi ya Mwenyezi Mungu. Na Mwenyezi Mungu havaunji ahadi yake."




---

5. Marafiki na Familia

Pepo ni mahali ambapo watu wema wataungana na familia zao waliokuwa wachamungu:

Surah At-Tur (52:21):
"Na wale walioamini, na wazazi wao, na wake zao, na kizazi chao waliofuata kwa imani, tutawakusanya pamoja."




---

6. Nguo na Mapambo

Wakaazi wa pepo watavaa mavazi ya hariri na kupambwa kwa mapambo ya dhahabu:

Surah Al-Hajj (22:23):
"Hakika Mwenyezi Mungu atawaingiza wale walioamini na wakatenda mema katika Bustani zipitazo mito chini yake. Watapambwa humo kwa mikufu ya dhahabu na lulu, na nguo zao zitakuwa za hariri."




---

7. Raha Isiyo na Huzuni

Hakutakuwa na huzuni, uchovu, au ugonjwa katika pepo:

Surah Al-Hijr (15:48):
"Hawatahisi humo uchovu wala hawatatolewa humo."




---

8. Mateso ya Dunia Yamesahaulika

Neema za peponi ni kubwa kiasi kwamba mateso yote ya duniani yatakuwa yamesahaulika:

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Mtu wa mwisho kuingia peponi atapewa furaha kubwa kiasi kwamba atakuwa amesahau kabisa mateso ya dunia." (Muslim)




---

9. Mkutano na Allah

Furaha kuu kabisa ya watu wa peponi ni fursa ya kumuona Allah:

Surah Yunus (10:26):
"Wale waliotenda mema, watapata mema (pepo) na zaidi (kumwona Allah)."

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Wakati watu wa peponi watakapokuwa wameingia peponi, Allah atawauliza, 'Je, mnataka kitu kingine?' Watasema, 'Hatujapata kitu bora zaidi ya hiki.' Kisha Allah atafunua Uso Wake, na hiyo itakuwa furaha kubwa zaidi kwao." (Muslim)




---

Maisha ya Waislamu peponi ni zawadi ya kipekee kwa wema wao, na kila kitu huko kinazidi matarajio ya akili ya mwanadamu. Pepo ni motisha kwa Waislamu kuishi maisha ya uchamungu na utiifu kwa Allah.
Umesahau moja kuubwa kuliko zote. Kupewa bikira 70 na nguvu ya kugonga bila kuchoka.
 
Kama hutaki uislam unataka nini tena wewe?

Maisha ya Waislamu peponi, kwa mujibu wa Qur'an na Hadithi za Mtume Muhammad (SAW), ni hali ya furaha, amani, na starehe zisizo na kifani. Pepo (Jannah) ni zawadi ya Allah kwa wale waliomtii, walioshinda majaribu ya duniani, na walifuata njia iliyonyooka.

---

1. Maisha ya Milele

Wale watakaoingia peponi watadumu humo milele bila hofu ya kifo au mwisho:

Surah Al-Kahf (18:107-108):
"Hakika wale waliomuamini Mola wao na wakatenda mema, watakuwa na mabustani ya Firdausi (pepo ya juu zaidi) kama makaazi yao. Humo hawatatamani kutoka."




---

2. Mabustani na Neema

Pepo inatafsiriwa kama mabustani yaliyojaa kila aina ya starehe:

Surah Muhammad (47:15):
"Mfano wa pepo waliyoahidiwa wachamungu: humo mna mito ya maji yasiyoharibika, na mito ya maziwa ambayo ladha yake haibadiliki, na mito ya mvinyo (halali) yenye ladha tamu kwa wanywao, na mito ya asali safi."




---

3. Chakula na Vinywaji

Pepo ina chakula cha kila aina na vinywaji safi:

Surah Al-Waqi'ah (56:20-21):
"Na matunda wanayoyachagua. Na nyama ya ndege wanayoitamani."

Surah Insan (76:5-6):
"Watanywa kutokana na kikombe kilichojaa mchanganyiko wa maji ya Kafuri, chemchemi ambayo waja wa Mwenyezi Mungu huinywesha na kuielekeza popote wapendapo."




---

4. Makazi na Nguzo za Dhahabu

Waislamu wataishi katika makazi yaliyojengwa kwa dhahabu, fedha, na vito vya thamani:

Surah Az-Zumar (39:20):
"Lakini wale waliomcha Mola wao, watakuwa na makazi ya juu yaliyojengwa, chini yake inapita mito; ahadi ya Mwenyezi Mungu. Na Mwenyezi Mungu havaunji ahadi yake."




---

5. Marafiki na Familia

Pepo ni mahali ambapo watu wema wataungana na familia zao waliokuwa wachamungu:

Surah At-Tur (52:21):
"Na wale walioamini, na wazazi wao, na wake zao, na kizazi chao waliofuata kwa imani, tutawakusanya pamoja."




---

6. Nguo na Mapambo

Wakaazi wa pepo watavaa mavazi ya hariri na kupambwa kwa mapambo ya dhahabu:

Surah Al-Hajj (22:23):
"Hakika Mwenyezi Mungu atawaingiza wale walioamini na wakatenda mema katika Bustani zipitazo mito chini yake. Watapambwa humo kwa mikufu ya dhahabu na lulu, na nguo zao zitakuwa za hariri."




---

7. Raha Isiyo na Huzuni

Hakutakuwa na huzuni, uchovu, au ugonjwa katika pepo:

Surah Al-Hijr (15:48):
"Hawatahisi humo uchovu wala hawatatolewa humo."




