Madhaifu 180 ya kimkakati chadema:


A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
[h=2]MADHAIFU 180 YA KIMKAKATI CHADEMA:Attack a Person, Not an Institution 1.[/h]
29DEC
WADAU WENZANGU NA WAPENDA MABADILIKO WA TANZANIA,KUTOKANA NA MAWZO NA UFATILIAJI WA SIASA YA HAPA TANZANIA NA MICHANGO YA WADAU WA JF,NAOMBA NITUMIE UTAALAMU WANGU KAMA”POLITICAL STRATEGIST” KUTOA MADHAIFU 180 YA KITAALAMU AMBAYO CHADEMA WANAYOYAFANYA NA LAZIMA WAYAFANYIE KAZI ILI KUFIKIA LENGO LA KUCHUKUA DOLA.
NITATOA DHAIFU 1 KWA KILA MAKALA NITAKAYOTOA.
(1) MKOSOE/SHAMBULIA MTU NA SIO TAASISI (Attack a Person, Not an Institution) NI KOSA KUBWA SANA KWA CHAMA TARAJIWA KINACHOJIANDAA KUCHUKUA DOLA VIONGOZI WAKE AU SERA ZAKE KUSHAMBULIA TAASISI MOJA KWA MOJA NA KWA UJUMLA WAKE .
KWANI TUKUMBUKE KATIKA TAASISI NYINGI WATU WENGI NI WANYONGE NA WANAKANDAMIZWA NA WANAVUMILIA UONEVU MWINGI WA KIMASIRAHI,SASA WEWE UKITUMIA MUDA MWINGI KUONESHA TAASISI YOTE NI MABAYA BILA KUJALI AU KUONGELEA TABAKA KADAMIZWA NDANI YA TAASISI HIYO,HILI HALITAKUAIDI CHOCHOTE KATIKA MAENDELEAO YA CHAMA KWA UJUMLA WAKE.
KAMA TASISI INAMAPUNGUFU,SEMA NANI/KINANANI ANAMAPUNGUFU NDANI YA TASISIS ILE,WEWE UTAFANYA NINI KUIBORESHA.TUNAKUMBUKA WOTE WAKATI WA KAMPENI NA KATIKA YANDA MBALIMABLI VIONGOZI WETU WAMEKUA WAKISHAMBURIA TASISI MBALIMBALI KWA UJUMLA WAKE MFANO KIONGOZI WETU MMOJA ALIWAHI KUSEMA “NITAIVUNJA TAASISI HII NIKIINGIA TU
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
mfanao huwezi kuvunja taasisi yote ya polisi au jeshi kisha ukatawala kwa amani ila unaweza kuwabadilisha maispecta na baadhi ya wakuu wa polisi lakini si kulivunja
 
Ernesto Che

Ernesto Che

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
1,116
Likes
8
Points
135
Ernesto Che

Ernesto Che

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
1,116 8 135
mkuu hoja yako iko too general, na hata mfano wako hauko specific, rudi kujipanga upya kisha lete mada iliyosheheni
 
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
3,396
Likes
19
Points
135
Makala Jr

Makala Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2011
3,396 19 135
Umezunguka saaana kumbe unamzungumzia IGP Mwema lol!
 
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2010
Messages
8,346
Likes
60
Points
0
palalisote

palalisote

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2010
8,346 60 0
mfanao huwezi kuvunja taasisi yote ya polisi au jeshi kisha ukatawala kwa amani ila unaweza kuwabadilisha maispecta na baadhi ya wakuu wa polisi lakini si kulivunja
kwanini usitawale woga wako tu.
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
kwanini usitawale woga wako tu.
acha ujinga watakupindua wakishindwa wanaanzisha uasi then amani haitapotea unatumia makalio kufkr au kichwa
 
U

ulimbo lunopo

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
243
Likes
2
Points
0
Age
29
U

ulimbo lunopo

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
243 2 0
hoja mfu!! Subiri jumapili uone kazi! Gamba wee!!
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Likes
409
Points
180
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 409 180
Kawashauri kwanza magamba wenzako walete maisha bora ndo uje kutshauri cdm
 
master peace

master peace

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
1,450
Likes
3
Points
0
Age
39
master peace

master peace

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2012
1,450 3 0
Mkuu che gwevara,

Post yako inadhihirisha pasipo shaka, uwezo wako wa kufikiri upo mashakani kama siyo ICU, na kiwango chako cha elimu kina walakini.
 
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,272
Likes
1
Points
0
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,272 1 0
MADHAIFU 180 YA KIMKAKATI CHADEMA:Attack a Person, Not an Institution 1.

29DEC
WADAU WENZANGU NA WAPENDA MABADILIKO WA TANZANIA,KUTOKANA NA MAWZO NA UFATILIAJI WA SIASA YA HAPA TANZANIA NA MICHANGO YA WADAU WA JF,NAOMBA NITUMIE UTAALAMU WANGU KAMA”POLITICAL STRATEGIST” KUTOA MADHAIFU 180 YA KITAALAMU AMBAYO CHADEMA WANAYOYAFANYA NA LAZIMA WAYAFANYIE KAZI ILI KUFIKIA LENGO LA KUCHUKUA DOLA.
NITATOA DHAIFU 1 KWA KILA MAKALA NITAKAYOTOA.
(1) MKOSOE/SHAMBULIA MTU NA SIO TAASISI (Attack a Person, Not an Institution) NI KOSA KUBWA SANA KWA CHAMA TARAJIWA KINACHOJIANDAA KUCHUKUA DOLA VIONGOZI WAKE AU SERA ZAKE KUSHAMBULIA TAASISI MOJA KWA MOJA NA KWA UJUMLA WAKE .
KWANI TUKUMBUKE KATIKA TAASISI NYINGI WATU WENGI NI WANYONGE NA WANAKANDAMIZWA NA WANAVUMILIA UONEVU MWINGI WA KIMASIRAHI,SASA WEWE UKITUMIA MUDA MWINGI KUONESHA TAASISI YOTE NI MABAYA BILA KUJALI AU KUONGELEA TABAKA KADAMIZWA NDANI YA TAASISI HIYO,HILI HALITAKUAIDI CHOCHOTE KATIKA MAENDELEAO YA CHAMA KWA UJUMLA WAKE.
KAMA TASISI INAMAPUNGUFU,SEMA NANI/KINANANI ANAMAPUNGUFU NDANI YA TASISIS ILE,WEWE UTAFANYA NINI KUIBORESHA.TUNAKUMBUKA WOTE WAKATI WA KAMPENI NA KATIKA YANDA MBALIMABLI VIONGOZI WETU WAMEKUA WAKISHAMBURIA TASISI MBALIMBALI KWA UJUMLA WAKE MFANO KIONGOZI WETU MMOJA ALIWAHI KUSEMA “NITAIVUNJA TAASISI HII NIKIINGIA TU
Ungekuwa unajua maana ya Taasisi ni nini, usinge andika huu utumbo wako hapa!!! Tunakushauri kwamba, takataka kama hizi peleka kwenye Face Book ya Mwigulu wenu kule!
 
Nyando

Nyando

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2013
Messages
411
Likes
54
Points
45
Nyando

Nyando

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2013
411 54 45
mfanao huwezi kuvunja taasisi yote ya polisi au jeshi kisha ukatawala kwa amani ila unaweza kuwabadilisha maispecta na baadhi ya wakuu wa polisi lakini si kulivunja
Mkuu nafikiri hapa kuna tatizo la tafsiri, kiongozi anaposema atavunja taasisi sidhani kama maana yake ni kuwafukuza/ kuwaachisha/kuwahamisha wafanyakazi wote. Anakuwa na maana hiyo hiyo uliyoitaja wewe kwamba unabadilisha uongozi wa taasisi hiyo. Ukumbuke uongozi katika taasisi za serikali mara nyingi siyo kazi aliyoajiriwa mtu kuifanya bali ni uteuzi tu ambao unaweza kubatilishwa wakati wowote bila mgongano wa kisheria. Wanaposema rais kavunja baraza la mawaziri nafikiri maana yake unaijua. Kwa mwanzo huu naona umeanza in a wrong premise tafadhali jitahidi kuboresha uchambuzi wako hapo mbeleni
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,070
Likes
55,405
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,070 55,405 280
Nimepoteza Muda wangu bure kuja kusoma Madudu ! Hivi kwanini ' TAASISI ' Kama CCM isivunjwe ?
 
Ntale Wi Isumbi

Ntale Wi Isumbi

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2012
Messages
479
Likes
0
Points
33
Ntale Wi Isumbi

Ntale Wi Isumbi

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2012
479 0 33
Pamoja na kuwa umejiita 'political strategist' naomba nikukumbushe tu kuwa matatizo mengi yanayoikabili nchi yetu kwa sasa na ambayo kimsingi CDM (na wabunge wengine wachache wa upinzani) wanajitahidi kuyaibua ni ya kumfumo (systemic) zaidi kuliko matatizo ya mtu mmoja moja. Kwa muktadha huu ni sahihi kabisa, kuzungumzia mfumo mzima wa kitaasisi ambao ndio unachangia kukosekana kwa uwajibikaji wa watendaji (individual persnalities) ndani ya taasisi hizo.

Kwa lugha nyingine, mfumo uliopo unaendeleza dhana ya kulindana, kuteteana na kuweka mbele zaidi maslahi ya watawala na sio uwajibikaji. Mifano iko mingi na iko wazi. Niseme kwa kifupi tu kuwa CDM wako sahihi kabisa ku attack 'the institutional context which is framing and dictating how individual actors should behave'. Nitarudi baadaye kama kutakuwa na sababu ya kufanya hivyo.
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,607
Likes
40
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,607 40 0
Hata kuandika hoja yako imeshindwa!!!
Kuna taasisi hapa Tanzania ni mbovu kabisa kimfumo, kiutendaji na kimaadili, hivyo suruhisho ni kuzivunja na kuunda taasisi mpya kimuundo, kimfumo na kiutendaji.
Kwa mfano Jeshi la polisi, TISS, PCCB, Tume ya Uchaguzi, Uhamiaji nk.

CHADEMA ni chama makini, hakiumiumi maneno, taasisi zote mbovu ni lazima zivunjwe.
 
masanjasb

masanjasb

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
2,364
Likes
21
Points
135
masanjasb

masanjasb

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
2,364 21 135
"MADHAIFU 180 YA KIMKAKATI CHADEMA:"Attack a Person, Not an Institution 1.

Katika madhaifu 180 ya kimkakati hili la kushambulia taasisi ndiyo no1 then yatakuja mengine 179? ukikosa mtaji hapo basi hutakuja toka tena kupitia JF,7000 mara 180=?
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,559
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,559 280
With friends like you who need an enemy?
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
Hata kuandika hoja yako imeshindwa!!!
Kuna taasisi hapa Tanzania ni mbovu kabisa kimfumo, kiutendaji na kimaadili, hivyo suruhisho ni kuzivunja na kuunda taasisi mpya kimuundo, kimfumo na kiutendaji.
Kwa mfano Jeshi la polisi, TISS, PCCB, Tume ya Uchaguzi, Uhamiaji nk.

CHADEMA ni chama makini, hakiumiumi maneno, taasisi zote mbovu ni lazima zivunjwe.
cjui km unajua kusoma
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
Mkuu nafikiri hapa kuna tatizo la tafsiri, kiongozi anaposema atavunja taasisi sidhani kama maana yake ni kuwafukuza/ kuwaachisha/kuwahamisha wafanyakazi wote. Anakuwa na maana hiyo hiyo uliyoitaja wewe kwamba unabadilisha uongozi wa taasisi hiyo. Ukumbuke uongozi katika taasisi za serikali mara nyingi siyo kazi aliyoajiriwa mtu kuifanya bali ni uteuzi tu ambao unaweza kubatilishwa wakati wowote bila mgongano wa kisheria. Wanaposema rais kavunja baraza la mawaziri nafikiri maana yake unaijua. Kwa mwanzo huu naona umeanza in a wrong premise tafadhali jitahidi kuboresha uchambuzi wako hapo mbeleni
hivi wewe ni kamusiau wikipedia
 
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
6,737
Likes
2,350
Points
280
Age
38
A

assadsyria3

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
6,737 2,350 280
Ungekuwa unajua maana ya Taasisi ni nini, usinge andika huu utumbo wako hapa!!! Tunakushauri kwamba, takataka kama hizi peleka kwenye Face Book ya Mwigulu wenu kule!
mbn povu linakutoka
 

Forum statistics

Threads 1,273,817
Members 490,485
Posts 30,492,935