---

8. Mateso ya Dunia Yamesahaulika

Neema za peponi ni kubwa kiasi kwamba mateso yote ya duniani yatakuwa yamesahaulika:

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Mtu wa mwisho kuingia peponi atapewa furaha kubwa kiasi kwamba atakuwa amesahau kabisa mateso ya dunia." (Muslim)




---

9. Mkutano na Allah

Furaha kuu kabisa ya watu wa peponi ni fursa ya kumuona Allah:

Surah Yunus (10:26):
"Wale waliotenda mema, watapata mema (pepo) na zaidi (kumwona Allah)."

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Wakati watu wa peponi watakapokuwa wameingia peponi, Allah atawauliza, 'Je, mnataka kitu kingine?' Watasema, 'Hatujapata kitu bora zaidi ya hiki.' Kisha Allah atafunua Uso Wake, na hiyo itakuwa furaha kubwa zaidi kwao." (Muslim)




---

Maisha ya Waislamu peponi ni zawadi ya kipekee kwa wema wao, na kila kitu huko kinazidi matarajio ya akili ya mwanadamu. Pepo ni motisha kwa Waislamu kuishi maisha ya uchamungu na utiifu kwa Allah.
Ahaaa....
 
Kama hutaki uislam unataka nini tena wewe?

Maisha ya Waislamu peponi, kwa mujibu wa Qur'an na Hadithi za Mtume Muhammad (SAW), ni hali ya furaha, amani, na starehe zisizo na kifani. Pepo (Jannah) ni zawadi ya Allah kwa wale waliomtii, walioshinda majaribu ya duniani, na walifuata njia iliyonyooka.

---

1. Maisha ya Milele

Wale watakaoingia peponi watadumu humo milele bila hofu ya kifo au mwisho:

Surah Al-Kahf (18:107-108):
"Hakika wale waliomuamini Mola wao na wakatenda mema, watakuwa na mabustani ya Firdausi (pepo ya juu zaidi) kama makaazi yao. Humo hawatatamani kutoka."




---

2. Mabustani na Neema

Pepo inatafsiriwa kama mabustani yaliyojaa kila aina ya starehe:

Surah Muhammad (47:15):
"Mfano wa pepo waliyoahidiwa wachamungu: humo mna mito ya maji yasiyoharibika, na mito ya maziwa ambayo ladha yake haibadiliki, na mito ya mvinyo (halali) yenye ladha tamu kwa wanywao, na mito ya asali safi."




---

3. Chakula na Vinywaji

Pepo ina chakula cha kila aina na vinywaji safi:

Surah Al-Waqi'ah (56:20-21):
"Na matunda wanayoyachagua. Na nyama ya ndege wanayoitamani."

Surah Insan (76:5-6):
"Watanywa kutokana na kikombe kilichojaa mchanganyiko wa maji ya Kafuri, chemchemi ambayo waja wa Mwenyezi Mungu huinywesha na kuielekeza popote wapendapo."




---

4. Makazi na Nguzo za Dhahabu

Waislamu wataishi katika makazi yaliyojengwa kwa dhahabu, fedha, na vito vya thamani:

Surah Az-Zumar (39:20):
"Lakini wale waliomcha Mola wao, watakuwa na makazi ya juu yaliyojengwa, chini yake inapita mito; ahadi ya Mwenyezi Mungu. Na Mwenyezi Mungu havaunji ahadi yake."




---

5. Marafiki na Familia

Pepo ni mahali ambapo watu wema wataungana na familia zao waliokuwa wachamungu:

Surah At-Tur (52:21):
"Na wale walioamini, na wazazi wao, na wake zao, na kizazi chao waliofuata kwa imani, tutawakusanya pamoja."




---

6. Nguo na Mapambo

Wakaazi wa pepo watavaa mavazi ya hariri na kupambwa kwa mapambo ya dhahabu:

Surah Al-Hajj (22:23):
"Hakika Mwenyezi Mungu atawaingiza wale walioamini na wakatenda mema katika Bustani zipitazo mito chini yake. Watapambwa humo kwa mikufu ya dhahabu na lulu, na nguo zao zitakuwa za hariri."




---

7. Raha Isiyo na Huzuni

Hakutakuwa na huzuni, uchovu, au ugonjwa katika pepo:

Surah Al-Hijr (15:48):
"Hawatahisi humo uchovu wala hawatatolewa humo."




---

8. Mateso ya Dunia Yamesahaulika

Neema za peponi ni kubwa kiasi kwamba mateso yote ya duniani yatakuwa yamesahaulika:

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Mtu wa mwisho kuingia peponi atapewa furaha kubwa kiasi kwamba atakuwa amesahau kabisa mateso ya dunia." (Muslim)




---

9. Mkutano na Allah

Furaha kuu kabisa ya watu wa peponi ni fursa ya kumuona Allah:

Surah Yunus (10:26):
"Wale waliotenda mema, watapata mema (pepo) na zaidi (kumwona Allah)."

Hadithi: Mtume Muhammad (SAW) alisema, "Wakati watu wa peponi watakapokuwa wameingia peponi, Allah atawauliza, 'Je, mnataka kitu kingine?' Watasema, 'Hatujapata kitu bora zaidi ya hiki.' Kisha Allah atafunua Uso Wake, na hiyo itakuwa furaha kubwa zaidi kwao." (Muslim)




---

Maisha ya Waislamu peponi ni zawadi ya kipekee kwa wema wao, na kila kitu huko kinazidi matarajio ya akili ya mwanadamu. Pepo ni motisha kwa Waislamu kuishi maisha ya uchamungu na utiifu kwa Allah.
Vipi kuhusu bikra 72
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom